Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy tạo độ ẩm không khí (tạo hơi nước)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

các bác tranh luận sôi nổi quá ,em choáng luôn

Comment

Thanks vì đã tranh luận nhiều mà em cũng hiểu về cái máy tạo đồ ẩm này, vì dạo này em cũng đang nghiền cái máy này, đúng là mạch ko nhiều linh kiện nhìn rất đơn giản. Nhưng khi nghe mấy bác bàn bạc thì mới thấy cả một vấn đề phức tạp.

Comment

có ai có mạch nguyên lý của cái máy tạo hơi nước bằng điện tử không dạ ? up lên với....và linh kiện nữa nghe tạo hơi nước thích quá đi mất

Comment

Nguyên văn bởi starboom92 Xem bài viết
          có ai có mạch nguyên lý của cái máy tạo hơi nước bằng điện tử không dạ ? up lên với....và linh kiện nữa nghe tạo hơi nước thích quá đi mất
          bạn lên đọc lại mấy trang 4-7 của topic này đi nhé! có câu trả lời dành cho bạn

Comment

Nguyên văn bởi thanhfdc
            Gửi các bác sơ đồ máy tạo hơi ẩm hình con picachu của tàu.

H1: sơ đồ nguyên lý căn bản của riêng bộ tạo siêu âm. (ko có mạch hiển thị bằng led).
            H2: mạch lắp ráp. (đầy đủ, top layer).
            H3: mạch in đầy đủ (các bác sửa hộ, nối thêm R100K với R4.7K hộ em. như H2, mở với Microsoft Office Document Image Writer của MS tỷ lệ: 1:1, A4)
            Đây là mạch nguyên bản của nó em vẽ lại (con R100K hình như thừa thì phải)
            Chúc các bác thành công.
            cảm ơn bác nhiều giờ tôi mới biết

Comment

bác cho e hỏi ,có hôm e bỏ cái máy tạo hơi nước ra vệ sinh,khi lắp vào thì lại k tạo được sương nữa ,thế là bị sao ak

Comment

Nguyên văn bởi viettien123
                phun kiểu của bạn là nén áp lực không dùng được vào mục đích của mình
                Bác Tiến chơi aravate sành điệu quá

bác ợ em vào facebook thấy cón đứa chơi avanta này làm em cười vỡ bụng nên trộm về đó bác ợ
                Viettien
                Last edited by viettien123; 31-08-2012, 00:22.

Comment

Tôi cũng bị hỏng con cucku chết sò C3835 thay thử các loại đều không chạy tức lên mua con máy trung quốc(tôi ở hà Giang mua 460n) lấy sò BU6 lắp vào chạy ngay nhưng chỉ tội phun yếu hơn trước( mức 1; 2 gần như không thấy có sương phun lên mà phải bật mức to nhất mới thấy sương)
                  |

Comment

chào các bạn bữa trước tôi có mua 1 bộ phát siêu âm như trong hình tôi chỉ thấy nó ghi thông số trên đó như sau:
                    DC 48v
                    250W
                    RM00000827
                    tôi thấy thắc mắc về công suất nó phun hơi nước lên được tính như thế nào và nhiều thông tin chi tiết về máy này( chỉ nge người ta nói là 3lit/1h ) Click image for larger version

Name:	IMG_20130328_130708.jpg
Views:	1
Size:	62.5 KB
ID:	1376134
                    bạn nào biết gì về máy này hi vọng chỉ thêm.

Comment

• Quá đơn giản ,bạn mua 1 con tạo ẩm của tầu (cỡ 200K) .Tháo ra rồi monife ráp vào quạt sao cho đẹp

Comment

• cho e hỏi nếu e ko dung mach mà dùng điẹn trực tiếp thì có sao ko vậy

Comment

• Thì sẽ có 1 vụ nổ " nhân thạch" ngay trong nhà bạn với nhiều dư chấn....Khẵc phục cũng hơi mệt đó, nếu là điện 220v

Comment

• Ông Lam-dt bi quan thế. Nó chỉ nứt ra và vỡ thôi, không nổ đâu. Tóm lại là không được.
                            Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

• Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                              Ông Lam-dt bi quan thế. Nó chỉ nứt ra và vỡ thôi, không nổ đâu. Tóm lại là không được.
                              Nứt như thế cũng coi là vụ nổ rồi. Hơn nữa tránh cho bạn ấy loạng quạng vô điện 220vac, kẻo sau này dtvn mất đi một nhân tài không hơn à.

Comment

• Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
                                Nứt như thế cũng coi là vụ nổ rồi. Hơn nữa tránh cho bạn ấy loạng quạng vô điện 220vac, kẻo sau này dtvn mất đi một nhân tài không hơn à.
                                Thế sao hồi nọ ông Lam-dt không đăng nhập mà thảo luận 2 vụ : http://www.dientuvietnam.net/forums/...hi-sao-127413/http://www.dientuvietnam.net/forums/...m-voii-128542/ ??
                                Hai cao nhân ấy bây giờ chắc vẫn sống nhăn răng, mà dtvn cũng chưa có thêm nhân tài nào .
                                Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Về tác giả

Collapse

Forfun Tìm hiểu thêm về Forfun

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X