Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách lắp cầu dao đổi nguồn điện!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi daudauthe Xem bài viết
    Bác có thể cho e giá của 2 cái contacto dùng cho hộ gia đình thì khoảng bao nhiêu 1 cái? Nếu có contacto rồi thì sơ đồ nó như thế nào bac? E xin cám ơn!
    bác mua loại 20A hoặc cao hơn càng tốt, mình không biết giá cụ thể có thể bác hỏi ở cửa hàng giá trước để tham khảo, mình gửi sơ đồ cho bác nghiên cứu nhé trong đó có 2 mạch điều khiển bác nghiên cứu chọn cách nào để lắp
    Attached Files

Comment

Vừa rồi em mới đăng ký để tách hộ. Thì bây giờ sẽ dùng 2 công tơ điện khác nhau. Em muốn hỏi các bác là bây giờ, muốn thiết kế 1 cái cầu dao (hay cái nào đó tương tự) để em có thể đổi nguồn điện vào (từ 1 trong 2 công tơ) để phục vụ điện trong gia đình.
      Em là em ngại mấy cái cầu dao lắm. Cữ mỗi lần đóng là thấy nó phóng điện kinh lắm. Có cái nào có chức năng tương tự mà dùng nó nhẹ nhàng và êm ái ko? Em xin cám ơn!
      dùng cầu dao đảo đi bác! rẻ và dễ lắp. khi thiết kế người ta đã tính cho bác là không giật điện. có phóng điện cũng chăng sao. điện dùng gia đình mà bác cứ làm như điện 500kw ấy. kekeke

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
      DD:0982 470 874
      Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
        dùng cầu dao đảo đi bác! rẻ và dễ lắp. khi thiết kế người ta đã tính cho bác là không giật điện. có phóng điện cũng chăng sao. điện dùng gia đình mà bác cứ làm như điện 500kw ấy. kekeke
        em vấn biết là nó ko giật rồi. Nhưng mà nó tóe lửa ra nhìn hơi kinh. Với lại trông nó mất mỹ quá quá!

Comment

CB là cái gì bác? Automat ah!
          CB là áp tô mát là cái cục có núm gạt để bật tắt điện giống cái gắn chung với đồng hồ điện đó mua loại 20 A là vừa , cầu dao đảo tuy nẹt lửa nhưng dễ ráp ráp thêm CB là hết nẹt lửa, bền an toàn nên vẫn thông dụng hơn là công tắc to hơn nữa dùng cầu dao đảo rất dễ nhớ vị trí cần đảo ví dụ đầu tháng núm gạt ở bên trên hay bên phải giữa tháng thì phải ở bên dưới hay bên trái hay hơn dùng công tắc to vì phải lắp thêm đèn báo và dùng công tắc to có ngày vừa bấm nút xong là nổ bùm 1 phát do hư mạch chạm 2 dây pha .

Comment

Em cám ơn các bác đã hướng dẫn. Thôi em chọn phương án là dùng cầu dao thôi. Mỗi lần đóng cầu dao thì em dùng astomat để ngắt thôi! Thấy mấy cái kia phức tạp quá!

Comment

dùng công tắc tơ công 1 con timer cho em nó tự động .nhung lam nhu the nay la vi pham phap luan day dien luc no biet la se phat tu 1t den 8t day nhe.
              .

Comment

dùng 2 cái khởi động từ là ok!đấu với nút bấm thiết kế liên động với nhau là được!dây GND thì chung một dây còn dây Vcc thì tách ra là được có gì khó đâu!
                hãy làm theo cách của bạn!

Comment

bạn tìm sơ đồ mạch ATS là ok, hoặc đấu 2 contactor khóa chéo nhau , đóng cắt bằng nút bấm hoặc chuyển mạch

Comment

2 công tắc tơ và 1 con timer ko cần nút ấn .

Comment

E cũng đang nghiên cứu món này

Comment

Khỏi cần dùng cầu dao đảo, cứ cho cả 2 cái cùng làm việc song song . Mình cũng đang dùng cách này.

Comment

Nguyên văn bởi phongltyt Xem bài viết
                          Khỏi cần dùng cầu dao đảo, cứ cho cả 2 cái cùng làm việc song song . Mình cũng đang dùng cách này.
                          Bác dùng thế mấy ông sửa ngoài cột có ngày "lĩnh" đủ, chỗ e thỉnh thoảng các bác điện vui tay còn đảo " mát lửa".
                          E đang tìm 1 thiết bị để đảo 3,4 vào 1 ra, bác nào biết thiết bị nào thao tác đơn giản thì chỉ e với. E thấy có thiết bị chuyển mạch mấy tiếp điểm ko biết có dùng đc ko.

Comment

Về tác giả

Collapse

daudauthe Tìm hiểu thêm về daudauthe

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X