Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hướng dẫn làm sạc điện thoại trên xe máy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi tlano89 Xem bài viết
    Mình xin trả lời như thế này. đơn giản thôi. Bạn dùng con ổn áp 7805 là đúng rồi.......Mình chỉ bạn như thế này:
    Bạn chỉ cần có con ổn áp 7805, con tụ 1000MF/25V, và 1 con diode 4007. Cách làm:
    Nghiêng phần có số trên con 7805 về phía mình, từ trái qua phải là các chân B , C , E . Chân B nối diode 4007 ( đầu có màu bạc quay vào chân B ) đầu còn lại nối vào với cực dương(+) của ắc quy, chân C nối với chân (-) của tụ sau đó nối vào cưc âm của ắc quy. Còn lại chân E nối với chân (+) của tụ. Sau đó lấy dây sạc điện thoại, nối dây âm của dây sạc vào chân B, dây dương vào chân E. Như vậy là xong, nếu không được bạn chỉ cần đảo chiều dây sạc và nối lại
    nếu làm như bạn này thì điện áp sạc vào điện thoại khoảng 6.7V à.mà làm như vậy k biết có được k nhỉ. điện áp lấy ra sạc lại lấy trên 2 chân in và out của 7805 là sao vậy. t chưa thấy ai dùng 7805 kiểu này cả.
    mà t cũng chưa thấy ai đặt tên chân của con 7805 là B,C,E cả.

Comment

làm gì có con 7806 mà mua.mình sửa nhiều máy mà chưa thấy 7806.......??????các bac mua cục biến áp từ bình 12v và cắm cục xạc vô xài là xong...

Comment

Về tác giả

Collapse

siemens_2005 Tìm hiểu thêm về siemens_2005

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X