Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tủ lạnh daewoo làm lạnh trực tiếp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tủ lạnh daewoo làm lạnh trực tiếp

em đang theo sư phụ học sửa tủ lạnh hôm trc có ông bác bảo xem hộ cái tủ lạnh daewoo làm lạnh trực tiếp,không biết trc bị làm sao nhưng được thợ sửa rồi.chạy đc khoảng gần 1 năm thì giờ không lạnh đc nữa.em nghe có tiếng róc rách ở bên sườn máy.giàn nóng không nóng.giàn lạnh k làm đc đá.vậy theo các bác tủ của e bị làm sao ah.theo e nghĩ hình như nó bị thừa dầu phải không ah
    cảm ơn các bác đã đọc qua ah

Tủ lạnh DAEWOO... chuyên bị bệnh rò rỉ gaz vì rỉ, mọt dàn (dàn sắt) !!!
    Sửa thì tốn tiền, bơm gaz mới thì một vài tháng / một vài tuần / một vài ngày là hết lạnh .
    Giải pháp là thay dàn đồng (khá nhiều tiền so với giá trị còn lại) hoặc mời mấy anh "Mua ti vi, tủ lạnh, máy phát điện..."...
    Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
      Tủ lạnh DAEWOO... chuyên bị bệnh rò rỉ gaz vì rỉ, mọt dàn (dàn sắt) !!!
      Sửa thì tốn tiền, bơm gaz mới thì một vài tháng / một vài tuần / một vài ngày là hết lạnh .
      Giải pháp là thay dàn đồng (khá nhiều tiền so với giá trị còn lại) hoặc mời mấy anh "Mua ti vi, tủ lạnh, máy phát điện..."...
      Thợ sửa tủ lạnh, máy lạnh rất sợ bệnh nghẹt ẩm do không khí chứa hơi nước vì lý do nào đó còn trong hệ thống. Do đó họ dùng chế phẩm có gốc methanol nhỏ vài giọt vào ống gaz khi hút chân không. Hậu quả sau vài năm, dàn lạnh nhôm bị mục , xì ga, bệnh này chỉ có thay dàn lạnh mới.

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
        Thợ sửa tủ lạnh, máy lạnh rất sợ bệnh nghẹt ẩm do không khí chứa hơi nước vì lý do nào đó còn trong hệ thống. Do đó họ dùng chế phẩm có gốc methanol nhỏ vài giọt vào ống gaz khi hút chân không. Hậu quả sau vài năm, dàn lạnh nhôm bị mục , xì ga, bệnh này chỉ có thay dàn lạnh mới.
        Riêng dòng tủ DAEWOO có dàn (cả dàn nóng và dàn lạnh) bằng sắt thì sau vài năm sử dụng là mục dàn và rò hết gaz.
        Em có mua 1 cái (loại 110 lít) cho học trò học, cứ nạp gaz được vài tuần là hết lạnh... Mỗi khi các em thực tập, khỏi cần phải xả gaz cũ
        Đây là bệnh "kinh điển" rồi, bác ạ.
        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

các bác chắc không phải là thợ rồi.quân sư toàn tào lao.tieuhong8991 này tiếng dóc rách như tiếng nước chảy là do gas nó tuần hoàn đấy.tủ này có đến 90% là bị tắc,% còn lại là do hỏng blockb.nếu là mình bệnh này mình làm cẩn thận trong 1 buổi sáng là ok.còn chưa làm bao giờ thì hơi vất vả,có khi lại phải làm đi làm lại,chở đi chở lại mà vẫn không được.mình cũng đã trải qua và mất học phí rất rất nhiều mới có thể làm được.với tư cách là 1 người đi trước tuj có vài lời góp ý như vậy.chúc bạn thành công!
          đt:01656670678

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
            Riêng dòng tủ DAEWOO có dàn (cả dàn nóng và dàn lạnh) bằng sắt thì sau vài năm sử dụng là mục dàn và rò hết gaz.
            Em có mua 1 cái (loại 110 lít) cho học trò học, cứ nạp gaz được vài tuần là hết lạnh... Mỗi khi các em thực tập, khỏi cần phải xả gaz cũ
            Đây là bệnh "kinh điển" rồi, bác ạ.
            Bcs HTTTTH dậy nghề cho em theo với đăng ký 1 suất nhé ☺😊😀😁😄

DĐ : 0984 334 368

Comment

vậy cái tiếng róc rách ấy là do tủ bị tắc hả các bác?mà sao tắc lại dàn nóng không nóng dàn lạnh không lạnh nhỉ các bác nhỉ?mong các bác chỉ giúp ah

Comment

Nguyên văn bởi hieuhong8991 Xem bài viết
                vậy cái tiếng róc rách ấy là do tủ bị tắc hả các bác?mà sao tắc lại dàn nóng không nóng dàn lạnh không lạnh nhỉ các bác nhỉ?mong các bác chỉ giúp ah
                Tủ bị tắc, ga không lưu thông được làm sao nghe tiếng róc rách của ga?
                Thợ xịn đã phán rồi, 90% là bị tắc, chỉ nghe tiếng "dóc rách" nghĩa là nói dóc , rách việc.
                Thợ xịn làm cẩn thận chỉ buổi sáng là ok, nghĩa là lấy đèn khò, khò cẩn thận ống mao dẫn, bộ lọc ẩm hết tắc là xong, về nhà tắc lại ráng chịu.

Thợ lạnh có uy tín sau khi hút chân không, sẽ khóa van lại chờ vài ngày kiểm tra áp suất. Thợ xịn làm buổi sáng là ok.

Comment

tuj xin hỏi bác vi phạm nhé.bác trả lời được câu hỏi này tôi xin gọi bác là sư phụ.thế bác có biết bây giờ là mấy giờ rồi không mà còn dùng cồn cho vào hệ thống lạnh? hjk. thủng dàn lạnh sao mà có tiếng dóc rách được
                  đt:01656670678

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
                    Tủ bị tắc, ga không lưu thông được làm sao nghe tiếng róc rách của ga?
                    Thợ xịn đã phán rồi, 90% là bị tắc, chỉ nghe tiếng "dóc rách" nghĩa là nói dóc , rách việc.
                    Thợ xịn làm cẩn thận chỉ buổi sáng là ok, nghĩa là lấy đèn khò, khò cẩn thận ống mao dẫn, bộ lọc ẩm hết tắc là xong, về nhà tắc lại ráng chịu.

Thợ lạnh có uy tín sau khi hút chân không, sẽ khóa van lại chờ vài ngày kiểm tra áp suất. Thợ xịn làm buổi sáng là ok.
                    bác giúp em sử lý vụ này đc không ah?có khi nào bị bục giàn không ah?em thấy ở ngăn đá bị bục nhựa.giàn lạnh ngăn đá của tủ này nằm ở phía sau hay xung quanh tủ ah?

Comment

nếu tủ chạy ga 12 thi dàn lanh bằng đồng.thay dàn nóng di.kiểm tra dầu xem có sạch không.dầu bẩn thhif bỏ di.dầu sạch thì làm.phải đổ dầu ra chai mới biết được.tủ đang hết ga rồi

Comment

Bác công tác ở đâu? Cho em theo với ạ

Comment

nói đến tiếng róc rách trong tủ em chợt nhớ tủ trực tiếp nhà em cũng có tiếng róc rách như tiếng nước chảy nhưng tủ vẫn làm đá bình thường lốc vẫn đóng ngắt tốt các bác ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

hieuhong8991 Tìm hiểu thêm về hieuhong8991

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X