Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CÁc bÁc giÚp em ĐÂy lÀ dÂy cẤp cho cÁi gÌ cỦa mÁy giẶt toshiba

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• CÁc bÁc giÚp em ĐÂy lÀ dÂy cẤp cho cÁi gÌ cỦa mÁy giẶt toshiba

Em đang sửa con máy giặt TOSHIBA 8kg bị hỏng board mạch nên em mua mạch mới về thay .Khi mua họ không có bo mạch này nên đưa cho em board mạch của loại máy Toshiba 9kg bảo hay được cho nhau về thay hai board này giống nhau chỉ khác mỗi board 9kg có thêm jack cắm có 3 đường dây ra .em thay thử thì máy chạy đến lúc vắt là báo lỗi E2-1, em đã kiểm tra công tắc cửa và phao áp lực đều ko sao cả , em nghĩ hay là cái jack kia phải cắm cho cái gì đó mà em ko cắm nên nó mới báo lỗi.Vậy em hỏi các bác xem cái jack cắm 3 dây bỏ ko kia cấp cho cai gi` vậy. Thank các bác!
    sao hôm nay ko up được ảnh nhi?

GỦi các bác mấy cái ảnh em chụp
    Attached Files

Comment

mấy ảnh bác chup lq j đâu ??

Comment

ý em hỏi cái jack có 3 dây màu đó để cấp cho cái gì mà máy toshiba 8kg khong dùng đến

Comment

cái đó lối với đếm của moter đó

Comment

có cách nào bỏ nó đi được ko hả bác để nó khỏi báo lỗi .Mấy hn trời mưa làm quần áo trẻ con ko khô được vợ la hoài các bác có cách khắc phục làm ơn chỉ em

Comment

các bác zo giúp em đi

Comment

chắc lại phải mua board da năng tàu về lai vậy.

Comment

Giắc có 3 dây vàng đỏ xanh là lấy tín hiệu dò tốc của motor.Nếu máy cũ thiết kế không có 3 dây này thì đấu con trở 10k từ đây vàng sang dây đỏ,máy sẽ hết báo lỗi.

Comment

thank bác nha để mai em thử xem .

Comment

em đấu con trở 10k như bác bảo nhưng máy vẫn báo lỗi E2-1.Thế mới chán chứ
                      Last edited by dangcon2007; 15-03-2014, 10:43.

Comment

thu dao day xen

Comment

Nguyên văn bởi dangcon2007 Xem bài viết
                          em đấu con trở 10k như bác bảo nhưng máy vẫn báo lỗi E2-1.Thế mới chán chứ
                          Dòng máy Tosiba nhiều con k cắm dây đó báo lỗi ngay, nhiều máy cho giặt nhưng khi vắt thì báo lỗi( Cái này do ông viết phần mềm trong con VXL quyết định), nói chung đã làm theo bác Gianglinh mà vẫn báo lỗi thì cho ae thợ húp bát cháo chứ ai lại làm hết việc của nhau thế bác, trên đây cá với bác là rất nhiều người biết mà k nói bác cũng nên thông cảm nếu bác là thợ xác định sửa lấy kinh nghiệm thì cũng nên đóng học phí 1 lần chứ hiiii, làm thợ ai cũng vậy mọi người cho cái hướng còn mình cũng phải tự tìm hiểu và nghiên cứu chứ bác
                          Đời bể khổ :

Comment

Về tác giả

Collapse

dangcon2007 Tìm hiểu thêm về dangcon2007

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X