Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy giặt LG WD 80481TP bị lổi giặt nhưng không vắt khi có tải

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy giặt LG WD 80481TP bị lổi giặt nhưng không vắt khi có tải

Nhà em có cái máy giặt lồng ngang LG WD-80481TP bị lỗi không vắt. Hiện tượng là khi giặt đến lúc đồng hô báo còn khoảng 5 phút (nếu chọn tốc độ vắt 400vg/p) hoặc 10 phút (nếu chọn tốc độ vắt 800vg/p) thì máy cứ đứng mãi ở đó, lồng giặt chỉ đảo đi đảo lại, cứ chạy như vậy, đồng hồ thì vẫn báo 5 (10) phút. Máy không chịu vắt và cũng không chịu tắt. Muốn lấy quần áo ra thì phải tắt máy và chờ một lúc mới mở cửa được.
    còn khi lấy hết quần áo ra ngoài hoặc giặt khoảng 1 -2 kg quần áo thì máy vắt bình thường . Em kiểm tra lồng giặt không bị rung lắc cốt, dây curoa em thay mới , trong lồng giặt ko còn nước , hệ thống xả nước bình thường
    Các bác bắt bệnh và sửa giúp em với ạ!

tháo mô tơ ra thay chổi than vệ sinh cổ góp là hết bệnh

Comment

tháo mô tơ ra thay chổi than vệ sinh cổ góp là hết bệnh[/QUOTE]
      cảm ơn bạn , mình sẻ làm rồi báo cáo kq !

Comment

tháo 2 chổi than ra thấy chổi than còn dài khoảng 2cm , lò xo đẩy chổi than tốt , vệ sinh trục tiếp xúc với chổi than ...
        rồi gắn vào , máy cũng ko vắt
        hôm trước khi bị lổi ko vắt , mình có nghe 2 tiến cộc cộc rất khó chịu , giống như là bị bể bạc đạn của lồng giặt ko các bác
        ae nào hổ trợ mỉnh với , cảm ơn ae đã đọc tin !

Comment

ban kt thu tu xem co euy khom\ng

Comment

Có kq chưa bác

Comment

mình tháo trạc ba ra , nhìn bạc đạn của cốt lồng giặt còn rất tốt , ko bị gì hết , rồi gắn vào ,máy cũng ko vắt
              chủ nhật 31/05/2014 mình ở nhà tháo ra tiếp có gì báo kq cho ae biết nhé , thanhk ae đã đọc tin

Comment

tinh hinh sao rui

Comment

chủ nhật ngày 13/07/2014 minh tháo motor ra kiểm tra lại thì thấy có 2 lang chổ cổ góp , có màu đen khác với những lang còn lại có màu đồng ( trong lúc giặt có mùi hơi khét ) , mình lên mạng tìm motor cũ lồng ngang ,hàng xin chưa sủa chua ,chứ loại motor cổ góp này sua lại chạy vài hôm là cháy , giá khoảng 700k motor cua máy giat eletrolux loại 9 chân gắn vào chạy ngon lành , vắt bình thường . chào tạm biệt !

Comment

Về tác giả

Collapse

tuanbi Tìm hiểu thêm về tuanbi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X