Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy tạo độ ẩm không khí (tạo hơi nước)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi QUANGKIM Xem bài viết
    Trích:
    Bác nào có con MD-888 hình kiẻu picachu cho em hỏi cái quạt gió nó lắp ở bên trong để quạt mát mạch điện
    hay là để đảy hơi nước ạ - em bị rơi cái quạt gió ra ngoài mà hok biêt lắp vào chỗ nào . thanks các bác nhiều!!!
    Quạt này chỉ để làm mát máy thôi chứ không để đẩy hơi ra đâu
    Quạt đó vừa để làm mát mạch điện vừa để đẩy hơi nước, bạn xem cái đường dẫn khí từ đáy lên ở đâu thì lắp quạt ở phần đế nhựa đối diện( đế nhựa đáy vỏ máy ở đó chắc có mấy lỗ bắt vít đấy) nhớ hướng cho gió thổi lên trên nhé, chúc làm tốt....

Comment

các bác cho e hỏi cái này có thể dùng để giặt quần áo dc k vậy, nếu dc e mua con picachu về giặt đồ. e nhớ ngày xưa có bán cục tạo sóng siêu âm để giặt đồ bỏ quần áo vào thau nước , cho ít xà bông cắm điện chạy chút sạch khỏi cần sài máy giặt, giặt 1 lần ít đồ

các bác nghiên cứu thử nha
      Y!M:Phongred Googletalk:Doanthanhphong H/P:0909262747

Comment

Nguyên văn bởi nguyen_thanh Xem bài viết
        không biết giá bao nhiêu bác nhỉ
        cái đó 90k

Comment

Nguyên văn bởi QUANGKIM Xem bài viết
          Tôi mua có 90K ,cũng định thử cho vào quạt.Tuy nhiên công suát nhỏ quá ,lượng hơi phun ra thua xa cái quạt Tầu .Quạt điện mới này phần quạtkhông có gì đặc biệt ,thế mà nó bán ở Phùng hưng 1.200K (có nghĩa là bộ tạo khói quãng 1000K) Vô lí thật
          cái đấy nó chỉ đáng giá 150k thôi có cả bộ chỉnh phun nhiều hay ít và tụ tắt khi hết nước.

Comment

may tao ion am

các bác mua ở đâu mà 90k zạy? chỉ mình mua với. còn các bác có muốn mua loa gốm diện áp thì pm nếu nhu cầu cần nhiều thì mình đặt hàng mua về bán và sx luôn

Comment

Muốn tạo ẩm có lưu lượng phum bằng 10 lần cái phun ẩm của TQ thì có thể dùng máy bơm của bộ lọc nước RO. Mọi người thử xem nhé.

Comment

Nguyên văn bởi thiemdx Xem bài viết
                Muốn tạo ẩm có lưu lượng phum bằng 10 lần cái phun ẩm của TQ thì có thể dùng máy bơm của bộ lọc nước RO. Mọi người thử xem nhé.
                cái này gấp khoảng 30 - 40 lần máy phun ẩm và giá thành gấp khoảng 5 - 10 lần nếu làm bộ hoàn thiện ...

Comment

Kiếm mãi chẳng mua được cái loa áp điện, dùng cái loa của thiệp nhạc được không các bác?
                  Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                  <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi nguyenha7940 Xem bài viết
                    khong tim noi cai gom ap dien cao tan quan trộng nhất là cái này bạn không có thì bạn làm sao làm được, vì không có đầu suất công suất ra không có thì những gì bạn làm ra bằng bỏ đi thôi.... Hay bạn tự chế nốt cái gốm áp điện đi, hoặc phần suất công suất ra ất xong chắc có nhiều kinh nghiệm phổ biến cho anh em biết với nhé... lúc đó khéo bạn làm ra được mạch công suất gấp n lần ấy chứ....Chúc thành công...
                    cái mạch để có công xuất siêu âm ra lớn thì mình làm được nhưng tìm mua cái gốm cỡ bự thì khó quá
                    Last edited by viettien123; 10-12-2011, 20:27.
                    http://baohanhbeptu.vn
                    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                    ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi thiemdx Xem bài viết

bác nào làm được thì bác júp em luôn , em đặt bác 4 cái nhé . mỗi cái có công xuất gắp 10 lần của TQ nhé
                      bác ở đâu số tài khoản bao nhiêu em chuyển tiền cho bác
                      Last edited by viettien123; 10-12-2011, 20:29.

Comment

Máy phun hơi ẩm của TQ kiểu Picachu hoạt động nhờ một "loa áp điện" ở tần số 1,7MHz hoặc 2,4MHz. Vật liệu là Pb[Zr, Ti]O3 (hay còn gọi là PZT) pha tạp Mn. Ở Việt Nam có Trường ĐHKH Huế nghiên cứu mạnh nhất. Mảnh gốm áp điện có độ dày 0,87mm. Đúng độ dày này thì mảnh gốm cộng hưởng tốt nhất nên phun mạnh nhất (Độ dày chính xác còn phụ thuộc vào vật liệu chế tạo nên tấm gốm). Khác độ dày thì lệch cộng hưởng -> không phun được mà mạch công suất sẽ bị nóng. Đường kính của tấm gốm không quan trọng. Các bạn có tấm gốm hỏng có thể phục hồi lại được, bằng cách phủ lại bản cực kim loại (bản cực này hay bị bong tróc do hoạt động trong nước), sau đó phân cực cho nó dưới điện trường 30kV/cm trong 30 phút. Còn để chế tạo được tấm gốm này thì cả một vấn đề khá phức tạp.
                        Tôi nghĩ rằng các bạn mua một cái loa gốm áp điện nào đó lắp vào thì do sai lệch tần số cộng hưởng riêng, máy phun hơi ẩm sẽ không hoạt động được.
                        Bạn viettien123 muốn làm máy phun gấp 10 lần máy phun TQ? Cần có tấm gốm áp điện dạng gương cầu lõm để hội tụ công suất dao động, có thể tăng công suất phun sương được vài lần. Làm được tấm gốm phẳng đã khó, nói chi tấm gốm cầu lõm... Chỉ có cách lắp 10 máy phun TQ vào cùng 1 vỏ máy.
                        Hẹn các bạn lúc khác. Lỗi hẹn với Nhà Thùng. Rất xin lỗi.
                        Last edited by HTTTTH; 04-10-2010, 20:44. Lý do: sửa lại vài chỗ
                        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Bộ phun sương được gọi bằng tiếng Anh là atomizer hoặc nebulizer. Dùng cái này để xông thuốc vào mũi, họng thật tuyệt vời vì hạt sương nhỏ hơn so với sương tạo bằng phương pháp phun hơi mà lại nhỏ gọn, tốn ít điện và không ồn. Tuy nhiên do tấm gốm làm bằng PZT có Pb (là chì -> độc) nên phải có biện pháp cách ly "loa áp điện" với dung dịch thuốc.
                          Cách đây vài năm, trên thị trường có bán bộ phun sương bể cá cảnh, hình như giá 160 ngàn thì phải (tôi không còn nhớ chính xác), nhưng nay không thấy nữa.
                          Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

tạo ẩm

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                            Máy phun hơi ẩm của TQ kiểu Picachu hoạt động nhờ một "loa áp điện" ở tần số 1,7MHz hoặc 2,4MHz. Vật liệu là Pb[Zr, Ti]O3 (hay còn gọi là PZT) pha tạp Mn. Ở Việt Nam có Trường ĐHKH Huế nghiên cứu mạnh nhất. Mảnh gốm áp điện có độ dày 0,87mm. Đúng độ dày này thì mảnh gốm cộng hưởng tốt nhất nên phun mạnh nhất (Độ dày chính xác còn phụ thuộc vào vật liệu chế tạo nên tấm gốm). Khác độ dày thì lệch cộng hưởng -> không phun được mà mạch công suất sẽ bị nóng. Đường kính của tấm gốm không quan trọng. Các bạn có tấm gốm hỏng có thể phục hồi lại được, bằng cách phủ lại bản cực kim loại (bản cực này hay bị bong tróc do hoạt động trong nước), sau đó phân cực cho nó dưới điện trường 30kV/cm trong 30 phút. Còn để chế tạo được tấm gốm này thì cả một vấn đề khá phức tạp.
                            Tôi nghĩ rằng các bạn mua một cái loa gốm áp điện nào đó lắp vào thì do sai lệch tần số cộng hưởng riêng, máy phun hơi ẩm sẽ không hoạt động được.
                            Bạn viettien123 muốn làm máy phun gấp 10 lần máy phun TQ? Cần có tấm gốm áp điện dạng gương cầu lõm để hội tụ công suất dao động, có thể tăng công suất phun sương được vài lần. Làm được tấm gốm phẳng đã khó, nói chi tấm gốm cầu lõm... Chỉ có cách lắp 10 máy phun TQ vào cùng 1 vỏ máy.
                            Hẹn các bạn lúc khác. Lỗi hẹn với Nhà Thùng. Rất xin lỗi.
                            bác ơi nói thì dễ làm mới khó , vì chỉ cần vài cái thôi chẳng lẽ em đầu tư công nghệ để làm vài cái à ? nên làm cái jì trên cơ sở đã có sẵn linh kiện ,

lắp mười cái vào một cái thì không đạt yêu cầu rồi nếu được thì em làm song lâu rùi à nếu bác hay ai có nhu cầu làm vài ngàn cái thì em lại làm cho bác !

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

bác làm được thì bác júp em luôn , em đặt bác 4 cái luôn công xuất gắp 10 lần của TQ nhé
                              bác ở đâu số tài khoản bao nhiêu em chuyển tiền cho bác luôn
                              Các máy siêu âm dùng chấn tử từ giảo có công suất lớn từ vài watt đến hàng kw, em không biết thì cũng đừng khiêu khích các bạn như thế

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                              bác ơi nói thì dễ làm mới khó , vì chỉ cần vài cái thôi chẳng lẽ em đầu tư công nghệ để làm vài cái à ? nên làm cái jì trên cơ sở đã có sẵn linh kiện ,

lắp mười cái vào một cái thì không đạt yêu cầu rồi nếu được thì em làm song lâu rùi à nếu bác hay ai có nhu cầu làm vài ngàn cái thì em lại làm cho bác !
                              Tôi có nhu cầu làm vài ngàn cái cho máy tán sỏi thận ngoài cơ thể,em làm được không?

HTTTTH là Mod chuyên nghiệp trong lãnh vực siêu âm,đã từng mài,độ chế chấn tử siêu âm trong điện tử y sinh không nên múa rìu qua mắt thợ.

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
                                Các máy siêu âm dùng chấn tử từ giảo có công suất lớn từ vài watt đến hàng kw, em không biết thì cũng đừng khiêu khích các bạn như thế

Tôi có nhu cầu làm vài ngàn cái cho máy tán sỏi thận ngoài cơ thể,em làm được không?

HTTTTH là Mod chuyên nghiệp trong lãnh vực siêu âm,đã từng mài,độ chế chấn tử siêu âm trong điện tử y sinh không nên múa rìu qua mắt thợ.
                                em đang nói trong điều kiện nghiệp dư không nghĩ đến chế tạo sản xuất ra nó .

trên thế giới và các hãng lớn nó có bán các thiết bị này từ lâu nhưng không vào mục đích sử dụng của mình vì quá đắt không phù hợp với cái việc của mình cần làm !
                                Last edited by viettien123; 10-12-2011, 20:34.

Comment

Về tác giả

Collapse

Forfun Tìm hiểu thêm về Forfun

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X