Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều hòa Toshiba cần giúp!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Điều hòa Toshiba cần giúp!

E mới nhận con điều hòa Toshiba, bệnh tình của e nó như sau:
    Bật nguồn lên ấn start cho chạy thì quạt lạnh chạy khoảng 1phut thì quạt dừng và báo lỗi nhấp nháy 2 đèn xanh. E thay quạt mới, kiểm tra các linh kiện trên đường cảm biến rồi, k thấy con nào bị hư hỏng. Mong ae giúp đỡ.

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện.

Nguyên văn bởi tdt7993 Xem bài viết
    Bật nguồn lên ấn start cho chạy thì quạt lạnh chạy khoảng 1phut thì quạt dừng và báo lỗi nhấp nháy 2 đèn xanh. E thay quạt mới, kiểm tra các linh kiện trên đường cảm biến rồi, k thấy con nào bị hư hỏng. Mong ae giúp đỡ.
    Máy đã đóng nguồn ra dàn nóng chưa bạn? nếu chạy thì bn (A)? gas Psi ? loại inverter hay thường? trong khoảng 1 phút chạy đó tăng giảm tốc độ quạt được không? bạn đã ktra thay cảm biến dàn chưa? đo xem R sensor dàn & phòng kohm?
    Bạn cho thêm thông tin, anh em sẽ tư vấn cho bạn.

Comment

Nguyên văn bởi tdt7993 Xem bài viết
      Bác thay thử sensor nhiệt đi xem thế nào.
      Mà bác tháo main về sửa hay sửa trực tiếp tại nhà khách, nghe bác tả như thế thì bloc chưa đóng rồi.

Comment

Cám ơn các bác đã quan tâm, máy của e đã trả cho khách rồi. Máy tự hoạt động lại bình thường , e k hiểu luôn vì e ít va chạm với điều hòa.

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện.

Comment

Về tác giả

Collapse

tdt7993 Tìm hiểu thêm về tdt7993

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X