Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy giặt Sanyo báo lỗi EC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy giặt Sanyo báo lỗi EC

mình đang sửa mạch máy giặt Sanyo bị lỗi EC, mình đã thay hết tụ, ic phao (4069) mà không hết, mong các bác giúp đỡ.

Điện trở cân nước 91k bác ơi

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện.

Comment

Nguyên văn bởi tdt7993 Xem bài viết
      Em không tìm thấy con trở 91k nào cả, có phải con trở công suất to nổi hẳn trên nền keo chống nước phải ko?

Comment

Nguyên văn bởi tdt7993 Xem bài viết
        T.Tứ đã phân tích cái mạch cân nước đấy chưa, tớ thấy đã số các máy mạch đó thì đều giống nhau thôi nhưng phân tích thì chịu k hiểu nổi, thử thực nghiệm cũng không cho kết quả theo mình suy đoán vậy là bó tay và bỏ qua vì thực tế lỗi mạch đó cũng k ảnh hưởng gì thì phải
        Đời bể khổ :

Comment

có ảnh hưởng chứ lỗi ec thì giặt xong ko vắt được mà

Comment

E thử thay con trở đó rồi nhưng ko hết. Có bác nào ra tay giúp e với.

Comment

Nguyên văn bởi genius1102 Xem bài viết
              có ảnh hưởng chứ lỗi ec thì giặt xong ko vắt được mà
              sao lại thế nhỉ, vừa hôm qua em làm con sanyo u780ht bỏ cách ly mạch đó ra mà chẳng bị làm sao cả. Vậy lỗi EC là lỗi gì đó khác rồi. Loại này k cắm phao vào là lỗi EA
              Đời bể khổ :

Comment

Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
                sao lại thế nhỉ, vừa hôm qua em làm con sanyo u780ht bỏ cách ly mạch đó ra mà chẳng bị làm sao cả. Vậy lỗi EC là lỗi gì đó khác rồi. Loại này k cắm phao vào là lỗi EA
                EC vẫn là lỗi mạch cảm biến mực nước thôi bác.
                Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nếu bác đã chắc chắn thay hết phần 4069, thì bác thay nốt cho e con 817, bên cạnh con trở 91k, tiện thể kiểm tra luôn đường đấy.

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện.

Comment

Ec cũng có thể là lỗi kg tải. Kt bc817 và đường dây cấp ra moto.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Mình đã thay ic 817 kt diod, trở 100k và mạch, vẫn báo lỗi.. bác nào có cao kiến gì xin chỉ giáo.

Comment

Bác xem cái mạch em vẽ ở topic bên dưới đó, đo đạc những con linh kiện liên quan bên vế phải con opto tới VXL xem, hình như vỉ sanyo nó dùng con 393 hay 339 gì đó ở mạch này đó
                        Đời bể khổ :

Comment

Nó dùng con 817, e đã thay, kiểm tra linh kiện diod, ko dò, điện trở thay mới... vẫn lỗi EC. mặc dù đã cắm vào máy giặt để lấy dòng phản hồi về mạch cân... Các bác chỉ giáo tiếp ạ!

Comment

Chào các bác, em có con máy giặt sanyo cũng bị lỗi EC nhưng mọi thứ vẫn hoạt động bình thường. không biết lỗi ở đâu luôn

Comment

Nguyên văn bởi hieutt123 Xem bài viết
                              Chào các bác, em có con máy giặt sanyo cũng bị lỗi EC nhưng mọi thứ vẫn hoạt động bình thường. không biết lỗi ở đâu luôn
                              Bác lắp tải vào chưa vây?
                              Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                              Mobile: 0914.796.896.

Comment

Về tác giả

Collapse

namtrungsd Tìm hiểu thêm về namtrungsd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X