Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tủ lạnh cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tủ lạnh cần giúp

em gặp con tủ tuyết daewoo ngăn mát nó ko lạnh nhưng ngăn đá thì đóng đá rắn mãi mới tan các bác nào làm laọi tủ này rồi xin chỉ giúp có phải yếu ga hay vấn đề khác ko vậy zoang kín ngan mát nó không có tý nhiệt lạnh nào e đã xả hết đá ngân đá và để một ngày cắm vào chỉ đóng đá ngan đá thôi xin cam ơn

Tủ không đông tuyết (loại có cái quạt trong ngăn đá): Nếu như bạn nói thì hỏng phần xả băng.
    Bạn để cho tủ xả cho thật hết đá (xả toàn bộ, xả sạch cả đường thông từ ngăn đá xuống ngăn mát) rồi cho chạy lại thì có thể được 2 ngày, sau đó tình trạng như cũ.
    Diễn đàn đã có mấy topic thảo luận về tủ loại này.

Còn cái gọi là "tủ tuyết" thì tôi không biết.
    Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

bác cho thông tin là tủ có quạt gió hay k quạt gió thì mơi giup đc

Comment

Nó là tủ không quạt gió các bác ạ nếu là tủ quạt gió thì dễ hơn rồi xincác bác tư. Vấn giúp

Comment

Tủ tuyết daewoo thì sau 1 thời gian sử dụng rất hay bị mọt dàn nóng ( dàn ngưng).
          Có thể cấy dàn ngoài tủ phía sau rồi nạp ga sử dụng cũng tương đối 3-7 năm đấy.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Cám ơn bác cho e hỏi là tủ này nó làm đá được mà nếu mọt giàn nóng thì nó lấy đâu lạnh nữa

Comment

Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
              em gặp con tủ tuyết daewoo ngăn mát nó ko lạnh nhưng ngăn đá thì đóng đá rắn mãi mới tan các bác nào làm laọi tủ này rồi xin chỉ giúp có phải yếu ga hay vấn đề khác ko vậy zoang kín ngan mát nó không có tý nhiệt lạnh nào e đã xả hết đá ngân đá và để một ngày cắm vào chỉ đóng đá ngan đá thôi xin cam ơn
              Nếu đóng tuyết mà không xả thì xem lại phần xả tuyết. Ngăn mát không mát được thì xem phần lạnh cho vùng làm mát, có thể bị ở phần điều khiển, Ga yếu (thiếu ga) ngăn lạnh sẽ không lạnh tới mức đông đá cứng như bạn tả. Hệ thống ống đồng (giàn lạnh, nóng) khi đã mọt thì xì ga rất nhanh, có thể dùng máy kiểm tra rò rỉ ga, hoặc cách của các thợ dùng bọt xà bông...
              Đôi lời tư vấn vui
              Tư vấn thiết kế hệ thống điện-điện tử theo yêu cầu.
              Tel: 0903 702 417. Email: web:

Comment

Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
                Cám ơn bác cho e hỏi là tủ này nó làm đá được mà nếu mọt giàn nóng thì nó lấy đâu lạnh nữa
                Thếu gas rồi bác ơi. Gas nó đang mất dần đấy, để một thời gian nữa thì ngăn đá cũng không lạnh được.
                Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                Mobile: 0914.796.896.

Comment

mình cũng nghĩ là ga sắp hết, mở ngăn đá ra xem có bám tuyết nhiều ko? nếu có ít ở bầu là thiếu ga oy

Comment

Thếu gas rồi bác ơi. Gas nó đang mất dần đấy, để một thời gian nữa thì ngăn đá cũng không lạnh được.
                    quá chuẩn rùi. bác kiểm tra giàn làm lại ga là ok
                    sửa chữa là niềm đam mê của tôi

Comment

tình hình thế nào rồi bác chủ

Comment

Về tác giả

Collapse

vui_dt Tìm hiểu thêm về vui_dt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X