Thông báo

Collapse
No announcement yet.

máy giặt shap cần anh em giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• máy giặt shap cần anh em giúp đỡ

em mới nhận con máy giặt shap không có lânh mở nguồn em đã kiểm tra nguồn đều đủ cả 12 và 5v em đã thay thử thạch anh nhưng vẫn im không thấy gì phím bấm vẫn tốt anh em nào làm qua mách em cái Click image for larger version

Name:	DSC08926.JPG
Views:	1
Size:	105.5 KB
ID:	1421973

kiem tra led

Comment

em đã kiểm tra led đều sáng hết

Comment

kiểm tra cáp chưa bác

Comment

Nguyên văn bởi thuandt09 Xem bài viết
          em mới nhận con máy giặt shap không có lânh mở nguồn em đã kiểm tra nguồn đều đủ cả 12 và 5v em đã thay thử thạch anh nhưng vẫn im không thấy gì phím bấm vẫn tốt anh em nào làm qua mách em cái [ATTACH]89401[/ATTACH]
          Bạn kiểm tra xem đời máy này có chạy ic đảo không, thay thử xem sao, trước cũng gặp 1 em bị tậm tịt còi có lúc khóa nguồn luôn, thay thạch anh không ăn thua, thay ic ULN ok ngay, ktra kỹ đường mạch nhé.

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
            Bạn kiểm tra xem đời máy này có chạy ic đảo không, thay thử xem sao, trước cũng gặp 1 em bị tậm tịt còi có lúc khóa nguồn luôn, thay thạch anh không ăn thua, thay ic ULN ok ngay, ktra kỹ đường mạch nhé.
            con ic ULN nằm ở vị trí nào hả anh để em đào thử xem sao

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
              đời máy này không chạy ic ULN anh ạ

Comment

may shaap.bạn phải kiểm tra kỉ led xem co con nao bi ri set ko

Comment

Đời này chỉ bị phím và d4148 thôi, chủ thớt kt chưa kỹ rồi.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi thuandt09 Xem bài viết
                    em mới nhận con máy giặt shap không có lânh mở nguồn em đã kiểm tra nguồn đều đủ cả 12 và 5v em đã thay thử thạch anh nhưng vẫn im không thấy gì phím bấm vẫn tốt anh em nào làm qua mách em cái [ATTACH]89401[/ATTACH]
                    mình cũng gặp 1 em như này nó chạy thạch anh 16m thay ko dc thay tất cả tụ cũng ko đc nhưng chỉ chạm tay vào mạch chỗ cáp đó là chạy nhưng chạy đc thời gian lại bị ko mở đc nguồn mình đành phải thay bo đa năng vì nó ko chết hẳn mà chạm tay vào lại đc khoảng 1đến 2 ngày

Comment

Em gặp con máy này bệnh lạ lắm mong cá bác để tâm giúp em. Máy giặt media 9kg bệnh của em nó là bị nước vào làm han hỏng 2lò so quang treo mặt trước máy ko vắt đc vì thùng nghiêng hẳn 1 bên . Em tháo ra thì 2lò so đã mục nát . Đi mua quang loại đó chỗ em ko bán em đành mua bộ quang máy panasonic và lấy lò so thay vào quang cũ( vì quang cũ dài hơn) em đã vệ sinh sạch sẽ nhún thụt tốt lắp quang treo vào máy nhìn thùng giặt bằng mắt thấy cân bằng nhưng khi để chế độ vắt thì lắc rất mạnh mặc dù 4quang treo rất cân bằng có lẽ nào trong lồng giặt có vấn đề gì về đối trọng mong ae giúp đỡ cám ơn nhiều

Comment

Nguyên văn bởi Maiquetvpro Xem bài viết
                        Em gặp con máy này bệnh lạ lắm mong cá bác để tâm giúp em. Máy giặt media 9kg bệnh của em nó là bị nước vào làm han hỏng 2lò so quang treo mặt trước máy ko vắt đc vì thùng nghiêng hẳn 1 bên . Em tháo ra thì 2lò so đã mục nát . Đi mua quang loại đó chỗ em ko bán em đành mua bộ quang máy panasonic và lấy lò so thay vào quang cũ( vì quang cũ dài hơn) em đã vệ sinh sạch sẽ nhún thụt tốt lắp quang treo vào máy nhìn thùng giặt bằng mắt thấy cân bằng nhưng khi để chế độ vắt thì lắc rất mạnh mặc dù 4quang treo rất cân bằng có lẽ nào trong lồng giặt có vấn đề gì về đối trọng mong ae giúp đỡ cám ơn nhiều
                        Thay không đúng cái của nó thì chạy sao được bác?
                        Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                        Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi Maiquetvpro Xem bài viết
                          vấn đề ở lò xo!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                          DD:0982 470 874
                          Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                            Thay không đúng cái của nó thì chạy sao được bác?
                            bâc binhbazan ah thế phải thay đg lò so của hãng media mới đc hả bác ko lai đc như những máy khác sao ah mong bác tư vấn giùm cám ơn bác

Comment

e cũng dính 2 mạch sharp đời có đồng hồ cũng lúc chạy lúc ko .kt hết các thứ nhưng ko được mong các cao thủ cho e y kiến .chán sharp lắm rồi

Comment

Về tác giả

Collapse

thuandt09 Tìm hiểu thêm về thuandt09

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X