Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy giặt Sanyo báo lỗi EC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

em đã lắp tải vào rồi, vẫn chạy bình thường ở chế độ auto, nhưng cứ hiện chữ EC ghét không chịu được, chọn mức nước thì không còn lỗi EC nữa.

Comment

Nguyên văn bởi hieutt123 Xem bài viết
      em đã lắp tải vào rồi, vẫn chạy bình thường ở chế độ auto, nhưng cứ hiện chữ EC ghét không chịu được, chọn mức nước thì không còn lỗi EC nữa.
      Lỗi cảm biến dòng rồi bác.
      Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
      Mobile: 0914.796.896.

Comment

con này như kiểu con sensor hall à bác máy sanyo ASW-U12OAT là loại nào bác nhỉ.

Comment

Nguyên văn bởi hieutt123 Xem bài viết

Bạn ktra thay tụ pi tại sensor nhé, cắt bỏ zắc ghim, hàn trực tiếp dây vào sensor xem sao nhé, ktra kỹ dây dẫn có thể bị ten rỉ bên trong > thay dây mới.

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết

Bạn ktra thay tụ pi tại sensor nhé, cắt bỏ zắc ghim, hàn trực tiếp dây vào sensor xem sao nhé, ktra kỹ dây dẫn có thể bị ten rỉ bên trong > thay dây mới.
            em đã làm như bác nói, máy giặt vẫn không xi nhê gì. không chọn mức nước là y ngay báo lỗi EC rồi hoạt động bình thường. nếu chọn mức nước thì không còn báo EC. Lỗi này có khi nào do con IC phao 4069 như pác ở trên không nhỉ. Mong các pác chỉ giáo, em ham mê tìm hiểu, thấy có chữ EC bực lắm

Comment

Nguyên văn bởi namtrungsd Xem bài viết
              Mình đã thay ic 817 kt diod, trở 100k và mạch, vẫn báo lỗi.. bác nào có cao kiến gì xin chỉ giáo.
              Hôm rồi làm con bệnh như vậy thay 817dc luôn

Comment

Các bác cho em hỏi e đang làm máy giặt sharp lồng tròn bệnh lạ quá , máy ko mở đc nguồn tháo bo e kt điện áp nguồn 7905 là 9v ko biét nguồn vậy đúng ko vì 7805laf 5v còn 7905 là bao nhiêu vôn cb. Tháo các phím bấm ra gần hết ko tháo phím mở nguồn để vừa tháo vừa ấn kt ( khi đó vẫn cấp nguồn) khi tháo đến phím chu trình giặt có nghĩa là còn 1 phím chế độ nước cao thấp nữa là hết thì máy mở đc nguồn tưởng ăn ngon vì sau đó e tháo điện và cắm điện bật mở nguồn vẫn tốt .sangs hôm sau đóng lại phím bấm và vất phím mà nghi chập đi đến nhà chủ lắp vào thử máy chạy vài phút tắt mở nguồn lại ko đc về nhà em chỉ động đầu mỏ hàn lại vào phím đó máy lại mở nguồn ko phải lỏng mạch lúc sau lại ko mở nguồn đc e lấy đầu tô vít chạm vào chô phím cạnh đó lai mở đc nguồn cứ vậy thế mới lạ cb cho e lời khuyên với thank cb

Comment

7905: -5V, bạn đo sao đc 9v?
                  kiểm tra kỹ nguồn trước khi làm việc khác. Kiểm tra lại các phím bấm xem có bị liệt không!

Comment

Về tác giả

Collapse

namtrungsd Tìm hiểu thêm về namtrungsd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X