Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mấy anh giúp em với.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mấy anh giúp em với.

em đang mò sửa cái TV. mỏi lần mở lên thì nó kêu pặc pặc. nhìn vao trong thì thấy tia điện nó phóng ra. ngay cái dây từ cục cao áp lên màn hình yk. có biết mở cái này ko chỉ em vs. Hình nó đây ạ
    Click image for larger version

Name:	dddd.jpg
Views:	1
Size:	125.1 KB
ID:	1421608
    Last edited by SoiKa; 15-06-2014, 19:20.

Nếu bạn không phải là người có chuyên môn thì nên đem ra tiệm sửa chữa. Núm cao áp ấy không khó tháo, nhưng rất nguy hiểm với người không có chuyên môn. Phía trong núm là cao áp lên đến 20000V tức 2kV. Cao áp này có thể lưu lại bên trong núm ngay cả khi bạn đã tắt nguồn và rút phích ra khỏi ổ cắm. Khi chạm vào, cao áp lập tức phóng điện gây điện giật.
    Hiện tại nó đang phóng điện đó, nên bạn không nên bật nguồn khi chưa sửa chữa, nếu không có thể làm máy hỏng thêm.

Comment

Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
      Nếu bạn không phải là người có chuyên môn thì nên đem ra tiệm sửa chữa. Núm cao áp ấy không khó tháo, nhưng rất nguy hiểm với người không có chuyên môn. Phía trong núm là cao áp lên đến 20000V tức 2kV. Cao áp này có thể lưu lại bên trong núm ngay cả khi bạn đã tắt nguồn và rút phích ra khỏi ổ cắm. Khi chạm vào, cao áp lập tức phóng điện gây điện giật.
      Hiện tại nó đang phóng điện đó, nên bạn không nên bật nguồn khi chưa sửa chữa, nếu không có thể làm máy hỏng thêm.
      mà bác biết cách tháo nó ra ko. tính thay mà hog piết tháo. nhà tui lại xa mất chỗ sửa lắm

Comment

Nguyên văn bởi SoiKa Xem bài viết
        mà bác biết cách tháo nó ra ko. tính thay mà hog piết tháo. nhà tui lại xa mất chỗ sửa lắm
        bạn lật núm nhựa lên bốp túm phe vô rồi lấy ra
        đời cần học hỏi

Comment

nếu bạn tháo được cái núm đó ra. bạn kiểm tra xem nó có bị rỉ sét gì không. nếu có thì bạn nên thay cái mới và cần phải dán keo thật chặt tại nơi tiếp xúc với màn hình cũng như nơi nối dây . .. lúc trước tivi mình cũng bị hư như z. mình đã thay... mình cắt thân bút bi rồi cho mối nối vào đó. tivi vẫn dùng dc.

Comment

Về tác giả

Collapse

SoiKa Tìm hiểu thêm về SoiKa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X