Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp em con máy giặt electrolux này với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp em con máy giặt electrolux này với

máy giặt electrolux eww1273 khong quay lòng được bấm start là nó cứ xã nước ra rồi lại cấp nước rối lại xã, rồi man hình hiển thị 0.01 kêu bipbip. Em đã tìm trên diễn đàn và đã sáy thu bo, phao va motor rồi mà vẫn như vậy. Mong các anh giúp em hướng dẫn em sữa với.
    Last edited by hunglq; 10-05-2014, 12:36.

Các cao thủ đâu hết rồi sao không có ai ra tay giúp em với.
    Last edited by hunglq; 10-05-2014, 23:42.

Comment

Các anh trên diễn dàn giúp em với, bây giờ em phát hiện ra nó báo lỗi e43. Công tắc cữa vẫn đóng tạch tạch.
      Last edited by hunglq; 10-05-2014, 23:40.

Comment

Sao không thấy ai giúp em hết vậy. Có ai không

Comment

Nguyên văn bởi hunglq Xem bài viết
          Sao không thấy ai giúp em hết vậy. Có ai không
          E43 LED L26 - 29 = 0 1 0 0 LED L30 - 33 = 0 0 1 1 Mô tả lỗi = TRIAC, quyền hạn cửa khóa liên động bị lỗi (incongruency giữa tình trạng của cửa khóa liên động mạch "cảm ứng" và tình trạng của TRIAC) code = E40 Effect = Chu kỳ dừng lại có thể nguyên nhân = Dây, chính PCB. Tự mà lấy nhé. chúc thành công

Comment

[VQUOTE=van_vuhp;862309]E43 LED L26 - 29 = 0 1 0 0 LED L30 - 33 = 0 0 1 1 Mô tả lỗi = TRIAC, quyền hạn cửa khóa liên động bị lỗi (incongruency giữa tình trạng của cửa khóa liên động mạch "cảm ứng" và tình trạng của TRIAC) code = E40 Effect = Chu kỳ dừng lại có thể nguyên nhân = Dây, chính PCB. Tự mà lấy nhé. chúc thành công[/QUOTE]
            Cám on anh van-vuhd em đã xem cái này rồi cái máy của em cửa vẫn đóng em không hiểu sao lại báo lỗi như vậy.

Comment

minh cung bi nhu ban bạn thao ra va kiêm tra nut an va nhat la công tác phao đo .ma phao bạn la phao co hay điên tử

Comment

Nguyên văn bởi thong0825 Xem bài viết
                minh cung bi nhu ban bạn thao ra va kiêm tra nut an va nhat la công tác phao đo .ma phao bạn la phao co hay điên tử
                Phao của mình là phao điện tử bạn ơi phao có ba dây. Các phim bấm điều tốt hết.

Comment

Có 2 lỗi then chốt trong E43 :
                  Công tắc cửa hay PCB
                  Bây giờ bác mang công tắc cửa ra khỏi máy. Đo chân 3,5 phải có điển trở R , chân 4,5 phải vô cùng. Nếu đúng nhụ vậy gắn công tắc trở lại
                  đo ngay đầu vào PCB giá trị này cũng phải giông giá trị vừa đo được. Cách đo này xác định dây dẫn OK. Đến đây thì có thể kết luận công
                  tắc cửa hoặc dây dẫn có vấn đề hay không rồi. Nhưng chưa ! Có trường hợp với phép đo cho thấy công tắc OK, dây dẫn OK nhưng khi điện vào
                  vxl nhận đươc báo cáo công tắc có vấn đề(vxl gấp rút ban lệnh E43) bởi lẻ vxl nhận kết quả khi cưa đóng còn kết quả bác đo được là khi cửa mở.
                  Đằng sau công tắc cửa khi có điện cung cấp chuyện gì xảy ra bên trong của nó có phần phức tạp, dễ nhất bác mượn của bạn công tắc
                  của bạn bè gì đó thay vào. Khi 100% công tắc cửa là chuẩn thi PCB bị hỏng triac có cơ sở để kết luận.... mang ra tiệm cho thơ chuyên nghiệp họ làm
                  Chúc bác có thêm hi vọng tốt đẹp...

Comment

Nguyên văn bởi 12cb Xem bài viết
                    Có 2 lỗi then chốt trong E43 :
                    Công tắc cửa hay PCB
                    Bây giờ bác mang công tắc cửa ra khỏi máy. Đo chân 3,5 phải có điển trở R , chân 4,5 phải vô cùng. Nếu đúng nhụ vậy gắn công tắc trở lại
                    đo ngay đầu vào PCB giá trị này cũng phải giông giá trị vừa đo được. Cách đo này xác định dây dẫn OK. Đến đây thì có thể kết luận công
                    tắc cửa hoặc dây dẫn có vấn đề hay không rồi. Nhưng chưa ! Có trường hợp với phép đo cho thấy công tắc OK, dây dẫn OK nhưng khi điện vào
                    vxl nhận đươc báo cáo công tắc có vấn đề(vxl gấp rút ban lệnh E43) bởi lẻ vxl nhận kết quả khi cưa đóng còn kết quả bác đo được là khi cửa mở.
                    Đằng sau công tắc cửa khi có điện cung cấp chuyện gì xảy ra bên trong của nó có phần phức tạp, dễ nhất bác mượn của bạn công tắc
                    của bạn bè gì đó thay vào. Khi 100% công tắc cửa là chuẩn thi PCB bị hỏng triac có cơ sở để kết luận.... mang ra tiệm cho thơ chuyên nghiệp họ làm
                    Chúc bác có thêm hi vọng tốt đẹp...
                    Bác nói đúng em đo giống như bác nói. Nhưng gắn vào máy không chạy. Đúng là khi công tắc cửa có điện ta không biết nó hoạt động thế nào. Em vừa mới mượn đươc cái công tắc của thằng bạn gắn vô giặt sáy bình thường rôi bác nhưng sao nó không cân đồ mà vô nước giặt luôn. Hay là chương trình của nó vậy hả bác.

Comment

vay a chuc bác thành công nha
                      cái cua mjnh la phao co nên co le khong bi vay hi

Comment

Nguyên văn bởi thong0825 Xem bài viết
                        vay a chuc bác thành công nha
                        cái cua mjnh la phao co nên co le khong bi vay hi
                        Đúng rồi mỗi đời máy có một bệnh.
                        Cũng may muon được cái công tăc chứ không cứ nghĩ là bo bi lỗi. Tí thì mất tiền oan rồi.

Comment

Đối với dòng máy cửa ngang thuờng kg có chương trình cân đồ.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Cám ơn các bác đã nhiệt tình quan tâm giúp đỡ em cuối cùng cũng sữa được em nó.
                            Last edited by hunglq; 13-05-2014, 00:57.

Comment

Mnh cung có máy giặt electrolux báo E40 gọi thợ đến thay luôn cả mảng điện tử, nhưng được vài ôm lại xảy ra hiện tượng như ban đầu, vậy xin hỏi các đại gia là vì sao?

Comment

Về tác giả

Collapse

hunglq Tìm hiểu thêm về hunglq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X