Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách lắp cầu dao đổi nguồn điện!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách lắp cầu dao đổi nguồn điện!

Vừa rồi em mới đăng ký để tách hộ. Thì bây giờ sẽ dùng 2 công tơ điện khác nhau. Em muốn hỏi các bác là bây giờ, muốn thiết kế 1 cái cầu dao (hay cái nào đó tương tự) để em có thể đổi nguồn điện vào (từ 1 trong 2 công tơ) để phục vụ điện trong gia đình.
    Em là em ngại mấy cái cầu dao lắm. Cữ mỗi lần đóng là thấy nó phóng điện kinh lắm. Có cái nào có chức năng tương tự mà dùng nó nhẹ nhàng và êm ái ko? Em xin cám ơn!

Nguyên văn bởi daudauthe Xem bài viết
    vừa rồi em mới đăng ký để tách hộ. Thì bây giờ sẽ dùng 2 công tơ điện khác nhau. Em muốn hỏi các bác là bây giờ, muốn thiết kế 1 cái cầu dao (hay cái nào đó tương tự) để em có thể đổi nguồn điện vào (từ 1 trong 2 công tơ) để phục vụ điện trong gia đình.
    Em là em ngại mấy cái cầu dao lắm. Cữ mỗi lần đóng là thấy nó phóng điện kinh lắm. Có cái nào có chức năng tương tự mà dùng nó nhẹ nhàng và êm ái ko? Em xin cám ơn!
    nếu vậy thì bác dùng cầu dao đảo hay còn gọi là cầu dao hai ngã hoặc công tắc tơ chuyển đổi nhẹ nhàng hơn

Comment

Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
      nếu vậy thì bác dùng cầu dao đảo hay còn gọi là cầu dao hai ngã hoặc công tắc tơ chuyển đổi nhẹ nhàng hơn
      Bác có thể cho em tên của 1 số dòng sản phẩm dùng cho hộ gia đình dc ko? Em tìm cầu dao hãi ngã mà toàn ra bài hát! Em xin cám ơn!

Comment

bác có thể cho em tên của 1 số dòng sản phẩm dùng cho hộ gia đình dc ko? Em tìm cầu dao hãi ngã mà toàn ra bài hát! Em xin cám ơn!
        bác gõ cầu dao đảo chiều đấy

Comment

nhìn mấy cái cầu dao đảo mà ngại quá. Mỗi lần đóng cầu dao nó bắn lửa ra kinh quá. Em toàn đứng từ xa lấy que gạt!
          Click image for larger version

Name:	CDD2PD60A285290.jpg
Views:	1
Size:	95.1 KB
ID:	1390872

Có thiết bin nào hiện đại hơn mà có chức năng tương tự ko bác!

Comment

nhìn mấy cái cầu dao đảo mà ngại quá. Mỗi lần đóng cầu dao nó bắn lửa ra kinh quá. Em toàn đứng từ xa lấy que gạt!
            [ATTACH=CONFIG]80710[/ATTACH]

có thiết bin nào hiện đại hơn mà có chức năng tương tự ko bác!
            dùng công tắc tơ điều khiển từ xa

Comment

dùng công tắc tơ điều khiển từ xa
              công tắc tơ thì toàn thấy dùng cho điện 3 pha! Như vậy có dc ko bác!

Comment

Dùng khởi động từ(loại kép).Của SHINO_VANLOCK

Comment

công tắc tơ thì toàn thấy dùng cho điện 3 pha! Như vậy có dc ko bác!
                  dùng cho một pha cũng ok

Comment

Nói chung là dùng cầu dao gạt kia vẫn OK. Vấn đề là bạn nên rèn luyện tính dũng cảm Nó tóe lửa thì kệ nó, chả làm sao đâu. Và vấn đề nữa là hiểu về điện : Nó tóe lửa tức là xảy ra thì đóng/ngắt điện vào tải. Trước khi chuyển nên tắt hoặc rút các thiết bị điện ra khỏi ổ thì khi chuyển sẽ không tóe lửa nữa và còn an toàn cho các thiết bị.

Comment

Hôm qua em đi xem cái contacto mà hỏi chủ quán thì họ nói là ko làm dc như em mong muốn. Mà em thấy nó chỉ có 1 đầu vào và 1 đầu ra (mà em muốn ở đây là 2 đầu vào và 1 đầu ra). Hoặc là lắp 2 cái song song nhưng mà lúc nào chuyển thì phải tắt 1 cái rồi mới dc phép đóng cái kia! Như thế nếu mà quên 1 phát là mệt lắm!

Comment

Dây ra ở 2 chấu giữa cầu dao đảo đưa qua 1 CB rồi mới cấp cho tải , khi cần đảo chiều thì cúp CB đi rồi đảo sẽ không nẹt lửa mua công tắc tơ chi cho phí .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
                          Dây ra ở 2 chấu giữa cầu dao đảo đưa qua 1 CB rồi mới cấp cho tải , khi cần đảo chiều thì cúp CB đi rồi đảo sẽ không nẹt lửa mua công tắc tơ chi cho phí .
                          CB là cái gì bác? Automat ah!

Comment

hôm qua em đi xem cái contacto mà hỏi chủ quán thì họ nói là ko làm dc như em mong muốn. Mà em thấy nó chỉ có 1 đầu vào và 1 đầu ra (mà em muốn ở đây là 2 đầu vào và 1 đầu ra). Hoặc là lắp 2 cái song song nhưng mà lúc nào chuyển thì phải tắt 1 cái rồi mới dc phép đóng cái kia! Như thế nếu mà quên 1 phát là mệt lắm!
                            bác dùng 2 contacto để điều khiển bác dùng 2 nút nhấn. Khi nhấn nút này thì cái kia ngắt va đóng cái còn lại và ngược lại tuy nhiên contacto hơi đắt. Bác muốn lắp thì mình cho sơ đồ mà lắp

Comment

bác dùng 2 contacto để điều khiển bác dùng 2 nút nhấn. Khi nhấn nút này thì cái kia ngắt va đóng cái còn lại và ngược lại tuy nhiên contacto hơi đắt. Bác muốn lắp thì mình cho sơ đồ mà lắp
                              Bác có thể cho e giá của 2 cái contacto dùng cho hộ gia đình thì khoảng bao nhiêu 1 cái? Nếu có contacto rồi thì sơ đồ nó như thế nào bac? E xin cám ơn!

Comment

Về tác giả

Collapse

daudauthe Tìm hiểu thêm về daudauthe

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X