Thông báo

Collapse
No announcement yet.

help....!máy giặt toshiba 8570sv

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• help....!máy giặt toshiba 8570sv

tình hình là em cắm nguồn là van nước chạy luôn.e đã thay triac và kiểm tra C và R rồi nkưng không được bác nào gặp pan này rồi chỉ giáo em với ạ!e mới vấp vào điện lạnh và máy giặt nên còn non lắm ạ!thank cac' bác trước

bạn đã thay đúng loại triac chưa? Kiểm tra xem van cấp có bị kẹt ko?

Comment

Bệnh lúc đầu là cháy hoặc đứt bơm nước đúng không...thay bơm thì k có điện cấp..k.tta thấy triac nỗ...thay triac thì cấp liên tục..bệnh này bó tay bạn à..port xuất dữ liệu, bị chạm mass rồi ...có nước thay vi điều khiển...hic hic

Comment

Dò lệnh từ vxl thỳ bỏ thôi bác ạ.

DĐ : 0984 334 368

Comment

tình hình là thank cac' bác đã quan tâm!e nó đy vxl r các bác ạk.

Comment

nhân đây e xin thỉnh giáo ý kiến cac' bac' luôn.cũng mainboar này em gặp pan bật nguồn cái là relay ngắt luôn!e đã kiểm tra thấy (lúc chưa ngắt.)có 12v cấp relay.5v cấp vxl có.e đã thay thử t.anh+7805 và tụ lọc nkưg không ổn!

Comment

Kt các trở dg 50hz

DĐ : 0984 334 368

Comment

thank bác oanhchien nhiều trứơc khi hỏi e đã ktra kỹ.R đều tốt bác ak.

Comment

Nguyên văn bởi letrongcan Xem bài viết
                  nhân đây e xin thỉnh giáo ý kiến cac' bac' luôn.cũng mainboar này em gặp pan bật nguồn cái là relay ngắt luôn!e đã kiểm tra thấy (lúc chưa ngắt.)có 12v cấp relay.5v cấp vxl có.e đã thay thử t.anh+7805 và tụ lọc nkưg không ổn!
                  kiểm tra 3 bóng transitor gan thach anh nhe .va cả đường mạch từ chân của cuộn hút rơle đến 3 bóng đó xem có bi đứt ko nhé

Comment

Nguyên văn bởi starboom Xem bài viết
                    Bệnh lúc đầu là cháy hoặc đứt bơm nước đúng không...thay bơm thì k có điện cấp..k.tta thấy triac nỗ...thay triac thì cấp liên tục..bệnh này bó tay bạn à..port xuất dữ liệu, bị chạm mass rồi ...có nước thay vi điều khiển...hic hic
                    hút chân của con trở mở cho triac cấp nước xem có cấp nữa ko .nếu vẫn cấp như vậy thì VSL vẫn tốt nhé.thay lại triac khác nhé .ko được liên lạc vơi toi nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

letrongcan Tìm hiểu thêm về letrongcan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X