Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin giúp khắc phục tủ lạnh bi hư ron cua

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin giúp khắc phục tủ lạnh bi hư ron cua

xin nhờ anh em diễn dàn giúp mình với.tình hình là mình có nhận sửa 1 cái tủ lạnh akira bị hư ron ngăn mát.mình đã chế nước sôi vào ron,đóng cửa lại rồi dùng dây ràng ràng lại để 1 ngày mà chưa thấy có hiệu quả.mua ron chợ về thì không giống nên gắn không được.anh em nào có kinh nghiệm xin chỉ mình vài chiêu.cám ơn ae nhiều

Nguyên văn bởi namnua90 Xem bài viết
    xin nhờ anh em diễn dàn giúp mình với.tình hình là mình có nhận sửa 1 cái tủ lạnh akira bị hư ron ngăn mát.mình đã chế nước sôi vào ron,đóng cửa lại rồi dùng dây ràng ràng lại để 1 ngày mà chưa thấy có hiệu quả.mua ron chợ về thì không giống nên gắn không được.anh em nào có kinh nghiệm xin chỉ mình vài chiêu.cám ơn ae nhiều
    Buộc chặt cửa bằng dây co, đặt tủ nằm nghiêng xuống, đun khoảng 10 lít nước sôi (sôi chứ kg ấm nóng ), chế ra cái ấm rồi tưới đều xung quanh ron tủ, khi đó ron sờ sẽ thấy rất mềm. Để vậy trên 12h nó sẽ định hình lại tuy không như mới nhưng cũng rất hiệu quả. Mình vẫn dùng cách này từ rất lâu rồi.
    Còn tủ sệ cánh thì căn chỉnh ốc vít lại, chuột cắn hay vỡ ron thì độn ron cũng đc .

DĐ : 0984 334 368

Comment

cám ơn bạn ,để mình thử

Comment

cám ơn bạn đã chỉ giúp mình nhe.ok rồi

Comment

Tôi vừa xử lý xong tủ sanyo rất ổn theo cách sau đơn giản sau : (sau khi thử nước nóng không có kết quả)
          -đóng cửa tủ, quan sát chỗ nào hở thì kéo ron ra cho khích, sau đó bắn keo nóng cố định ron và khung cửa ( keo giúp ron dính vào khung không bị bung khi kéo cửa ra, bắn keo cho kỹ để đảm bảo độ kín).

Comment

bạn dùng nc nóng rửa rồi dùng máy sấy tóc sấy lên nhưng đừng để lâu quá nhé....làm vậy zoang cửa sẽ nở ra là đc

Comment

Về tác giả

Collapse

namnua90 Tìm hiểu thêm về namnua90

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X