Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tủ lạnh trực tiếp chạy không lạnh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tủ lạnh trực tiếp chạy không lạnh

các bác giúp em với ạ nhà em có con tủ SAM SUNG 180l dùng được 4 năm rồi tụe dưng máy hm nay dở chứng.máy chạy suốt ít khi ngắt ngăn đá tuyết bám đầy mặt trên và dưới nhưng ngăn mát ko thấy lạnh gì cả,hôm qua em rút máy ra cho máy nghỉ 1 lúc rồi cắm ại bloc chạy dc khoảng 30p em kiẻm tra thì thấy 1 bên hông tủ nóng 1 bên thì ấm ko nóng như bên kia.đến sáng nay em bỏ hét đồ ăn vẹ sinh sạch sẽ cắm lại tủ nhưng vẫn ko thấy lay chuyển các bác ạ.xin các bác tư vấn giúp tủ em bị bệnh gì ạ
    /

Nghẹt ga rồi đó phải kêu thợ , nếu phải thay block thì bù thêm tiền mua cái mới luôn .

Comment

Nguyên văn bởi 2961987 Xem bài viết
      các bác giúp em với ạ nhà em có con tủ SAM SUNG 180l dùng được 4 năm rồi tụe dưng máy hm nay dở chứng.máy chạy suốt ít khi ngắt ngăn đá tuyết bám đầy mặt trên và dưới nhưng ngăn mát ko thấy lạnh gì cả,hôm qua em rút máy ra cho máy nghỉ 1 lúc rồi cắm ại bloc chạy dc khoảng 30p em kiẻm tra thì thấy 1 bên hông tủ nóng 1 bên thì ấm ko nóng như bên kia.đến sáng nay em bỏ hét đồ ăn vẹ sinh sạch sẽ cắm lại tủ nhưng vẫn ko thấy lay chuyển các bác ạ.xin các bác tư vấn giúp tủ em bị bệnh gì ạ
      cái này co thể giám định : 1/ block già yếu. 2/ gas giảm chất lượng. 3/ bán tắt gas do nhớt lâu ngày gây bẩn. bạn cứ xả đá hết rồi cho chạy thử. chỉnh cần nhiệt đọ ở mức mid. chạy thử và đo nhiệt độ ngăn mát. theo dõi xem block có ngắt không? và ngắt ở nhiệt độ bao nhiêu?

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
      DD:0982 470 874
      Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

Tôi cho rằng bạn cứ cho xả đá triệt để (rút điện, mở cửa tủ khoảng 1-2 ngày) rồi mới cho tủ chạy lại, có thể khắc phục được.
        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

chết em rồi bệnh nặng rồi để em thử vệ sinh lần nữa xem sao
          /

Comment

Cho máy chạy một lúc rồi nhìn kỹ ngăn đá sẽ thấy đường ống có 1 chỗ không đóng tuyết cạnh đó đóng tuyết nhiều hơn đó là chổ chất bântrong gaz bị đông lại làm nghẹt ống , nếu có cái đầu khò dùng bình ga mini thì khò vào đó khi ống thống sẽ nghe thấy block máy chạy to hơn nếu nghẹt nhẹ thì chỉ thông 1 lần là chạy tốt còn nặng thì 1 ngày vài lần .

Comment

Về tác giả

Collapse

2961987 Tìm hiểu thêm về 2961987

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X