Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy giặt toshiba AW- 9790SV cửa đứng công tắc cửa bị lỗi?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy giặt toshiba AW- 9790SV cửa đứng công tắc cửa bị lỗi?

Chào các bác 4R< em có con máy Toshiba AW-9790SV hiện tượng là khi kết thúc quá trình giặt thỉnh thoảng bị lỗi công tắc cửa. E đã kiểm tra công tắc thấy còn rất mới, dây giắc còn mới nguyên. Mạch còn mới nguyên, các phím bấm bình thường. Nói chung mọi thứ bình thường ngoại trừ công tắc cửa thỉnh thoảng bị lỗi. Các bác giúp e với, e xin cảm ơn nhiều!

Nguyên văn bởi Nguyenan1011 Xem bài viết
    Chào các bác 4R< em có con máy Toshiba AW-9790SV hiện tượng là khi kết thúc quá trình giặt thỉnh thoảng bị lỗi công tắc cửa. E đã kiểm tra công tắc thấy còn rất mới, dây giắc còn mới nguyên. Mạch còn mới nguyên, các phím bấm bình thường. Nói chung mọi thứ bình thường ngoại trừ công tắc cửa thỉnh thoảng bị lỗi. Các bác giúp e với, e xin cảm ơn nhiều!
    Bác kiểm tra lại đi, mới nó vẫn lỗi đó.
    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
    Mobile: 0914.796.896.

Comment

Bác tháo cái ct chốt ấy ra kt và vệ sinh sạch sẽ các tiếp điểm xem đc kg. Còn nếu mục rỉ hết rồi thì vẫn có thể độ ct chế vào đc.

DĐ : 0984 334 368

Comment

chắc nó bị mô ve bác vệ sinh lại xem sao
        /

Comment

máy giặt nhà em cũng đang bị lỗi công tắc chốt cửa đến giai đoạn vắt là nó báo mỗi E3-2 bác nào có cách chế công tắc cửa mách giùm em.Thank!

Comment

Ở HP mua mấy con thạch anh và tụ gốm ở đâu bạn nhỉ ?
            Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
            Bác tháo cái ct chốt ấy ra kt và vệ sinh sạch sẽ các tiếp điểm xem đc kg. Còn nếu mục rỉ hết rồi thì vẫn có thể độ ct chế vào đc.

Comment

E cũng đã tháo ra rồi các bạc ạ, các tiếp điểm vẫn mới tinh ko hề rỉ sét. Mạch vẫn mới nguyên, tất cả các chức năng vẫn tốt mà chỉ mỗi tội thỉnh thoảng khi giặt xong bị lỗi ct thôi. Các bác có cách nào xử lý tạm thời ko cần ct cửa ko, để e mua thử ct mới thay xem sao. Thực ra e cũng nghĩ ct ko có vấn đề gì vì còn mới lắm nhưng cứ thay thử xem thế nào đã
              E cảm ơn các bác nhiều vì đã tư vấn giúp e!

Comment

E cảm ơn bác, à mà mấy con công tắc chế của bác liệu có độ vào con To này của e ko nhỉ, nếu đc thì dây giắc thế nào có phức tạp lắm ko bác?

Comment

Trời? ko bác nào chịu giúp e à, hu hu!...

Comment

Nếu Ct tốt thì bạn kt lại bo mạch dây rợ coi... loại này thối dây hay ẩm ướt rất hay lỗi.

DĐ : 0984 334 368

Comment

thằng cha oanhchien có cái công tắc mà cũng giấu nghề định sống để bụng chết mang đi đây mà . giúp được thì giúp ko thì thôi bày đặt làng nhằng lôi thôi mãi

Comment

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
                        Nếu Ct tốt thì bạn kt lại bo mạch dây rợ coi... loại này thối dây hay ẩm ướt rất hay lỗi.
                        E cảm ơn bác nhiều, à bác ơi ct chế của máy Hitachi do bác sản xuất có lắp thay đc e này ko bác nhỉ? Nếu đc thì dây giắc có phức tạp lắm ko?

Comment

ông ta giấu nghề mà cứ hỏi mãi. Ra cửa hàng điện lạnh mà mua cho nhanh họ có bán mà

Comment

Nguyên văn bởi dangcon2007 Xem bài viết
                            ông ta giấu nghề mà cứ hỏi mãi. Ra cửa hàng điện lạnh mà mua cho nhanh họ có bán mà
                            Hàng này hơi hiếm bác à, cửa đứng ít khi thiết kế ct lắm nên mua hơi khó, bác có cách nào mà ko cần dùng ct cho e này mà vẫn vắt bình thường ko?

Comment

bác ra đường Trần hữu Tước hỏi mấy cửa hàng điện lạnh họ có bán

Comment

Về tác giả

Collapse

Nguyenan1011 Tìm hiểu thêm về Nguyenan1011

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X