Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mọi người chọn kích điện loại nào

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mình mới khiêng em Apollo IPS1000-S nhưng chưa tháo tem niêm phong nhưng nhì bề ngoài hơi dại trông như hàng Sài gòn mà thôi không biết ruột gan thế nào chỉ được dạng sóng thì chuẩn, khi vào trang http://www.apollotw.com thì mất thông tin về nó, khi chạy không tải thì dòng ắc quy vẫn báo hơn 6A, có thêm 1 quạt dòng DC là 6,5A, mình nghĩ ắc quy 100A của mình khi chạy đầy tải nó trụ được bao lâu, nhưng tóm lại vẫn khác thông số của trang http://www.apollotw.com mà mình đã tham khảo.

Comment

Khi không tải acquy dùng 6A là đúng rồi! Bởi hệ UPS này dùng biến áp lối ra nên sẽ phải đóng cắt qua 2 cuộn dây của biến áp! Dòng 6A này chính là dòng điện tiêu thụ trên nội trở (trở thuần+trở kháng ) của biến áp! Vì thế bác đừng ngạc nhiên!

Comment

Nguyên văn bởi vvb_nd Xem bài viết
        mình mới khiêng em Apollo IPS1000-S nhưng chưa tháo tem niêm phong nhưng nhì bề ngoài hơi dại trông như hàng Sài gòn mà thôi không biết ruột gan thế nào chỉ được dạng sóng thì chuẩn, khi vào trang http://www.apollotw.com thì mất thông tin về nó, khi chạy không tải thì dòng ắc quy vẫn báo hơn 6A, có thêm 1 quạt dòng DC là 6,5A, mình nghĩ ắc quy 100A của mình khi chạy đầy tải nó trụ được bao lâu, nhưng tóm lại vẫn khác thông số của trang http://www.apollotw.com mà mình đã tham khảo.
        Nguyên văn bởi congthang Xem bài viết
        Khi không tải acquy dùng 6A là đúng rồi! Bởi hệ UPS này dùng biến áp lối ra nên sẽ phải đóng cắt qua 2 cuộn dây của biến áp! Dòng 6A này chính là dòng điện tiêu thụ trên nội trở (trở thuần+trở kháng ) của biến áp! Vì thế bác đừng ngạc nhiên!
        Dòng không tải mà 6A thì không dc rồi bạn ơi
        như vậy là nếu chẳng dùng ji thì để đó 12 tiếng là hết bình à
        như bộ này của mình dòng không tải chỉ có 0.1A thui
        Dòng không tải 6A bằng mình dùng 1 cái quạt bàn rồi
        Tức là nội trở của nó tốn mất 70W rồi còn ji
        Đây là bộ mình chọn.

Comment

Cái của em là cực kỳ gọn đây các bác
          Attached Files

Comment

Nhỏ gọn, rẻ tiền, hiệu quả khi thắp sáng nhưng không bền. Khi không lắp bóng mà cấp nguồn 12V là bốc khói như chơi vì áp không tải cao, đánh lửa giữa các cuộn dây. Sao bạn không dùng bóng chạy 12V luôn cho gọn, giá vẫn vậy.
            Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
            Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Nguyên văn bởi hoangtam741 Xem bài viết
              Nhỏ gọn, rẻ tiền, hiệu quả khi thắp sáng nhưng không bền. Khi không lắp bóng mà cấp nguồn 12V là bốc khói như chơi vì áp không tải cao, đánh lửa giữa các cuộn dây. Sao bạn không dùng bóng chạy 12V luôn cho gọn, giá vẫn vậy.
              bác cho em hỏi cái loại UPS mà bạn ji đó hỏi ở trên là loại UPS online hay offline đó
              Mấy cái kích điện chuẩn sine của hồ điện có bị hiện tượng dòng không tải cao như thế không vậy vì có 1 người quen đang nhờ mua hộ kích mà chưa bít mua cho loại ji cả vân vân quá. của mình thì loại nào cũng dc mua hộ nên cũng ngại

Comment

Nên dùng MaxQ mình nghĩ là được, tôi đang dùng Apollo nhưng cũng bình thường thôi, dòng sạc ắc quy không như họ quảng cáo, sóng ra thì sin chuẩn giá thì cao 3M cao hơn sản phẩm cùng loại của MaxQ, Glink... hình thức trông hơi dại chắc ko phải của Đài Loan
                Last edited by vvb_nd; 29-05-2010, 14:29.

Comment

Nguyên văn bởi tien138 Xem bài viết
                  bác cho em hỏi cái loại UPS mà bạn ji đó hỏi ở trên là loại UPS online hay offline đó
                  Mấy cái kích điện chuẩn sine của hồ điện có bị hiện tượng dòng không tải cao như thế không vậy vì có 1 người quen đang nhờ mua hộ kích mà chưa bít mua cho loại ji cả vân vân quá. của mình thì loại nào cũng dc mua hộ nên cũng ngại
                  MaxQ nhưng phải seri IQ108 hoặc 106, nhưng hình như nó ko sản xuất loại này nữa rồi
                  Last edited by vvb_nd; 29-05-2010, 14:44.

Comment

Nguyên văn bởi congthang Xem bài viết
                    Thank! Chắc hết bảo hành em phải tháo ra thay biến áp nhỏ để dùng cho tải nhỏ thôi, chạy khoảng 200W - 220V thôi, ko thì chắc nhanh chết ắc quy lắm.

Comment

Nguyên văn bởi hoangtam741 Xem bài viết
                      Không biết bạn lắp theo mạch nào chứ mạch của mình khi không tải là dòng nhỏ nhất, dưới 1A, FET mát lạnh, biến áp để không tải 1 giờ thì ấm tay thôi. Chỉ khi có tải 300W thì mới sợ nóng thôi, thêm cái quạt giải nhiệt nữa là ổn. Mỗi cái tội là không phải Sin nên chạy quạt hơi kêu, nếu trục bạc còn tốt, dây mình quấn lấy dư một chút và lót cách cẩn thận thì cũng chạy được.
                      Bac Tam ui!mach này làm như sơ đồ bác cho Em mua kô đươc linh kiện có thể thay thế bằng 50n06 được kô?ma BA cần như thế nào là phù hợp?

Comment

tôi cần mạch bảo vệ điện áp giảm cho kích, kích của tôi không có mạch này bạn nào giúp được không? ví dụ khi điên áp lấy ra của bình giảm xuống còn khoảng 8v thì cắt mạch không cho kích làm việc nữa. mà tôi thấy khi sử dụng điện bình giảm xuống còn khoảng 7 - 8v rùi nếu mình ngăt mạch ra để 1 thời gian sau bình điện tự hồi về được 10 - 11v phải không a e?

Comment

bác cho Em con nào tương đươg co 50N06 có thể rể mua hơn kô?Em mua ở chổ Em kô được?

Comment

Nguyên văn bởi PhanThanh_DT Xem bài viết
                            bác cho Em con nào tương đươg co 50N06 có thể rể mua hơn kô?Em mua ở chổ Em kô được?
                            Có thể thay bằng Z44, Z46, 75N75,75N06, CEP76139, IRF3205...
                            Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
                            Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Xin lưu ý các bạn dùng Kích điện khi chạy:
                              - Không chạy quạt có điều Khiển từ xa vì cấp nguồn cho điều khiển dùng mạch hạ áp: Tụ + Trở rồi nắn. Điện áp hạ trên trở rất lớn dạng sóng vuông dẫn đến cháy trở. Bạn nào ko tin cứ chạy thử nhưng cần gí mũi vào mảng điều khiển khi thấy khét thì tắt nguồn vẫn kịp.
                              - Quạt mới thì không kêu, nếu quạt rơ bạc thì kêu dữ hơn điện lưới.

Comment

Nguyên văn bởi KhanhND1950 Xem bài viết
                                Xin lưu ý các bạn dùng Kích điện khi chạy:
                                - Không chạy quạt có điều Khiển từ xa vì cấp nguồn cho điều khiển dùng mạch hạ áp: Tụ + Trở rồi nắn. Điện áp hạ trên trở rất lớn dạng sóng vuông dẫn đến cháy trở. Bạn nào ko tin cứ chạy thử nhưng cần gí mũi vào mảng điều khiển khi thấy khét thì tắt nguồn vẫn kịp.
                                - Quạt mới thì không kêu, nếu quạt rơ bạc thì kêu dữ hơn điện lưới.
                                Nhà em toàn quạt điều khiển, em chạy inverter Apollo IPS1000 3h thì không thấy gì, mỗi tội không tải Inverter đã chơi hơn 6A DC

Comment

Về tác giả

Collapse

tien138 Tìm hiểu thêm về tien138

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X