Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch hạ áp 220v-5V

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch hạ áp 220v-5V

Cái quạt của em bị nổ mạch điều khiển từ xa. Em tháo ra thì không thấy xác đâu chỉ còn ký hiệu trên mạch. ( nối song song với đầu vào 220V). Em xin hổi ... con đó là con gì? thông số bao nhiêu?
    ==>Còn con tụ C4 , em nghĩ họ lắp ngược ( nhưng ko thấy nó làm sao cả ) mong các bác chỉ giúp.
    Thanks
    Attached Files
    Quang Nhat
    ---------------------------------------
    Yahoo :quangnhat85ls
    Mail :
    Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

đó là con chống sét, ra chơ nói người ta bán cho, bảo vệ ở 270 hoặc 275 Vac là được.

Comment

Thì ra là zậy...bỏ đi cũng được.
      Quang Nhat
      ---------------------------------------
      Yahoo :quangnhat85ls
      Mail :
      Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Comment

Nguyên văn bởi quangnhat Xem bài viết
        Cái quạt của em bị nổ mạch điều khiển từ xa. Em tháo ra thì không thấy xác đâu chỉ còn ký hiệu trên mạch. ( nối song song với đầu vào 220V). Em xin hổi ... con đó là con gì? thông số bao nhiêu?
        ==>Còn con tụ C4 , em nghĩ họ lắp ngược ( nhưng ko thấy nó làm sao cả ) mong các bác chỉ giúp.
        Thanks
        Đúng vậy, bạn tháo bỏ con bảo vệ ở đầu vào luôn cho lẹ, mình cũng hay làm cho khách như vậy!! tụ C4 // với C5 mà ngược nhau --> phải có 1thằng sai, tại áp thấp quá nên chưa nổ đó thôi.

Comment

Mạch này là mạch hạ áp không cách ly,chỉ ứng dụng trong các thiết bị có vỏ cách điện .Các bạn mới vào nghề tuyệt đối không nên ứng dụng vào các thiết bị khác..sẽ rất nguy hiểm

Comment

con tụ này đúng như bạn nói là tụ chống sét:màu xanh ,dẹt mình thường thay bằng con nó ghi là 14N511k
            Trung tâm điện tử Vĩnh Phúc(địa chỉ:Quán tiên-Vĩnh yên)
            sửa chữa UPS tại Vĩnh Phúc-Việt Trì:0989.657.091

Comment

220vac to 5vdc

minh thay bo con tu chong set di cung duoc ma

Comment

Thanks
                con này là Điot bảo vệ xoay chiều chống sét nhưng không biết bạn vẽ sai hay người ta thiết kế sai . đi ôt này phải lắp sau cầu chì và hình dạng nó là 2 con đi ốt đấu đầu vào nhau chứ không phải ký hiệu như điện trở như bạn vẽ
                http://baohanhbeptu.vn
                Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                ĐT: 0967 403 123

Comment

cho em hoi , do ap DC duoi 1000v hien thi led 7 doan...............the nay thi phai dung mach ha ap ntn a !?

Comment

mach ha áp

Thanks
                    Không biết mạch này có thắp sang đèn được không dòng bao nhiêu vậy?

Comment

Về tác giả

Collapse

quangnhat Tìm hiểu thêm về quangnhat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X