Thông báo

Collapse
No announcement yet.

toshiba , mở nguồn là báo lỗi ... ai chỉ giúp em với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• toshiba , mở nguồn là báo lỗi ... ai chỉ giúp em với

Em co cái bo máy giặt toshiba , mở nguồn lên là báo lỗi và 5s sau tự tắt , em đang học điện tử cơ bản mà nhà có cai bo hư mốn tự sữa ...nên kiểm tra cái j chước ạ
    Last edited by nongdanch; 11-09-2014, 20:42.

bác cho e xin cai model đc k )

Comment

model gì lỗi như thế nào nói rỏ anh em mới giúp dc chứ

Comment

Nguyên văn bởi nongdanch Xem bài viết
        Em co cái bo máy giặt toshiba , mở nguồn lên là báo lỗi và 5s sau tự tắt , em đang học điện tử cơ bản mà nhà có cai bo hư mốn tự sữa ...nên kiểm tra cái j chước ạ
        Theo như e học lỏm được thì bác thử rút con IC nhớ ra, hoặc là cắt đường mạch chân 8 or 4 của con IC nhớ, k thì thay nó đi xem sao.
        Bác chỉ cần làm một trong cách trên thôi, chắc là sẽ ổn.

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện.

Comment

găp bệnh này bạn xem trên vỉ nó chạy 2401 hay 2402 rồi thay nó đi là ổn ngay thôi.

Comment

Dạ em xin lỗi model AW-A800sv
            Last edited by nongdanch; 12-09-2014, 13:53.

Comment

Dạ em thay con ic nhớ rồi và nó đã hết báo lỗi nhưng giờ nó ko khiển cho motor dạo mâm hay cấp nước j hết , rồi 1p sau nó báo lỗi tiếp

Comment

Dạ em thay con ic nhớ rồi và nó đã hết báo lỗi nhưng giờ nó ko khiển cho motor dạo mâm hay cấp nước j hết , rồi 1p sau nó báo lỗi tiếp
                báo lỗi gì bác?

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện.

Comment

Sau khi nhờ anh google tư vấn, tôi tổng hợp lại thế này:
                  Đối với máy giặt khi mở nguồn lên sau 5s báo lỗi cứ đè em cảm biến mực nước ra mà xử (nhớ ktra kỹ các phần liên quan: dây dẫn, socket, ic, tụ đường sensor)

Comment

, em thay con ic nhớ là song rồi , bo đời này ko có led 7đoạn nên chỉ chớp đèn , lý do thay ic nhớ mà vẫn chưa hết bệnh là do em ko gắn cục xả 2 chiều của nó vô , nên vxl ko chay hết chương chình....em cảm ơn các anh

Comment

Về tác giả

Collapse

nongdanch Tìm hiểu thêm về nongdanch

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X