Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tủ lạnh quạt gió bám tuyết như tủ làm lạnh trực tiếp.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tủ lạnh quạt gió bám tuyết như tủ làm lạnh trực tiếp.

Các bác em gặp con tủ này hơi nghiệt một tí, tủ em gặp là con tủ quạt gió mà ko hiểu sao nó bám tuyết đồ ăn còn hơn cả tủ làm lạnh trực tiếp. Để một thời gian có khi gạt cái tuyết nó cả đống luôn. Lại bị bám xuống cả ngăn mát có lúc ko mở cánh ra được. Tủ em là toshiba, em thay con sò lạnh và con âm 7 rồi mà vẫn bị. Nghiệt quá ai gặp rồi giúp em phát. hic

Nguyên văn bởi HSEV Xem bài viết
    Các bác em gặp con tủ này hơi nghiệt một tí, tủ em gặp là con tủ quạt gió mà ko hiểu sao nó bám tuyết đồ ăn còn hơn cả tủ làm lạnh trực tiếp. Để một thời gian có khi gạt cái tuyết nó cả đống luôn. Lại bị bám xuống cả ngăn mát có lúc ko mở cánh ra được. Tủ em là toshiba, em thay con sò lạnh và con âm 7 rồi mà vẫn bị. Nghiệt quá ai gặp rồi giúp em phát. hic
    Sửa cho nó lạnh mới khó chứ làm cho nó bớt lạnh thì đơn giản thôi mà. Bác thay con themostas đi nhé.
    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
    Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
      Sửa cho nó lạnh mới khó chứ làm cho nó bớt lạnh thì đơn giản thôi mà. Bác thay con themostas đi nhé.
      Con này mình thay rồi, mình gọi là sò lạnh đấy. Mình lâu nay thấy đơn giản ai ngờ gặp con này nó nghiệt thế 1 lần thay con âm 7 nhưng vẫn bị. Tiếp đó là con themostas vẫn bị. Giờ là lần 3 phải lên đây hỏi cho trắc hic nhiều quá mất uy tín.

Comment

Con này mình thay rồi, mình gọi là sò lạnh đấy. Mình lâu nay thấy đơn giản ai ngờ gặp con này nó nghiệt thế 1 lần thay con âm 7 nhưng vẫn bị. Tiếp đó là con themostas vẫn bị. Giờ là lần 3 phải lên đây hỏi cho trắc hic nhiều quá mất uy tín.
        Bác thay con themostas ở ngăn đá vào ngăn mát cũng nên. Bệnh này chỉ có con này thôi. Con bimital không liên quan.
        Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được

Comment

Bác thay con themostas ở ngăn đá vào ngăn mát cũng nên. Bệnh này chỉ có con này thôi. Con bimital không liên quan.
          Ko. Em đi mua con themostas mới luôn làm sao nhầm được.

Comment

Ko. Em đi mua con themostas mới luôn làm sao nhầm được.
            Con đấy khoảng nhiệt độ từ bao nhiêu vạy bác?

Comment

Con đấy khoảng nhiệt độ từ bao nhiêu vạy bác?
              Mình cũng ko để ý hic. Nghiệt thật.

Comment

themostat của toshiba nằm ở ngăn mát mà, có thể người bán bán nhầm cho con themostat nhiệt âm rồi
                Dân không chuyên rất mong được giúp đỡ

Comment

Không phải đâu,Thay con timer là được.Con timer đang chết motor nên cam sw phá băng không phá được.Nó luôn ở trạng thái chạy...Thay timer đi.

Comment

themostas mới cung ko tin tưởng dc đâu nhé.cái này thì bạn có thể đo nhiệt độ dc mà.còn hiên tượng bị uyết như của bạn tôi nghĩ là cánh cửa tủ không kín.

Comment

Nguyên văn bởi gianglinh Xem bài viết
                      Không phải đâu,Thay con timer là được.Con timer đang chết motor nên cam sw phá băng không phá được.Nó luôn ở trạng thái chạy...Thay timer đi.
                      bạn làm theo bác này xem sao. toshiba thì hay bị đồng hồ và âm

Comment

thay sò lạnh , sò nhiệt ko hết thì thay luôn timer nhá bạn , nếu thay timer ko hết thì bạn kiểm tra cái contac cửa , có nhiều đời máy contac cửa bị hở sẽ làm cho quạt ko quay và hơi lạnh ko được truyền đi nên sẽ bị đóng tuyết nhiều .

Comment

bạn có đo điện trở xã đa còn sống không ?
                          đời cần học hỏi

Comment

Nguyên văn bởi lehiep_0913 Xem bài viết
                            bạn có đo điện trở xã đa còn sống không ?
                            Xả đá thì còn ok. Nếu chết xả đá thì giàn đã bám đặc rồi. Ở đây chỉ bị bám tuyết ngoài ngăn thôi và ở ngăn dưới 1 ít

Comment

Về tác giả

Collapse

HSEV Tìm hiểu thêm về HSEV

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X