Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy giặt SANYO ASW-D80VT lỗi EA

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

cam on anh vu kien may co bai viet cua anh em moi hieu duoc

Comment

Nguyên văn bởi Mr thuy Xem bài viết
      nhờ các bác tư vấn dùm pan máy sanyo d80vt báo lỗi Ed
      Lỗi ED có khả năng do bo inverter dưới gầm máy hoạc mô tơ.
      Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
        Xem cấu trúc của IC4069 thì thấy nó có chức năng chuyển đổi tín hiệu tương tự sang tín hiệu số.Tín hiệu từ phao vào 4069 có mức điện áp to nhỏ theo mức nước trong thùng ( analog),tín hiệu ra khỏi 4069 đưa về VXL là dạng xung Vuông (digital).Bên trong 4069 là 6 cổng logic Đảo (NOT),mạch em đang sửa nhà sx chỉ dùng 3 cổng (từ chân 9 -->13),còn 3 cổng (từ chân 1-->6) ko sử dụng,chân 14 Vcc,chân 7 GND.Vì chưa có ic 4069 thay thử nên em đã hoán đổi mạch sử dụng sang 3 cổng bỏ trống (1-->6), chân 9--->13 cô lập tách khỏi mạch.Kết quả là máy đã chạy(ko báo EA nữa),đang theo dõi có gì sẽ thông báo cho mọi người sau.
        Bác Diet092 toàn làm hàng khủng bên CN thôi thế mà động vào mấy cái này bác cũng chịu khó quá, em cũng mấy lần tiết kiệm định câu dây nhưng hàn mấy mối vào chân con "Gián" là nản luôn. Mà đồ nghề như bác thì sao không cắm cái ossilo vào cho nó trực quan đỡ phải nghi ngờ hả bác
        Mạch như bác nói thì chân xung phao ra về VXL là chân8 mà nhiều mạch chân 8 lại có con tụ hơi to nên xung nó meo méo chứ chẳng đc vuông, giả sử con tụ ấy mà dò thì cũng lắm chuyện chả hiểu NXS cho con tụ ấy vào làm gì cho xung đang vuông đẹp thế thành méo sẹo
        Đời bể khổ :

Comment

Mình ko biết dùng Máy hiện sóng+ thợ nhà quê nên ko cần thiết,con tụ hơi to mà bạn nói trong mạch thực tế mà mình vẽ ra nó chỉ là 101(mình đọc theo vạch màu ghi trên thân:nâu-đen-nâu),trên mạch mình vẽ là C101,chắc có t/d lọc nhiễu mà thôi.iC 4096 ở máy này là ic dán cũng khá to,mình thấy câu dễ mà.
          Attached Files

Comment

Ồ C101 thì có lý là thế quá, pana em mới sửa toàn là C472 mới thấy lạ nếu là lọc nhiễu đường đó thì hơi to thì phải

Bác lúc nào cũng nhiệt tình và khiêm tốn quá(Em đang ước gì đc như bác cái gì cũng xơi đc mà hàng biến tần CN thì ra tấm ra miếng bác nhỉ), nhớ mãi lần nào học được bác quả tivi ss lcd có tiếng không hình có cái sơ đồ đó của bác cũng giúp đc khối người đấy chứ
            Đời bể khổ :

Comment

công nhân bác delet noi đúng quá .cung nhơ bác huydiet092 ve so đô cấu chúc nên em cung học va hiểu được chut ít ve con ic phao.em cám ơn bác huydien092 nha.

Comment

bac huydiet092 oi cho em hỏi bac co the ve cấu chúc cua con ic 5chan cua vi may giat được khong

Comment

chao bác delet bac thúc mum qua nhi

Comment

Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
                    Ồ C101 thì có lý là thế quá, pana em mới sửa toàn là C472 mới thấy lạ nếu là lọc nhiễu đường đó thì hơi to thì phải

Bác lúc nào cũng nhiệt tình và khiêm tốn quá(Em đang ước gì đc như bác cái gì cũng xơi đc mà hàng biến tần CN thì ra tấm ra miếng bác nhỉ), nhớ mãi lần nào học được bác quả tivi ss lcd có tiếng không hình có cái sơ đồ đó của bác cũng giúp đc khối người đấy chứ
                    Ngày xưa học xong điện tử lúc đó kinh nghiệm chưa có nên chưa dám mở cửa hàng,sẵn có KCN gần nhà nên mình đầu quân vào 1 cty liên doanh Nhật chuyên sx khuôn ép nhựa,Vào làm cơ khí nhé,chuyên lắp Jic,đồ gá.Vì từ nhỏ đã động chạm tới cơle,mỏ lết rồi nên làm ok,mọi người ở đó lúc đầu ko tin là mình học điện tử mà sao đọc đc bản vẽ cơ khí chuẩn đến thế?thực ra là cũng mất 1 tháng đầu tiên là cứ cầm cái bản vẽ cùng với cái chi tiết thật bên cạnh để soi,để tưởng tượng.Lúc đó mới ngộ ra 1 điều:thời học phổ thông,môn hình học ko gian nó chính là ở đây!!! sau đó mình chuyển qua vận hàng hệ thống điện+sửa chữa máy móc.Làm tốt,mọi người quý nhưng bằng THCN nên lương thấp,phần lớn lương là mình mua sách điện tử+sách điện CN (hồi đó mình chưa biết máy tính,internet).Mình làm hơn 2 năm thì nghỉ đi học thêm về máy tính 6t và mở cửa hàng sửa chữa !!! vì quen biết mấy anh ở cty đó và giờ nhiều người họ thành lập cty riêng,máy của họ hỏng và họ gọi mình,mình có thể làm điện máy phay vạn năng,cưa,mài phẳng,sửa bo mạch máy CNC,máy phóng điện,Cắt dây...(các bo nguồn,bo servo,biến tần...),nhưng liên quan tới phần mềm thì mình chịu.
                    Khi ko ai gọi thì mình ở nhà sửa đồ điện tử kiếm cơm qua ngày...hehe nhân tiện đây khoe các bác tý:đây là kỷ niệm của 2 năm đi làm ở Khu Công Nghiệp của mình

Comment

Nguyên văn bởi thong0825 Xem bài viết
                      bac huydiet092 oi cho em hỏi bac co the ve cấu chúc cua con ic 5chan cua vi may giat được khong
                      IC tên là gì,bạn vào google tìm datashet của nó là có cấu trúc mà.

Comment

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                        Ngày xưa học xong điện tử lúc đó kinh nghiệm chưa có nên chưa dám mở cửa hàng,sẵn có KCN gần nhà nên mình đầu quân vào 1 cty liên doanh Nhật chuyên sx khuôn ép nhựa,Vào làm cơ khí nhé,chuyên lắp Jic,đồ gá.Vì từ nhỏ đã động chạm tới cơle,mỏ lết rồi nên làm ok,mọi người ở đó lúc đầu ko tin là mình học điện tử mà sao đọc đc bản vẽ cơ khí chuẩn đến thế?thực ra là cũng mất 1 tháng đầu tiên là cứ cầm cái bản vẽ cùng với cái chi tiết thật bên cạnh để soi,để tưởng tượng.Lúc đó mới ngộ ra 1 điều:thời học phổ thông,môn hình học ko gian nó chính là ở đây!!! sau đó mình chuyển qua vận hàng hệ thống điện+sửa chữa máy móc.Làm tốt,mọi người quý nhưng bằng THCN nên lương thấp,phần lớn lương là mình mua sách điện tử+sách điện CN (hồi đó mình chưa biết máy tính,internet).Mình làm hơn 2 năm thì nghỉ đi học thêm về máy tính 6t và mở cửa hàng sửa chữa !!! vì quen biết mấy anh ở cty đó và giờ nhiều người họ thành lập cty riêng,máy của họ hỏng và họ gọi mình,mình có thể làm điện máy phay vạn năng,cưa,mài phẳng,sửa bo mạch máy CNC,máy phóng điện,Cắt dây...(các bo nguồn,bo servo,biến tần...),nhưng liên quan tới phần mềm thì mình chịu.
                        Khi ko ai gọi thì mình ở nhà sửa đồ điện tử kiếm cơm qua ngày...hehe nhân tiện đây khoe các bác tý:đây là kỷ niệm của 2 năm đi làm ở Khu Công Nghiệp của mình
                        Cũng là cả 1 quá trình chứ đầu tư tâm sức tiền bạc chứ chẳng phải chuyện chơi, nhưng nói như thế là hầu như kiến thức bây giờ là do bác tự tìm học hỏi, làm tốt đc nhiều món trong thời gian ngắn như vậy chẳng phải ai cũng có iq như thế đâu bác nhể, thế mà từ truớc em cứ ngỡ bác phải học ở trường nào chuyên về đt điện cn như BK ấy chứ, học xong THCN thì coi như là đi lên từ con số 1 còn gì, phục và ngưỡng mộ bác quá đi mất
                        Đời bể khổ :

Comment

em cung nghi như bác delete nói.em khâm phuc bác kehuydiet092 đó em mới vào nghê nên còn non tay lăm qua đọc các bai comem cua hai bác em không hiểu ji hỏi 2bac chi bao em với được không a em cam ơn chước 2bacs nha . em ten thông ơ nam dinh hi

Comment

em co vao g00le tim nhung không có bác kehuydiet092 a bác biết trang nào không chí em với

Comment

Nguyên văn bởi thong0825 Xem bài viết
                              em co vao g00le tim nhung không có bác kehuydiet092 a bác biết trang nào không chí em với
                              Google cũng tốt nhưng trước mắt cần gì bạn cứ đọc hết các bài trên DTGD này rồi cũng vỡ ra nhiều thứ, ví dụ bạn đã ngồi đọc mấy trăm trang Bếp từ của bác VT rồi suy ngẫm ghi ra giấy những ý chính những điều chưa hiểu và những điều đã hiểu về bếp từ chưa hay cần gì mới lên đây hỏi, mình thấy mỗi topic trên này kiến thức đã quá đủ cho các bạn mới rồi
                              Đời bể khổ :

Comment

Về tác giả

Collapse

kehuydiet092 điện tử Tìm hiểu thêm về kehuydiet092

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X