Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy tạo độ ẩm không khí (tạo hơi nước)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Tui cũng có một cái bị hư loa gốm,không rành lắm về điện tử nên không biết vẽ sơ đồ cho các bác nghiên kíu.Bác Bufalo thay thử con 2sc2579 coi có chạy không?

Comment

Nguyên văn bởi bufalo Xem bài viết
      Chào các anh chị
      Em đang dùng 1 máy tạo ẩm của HQ hiệu Cuckoo LH-5311, hiện máy không ra hơi nước. Mở máy thấy hư con tr C3835, kính nhờ các cao thủ chỉ giúp em chỗ mua con này hay con tương đương cũng được ạ.
      Cảm ơn nhiều nhiều
      (em có đến vài tiệm ở chợ Nhật Tảo nhưng không có)
      em th ấy thường nó hu loa gốm trước tiên

Comment

To condon1 : Cám ơn bạn nhiều nhưng mình thấy hfe và Vce(sat) của c3835 là 200 và 0.5v(max) so với 50 và 2v của 2sc2579 với lại thấy c2579 for AUDIO nên ko biết với siêu âm nó chạy ko nữa nhưng mình sẽ thử

Nguyên văn bởi nhatson.elec Xem bài viết
        em th ấy thường nó hu loa gốm trước tiên
        Loa thi em ko biết đo thế nào, bác nhatson biết chỉ em với.
        Còn con Tr C3835 em đo nó nối tắt B-E rùi
        cảm ơn rất nhiều
        Last edited by bufalo; 04-07-2009, 10:52.

Comment

Nguyên văn bởi bufalo Xem bài viết
          To condon1 : Cám ơn bạn nhiều nhưng mình thấy hfe và Vce(sat) của c3835 là 200 và 0.5v(max) so với 50 và 2v của 2sc2579 với lại thấy c2579 for AUDIO nên ko biết với siêu âm nó chạy ko nữa nhưng mình sẽ thử

Loa thi em ko biết đo thế nào, bác nhatson biết chỉ em với.
          Còn con Tr C3835 em đo nó nối tắt B-E rùi
          cảm ơn rất nhiều
          Loa gốm là loại loa có tổng trở cao. (lý thuyết tí)
          Loa có tổng trở thấp như loa điện động, ta dùng VOM thang đo điện trở x1 là nghe tiếng lụp bụp ở loa khi đo.
          Còn loa có tổng trở cao như loa gốm thì sao? - Có thể bác dùng nguồn cao hơn nối tiếp tụ điện đo thử xem sao! - Hay nối với loa của chuông điện thoại thử xem. (Loại dùng loa gốm ấy).

Chúc vui.

Comment

máy tạo độ ẩm

Mình cũng đang gặp khó khăn với cái máy tạo độ ẩm :cắm điện vào nó nổ bụm -->mở ra xem đứt cầu chì,chết 02 diot cầu 1N4007 và 1 con 13007---> mình đã thay linh kiện nhưng cắm điện vào nó vẫn không chạy-->hiện mình pó tay rùi.Vậy có Pác nào rành về loại máy này xin chỉ giúp mình với.Xin cám ơn mọi sự giúp đỡ.
            Ô các cao thủ đâu cả rồi?? không ai giúp mình sao???????????????
            Last edited by ndp62; 16-11-2009, 16:26. Lý do: xxx

Comment

Bác nào có con MD-888 hình kiẻu picachu cho em hỏi cái quạt gió nó lắp ở bên trong để quạt mát mạch điện
              hay là để đảy hơi nước ạ - em bị rơi cái quạt gió ra ngoài mà hok biêt lắp vào chỗ nào . thanks các bác nhiều!!!

Comment

Nguyên văn bởi trinhhai_vp Xem bài viết
                Chào các bạn!
                Tôi vừa đi móng cái về mua được cái quạt phun sương M.D 888 của thằng TQ, mang về nhà lắp thì quạt chạy rất tốt, nhưng khi bật chế độ phun sương thì chẳng thấy sương đâu. Để một lúc tháo đầu ống dẫn hơi nước lên thì thấy nó thổi lên hơi nóng (lại trở thành quạt sưởi mất rồi), mở hộp đựng nước ra xem thì thấy nước trong khay rất nóng. Tôi tháo ra thì thấy bộ phận phun sương có cấu tạo theo kiểu dùng sóng siêu âm như các bạn nói, nhưng không hiểu nó bị trục trặc ở chỗ nào? thật là bực quá, mong các bạn chỉ giúp!!!!!!!!!!!!!!
                Híc nguyên nhân tại cái loa bác ạ - híc em vừa xử lý 1 trường hợp như vậy xong - thay con loa khác phun sương vù vù ... hi hi ... Nhưng mà em chưa biết ở đâu bán loại loa này - ko biết mấy anh china có đồ sơ cua hok nữa.

Comment

ối trời ơi

em dang quan tâm đến đè tài này đây chết thật
                  đúng là " buồn ngủ thì gặp chiếu manh m đang cơn khát nước gặp anh đái đường "

em đang định chế con máy tạo độ ẩm công xuất và lưu lượng bằng 10 cái của trung quốc
                  bác nào có tài liệu và sơ đồ cho em xin với .

cảm ơn rất nhiều !
                  http://baohanhbeptu.vn
                  Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                  Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                  ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi viet7641 Xem bài viết
                    Bác nào có con MD-888 hình kiẻu picachu cho em hỏi cái quạt gió nó lắp ở bên trong để quạt mát mạch điện
                    hay là để đảy hơi nước ạ - em bị rơi cái quạt gió ra ngoài mà hok biêt lắp vào chỗ nào . thanks các bác nhiều!!!
                    Cái quạt gió đó chủ yếu là để đẩy hơi nước phun ra ngoài đó bạn! Tìm vị trí thích hợp cho hút-thổi gió lắp lại là ok!

Comment

không hẳn là như vậy mà phải đưa xung siêu âm vào miếng sứ áp điện siêu âm để tạo ra các tinh thể li ti mới quan trọng nên tui đang nhưc đầu cả tháng nay về cái vụ này rui huhu các bác kíu em

Comment

Cái quạt dùng để đẩy hơi nước ra chứ không phải làm mát,quạt này lắp dưới chỗ ống phun sương.

Comment

Híc nguyên nhân tại cái loa bác ạ - híc em vừa xử lý 1 trường hợp như vậy xong - thay con loa khác phun sương vù vù ... hi hi ... Nhưng mà em chưa biết ở đâu bán loại loa này - ko biết mấy anh china có đồ sơ cua hok nữa.
                          .
                          Hàng China không có đồ sơ cua đâu,Nếu bạn ở Hà nội thì ra chợ trời Nguyễn công trứ,mình thấy có mấy bác thợ hay sửa chữa vặt cho máy tạo độ ẩm bị lỗi nên chắc chắn sẽ dư nhũng loa gốm đó,vì hàng mới thường chỉ lỗi mạch điện.

Comment

vang cam on cac bac em muon mua hoac che ra cai may lon gap 10 den 15 lan cua trung quoc
                            nhung ma thay gian nan qua khong tim noi cai gom ap dien cao tan cỡ bự như cái bát thì tốt quá

bac nao co phuong an hay giai phap nao thi gup em voi Thanks
                            Last edited by viettien123; 10-12-2011, 20:25.

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                              vang cam on cac bac em muon mua hoac che ra cai may lon gap 10 den 15 lan cua trung quoc
                              nhung ma thay gian nan qua khong tim noi cai gom ap dien cao tan

bac nao co phuong an hay giai phap nao thi gup em voi Thanks
                              khong tim noi cai gom ap dien cao tan quan trộng nhất là cái này bạn không có thì bạn làm sao làm được, vì không có đầu suất công suất ra không có thì những gì bạn làm ra bằng bỏ đi thôi.... Hay bạn tự chế nốt cái gốm áp điện đi, hoặc phần suất công suất ra ất xong chắc có nhiều kinh nghiệm phổ biến cho anh em biết với nhé... lúc đó khéo bạn làm ra được mạch công suất gấp n lần ấy chứ....Chúc thành công...

Comment

Trích:
                                Quạt này chỉ để làm mát máy thôi chứ không để đẩy hơi ra đâu

Comment

Về tác giả

Collapse

Forfun Tìm hiểu thêm về Forfun

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X