Thông báo

Collapse
No announcement yet.

máy giặt quay 1 chiều

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• máy giặt quay 1 chiều

các bác giúp em với ạ em nhận sửa 1 em toshiba lồng đứng các chế độ bình thường mỗi chế độ giặt là may schir chạy một chiều em đã tháo dây curoa tets thử ạ,kiểm tra triac bình thường có nguồn ra sau ic tới chân G của triac ạ.xin các cao thủ chỉ giúp ạ

Nguyên văn bởi tt1987 Xem bài viết
    các bác giúp em với ạ em nhận sửa 1 em toshiba lồng đứng các chế độ bình thường mỗi chế độ giặt là may schir chạy một chiều em đã tháo dây curoa tets thử ạ,kiểm tra triac bình thường có nguồn ra sau ic tới chân G của triac ạ.xin các cao thủ chỉ giúp ạ
    Bác kiểm tra trở kích và tụ kích chưa. Máy của bác không có IC đảo đúng không nhỉ?

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện.

Comment

Bác kiểm tra trở kích và tụ kích chưa. Máy của bác không có IC đảo đúng không nhỉ?
      vâng mạch của em dùng triac bác ạ

Comment

vâng mạch của em dùng triac bác ạ
        E ở Lĩnh Nam - Hoàng Mai, ý bác bây giờ phần cơ chắc chắn không bị gì đúng k?

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện.

Comment

Tháo dây dai ra coi moto chạy cả 2 chiều hay chỉ 1 chiều rồi tính tiếp.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Như bác tt1987 nói thì chắc là bác ấy tháo dây curoa ra rồi mà máy vẫn chỉ quay 1 chiều bác Oanchien à.

Comment

E ở Lĩnh Nam - Hoàng Mai, ý bác bây giờ phần cơ chắc chắn không bị gì đúng k?
              Tháo dây dai ra coi moto chạy cả 2 chiều hay chỉ 1 chiều rồi tính tiếp.
              Như bác tt1987 nói thì chắc là bác ấy tháo dây curoa ra rồi mà máy vẫn chỉ quay 1 chiều bác Oanchien à.
              vâng em đã tháo dây curoa để test rồi ạ máy vẫn chạy chiều khi giặt ạ,cẩn thận em đã thay cả em triac nhưng vẫn không được ạ

Comment

Bác kiểm tra trở kích cho triac chưa, bác cho e xin 500 bạc ảnh phần triac được không?

Comment

vâng em đã tháo dây curoa để test rồi ạ máy vẫn chạy chiều khi giặt ạ,cẩn thận em đã thay cả em triac nhưng vẫn không được ạ
                  Bác đo điện áp từ triac ngược về xem có con trở nào chết ko.

Comment

Vậy chết 1 vế rồi bác phải dò theo mạch mà đo đạc so sánh xử lý thôi.

DĐ : 0984 334 368

Comment

ak cac bac oi van de lạ ở chỗ là e dung but dien kiêm tra chan T2 hai con triac luc may hoat dong ket quả là một con thi cấp điện luc co luc ngắt còn một con luc

Comment

ak cac bac oi van de lạ ở chỗ là e dung but dien kiêm tra chan T2 hai con triac luc may hoat dong ket quả là một con thi cấp điện luc co luc ngắt còn một con lúc nào cũng có điện là sao các bc nhỉ mặc du e da thay triac moi ma no van nhu the.mong cac bc chi giao ak.

Comment

ak cac bac oi van de lạ ở chỗ là e dung but dien kiêm tra chan T2 hai con triac luc may hoat dong ket quả là một con thi cấp điện luc co luc ngắt còn một con lúc nào cũng có điện là sao các bc nhỉ mặc du e da thay triac moi ma no van nhu the.mong cac bc chi giao ak.
                          Xem chân G con triac con còn con nào không dọn dẹp nốt, không được thì thay ic.
                          Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                          Mobile: 0914.796.896.

Comment

vâng cảm ơn các bác ạ.em lại gặp chút rắc rối ạ,hom trước em test mạch ở nhà khách trực tiếp trên máy test xong em tháo mạch về nhưng quên không tháo cái nút nguồn rời ở trên máy nên bây giờ mang mỗi bo mạch về cắm nguồn để tét thử nhưng máy ko mở nguồn vì thiếu mất cái nút mở nguồn trước bo mạch ạ !bác nào có cách nào mở được cái nguồn cho mạch mách giúp em với ạ,chứ test nguội cũng chẳng biết lối nào mà lần ạ

Comment

vâng cảm ơn các bác ạ.em lại gặp chút rắc rối ạ,hom trước em test mạch ở nhà khách trực tiếp trên máy test xong em tháo mạch về nhưng quên không tháo cái nút nguồn rời ở trên máy nên bây giờ mang mỗi bo mạch về cắm nguồn để tét thử nhưng máy ko mở nguồn vì thiếu mất cái nút mở nguồn trước bo mạch ạ !bác nào có cách nào mở được cái nguồn cho mạch mách giúp em với ạ,chứ test nguội cũng chẳng biết lối nào mà lần ạ
                              Em thừong thấy cái nút mở nguồn rời thường cài với vỉ nguồn mà bác, cái nút đó chỉ là nút bấm bt thôi bác xem dây nó câu vào đâu thì đấu nút bấm vào. còn nếu không thì không cần nút bấm mà đấu thẳng điện qua 2 chân zơle cấp nguồn test thử cũng chẳng sao
                              Cái bác đo chân T2 luôn đỏ bút thử điện em đoán mò đó là điện cảm ứng sang thôi
                              Đời bể khổ :

Comment

Về tác giả

Collapse

tt1987 Tìm hiểu thêm về tt1987

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X