Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi về máy giặt!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi về máy giặt!!!

mình có cái máy giặt tư động,nhưng nhà mình k có nuoc máy,cũng không có bồn nước(chưa có tiền làm mà).mình muốn hỏi:nếu minh giặt đồ,mình tự đổ nước vào cho nó giặt thì có hại gì máy không?cảm ơn.minh thấy có nhà chế cái máy bơm nước thang vo nguồn vào nước cua máy giặt luôn,chế như thế nao?xin giúp mình với.thanhs

Nguyên văn bởi pettomax Xem bài viết
    mình có cái máy giặt tư động,nhưng nhà mình k có nuoc máy,cũng không có bồn nước(chưa có tiền làm mà).mình muốn hỏi:nếu minh giặt đồ,mình tự đổ nước vào cho nó giặt thì có hại gì máy không?cảm ơn.minh thấy có nhà chế cái máy bơm nước thang vo nguồn vào nước cua máy giặt luôn,chế như thế nao?xin giúp mình với.thanhs

Chế như thế này: Mua một cái thùng nhỏ nhỏ cũng được nối đáy cái thùng với đầu vào của ống nước máy giặt. Bơm nước đầy vào thùng và phần việc còn lại sẽ do máy giặt auto. Nên mua một cái bồn chứa nước đi bạn ơi!

Comment

Như thế thì mất công canh chừng quá. Đổ không khéo nước tràn lan làm hư mô tơ + mạch điều khiển. Nếu quên không đổ thì cái van nước cứ mở hoài có nguy cơ cháy cuộn dây.

Người ta có bán cái máy bơm tăng áp tự động không cần hồ chứa nước. Khi mở vòi nước thì nó tự động bơm. Khóa vòi nước thì máy bơm cũng tự động tắt.

Comment

Nếu mua máy bơm về chỉ để phục vụ mỗi việc đó thì tính kinh tế không cao. Tôi nhớ không nhầm máy của Hàn quốc khoảng trên 1 triệu gì đó.
        Theo tôi, cách của bạn viethung là hợp lý hơn. Nếu bạn sợ tràn nước thì để thùng xa máy giặt, nối thùng với máy giặt bằng một vòi nước miễn là đáy thùng nước phải bằng hoặc cao hơn chỗ đấu nước máy giặt.
        Mobile: 090 416 4465
        Email:
        Skype Nick: dientuhoangnang
        Yahoo Nick: dientuhoangnang

Comment

Nguyên văn bởi viethung94 Xem bài viết
          Chế như thế này: Mua một cái thùng nhỏ nhỏ cũng được nối đáy cái thùng với đầu vào của ống nước máy giặt. Bơm nước đầy vào thùng và phần việc còn lại sẽ do máy giặt auto. Nên mua một cái bồn chứa nước đi bạn ơi!
          Nguyên văn bởi Sơn Hà Xem bài viết
          Như thế thì mất công canh chừng quá. Đổ không khéo nước tràn lan làm hư mô tơ + mạch điều khiển. Nếu quên không đổ thì cái van nước cứ mở hoài có nguy cơ cháy cuộn dây.

Người ta có bán cái máy bơm tăng áp tự động không cần hồ chứa nước. Khi mở vòi nước thì nó tự động bơm. Khóa vòi nước thì máy bơm cũng tự động tắt.
          Nguyên văn bởi dientuhn Xem bài viết
          Nếu mua máy bơm về chỉ để phục vụ mỗi việc đó thì tính kinh tế không cao. Tôi nhớ không nhầm máy của Hàn quốc khoảng trên 1 triệu gì đó.
          Theo tôi, cách của bạn viethung là hợp lý hơn. Nếu bạn sợ tràn nước thì để thùng xa máy giặt, nối thùng với máy giặt bằng một vòi nước miễn là đáy thùng nước phải bằng hoặc cao hơn chỗ đấu nước máy giặt.
          thanks các bạn nhiều

Comment

nếu bạn đã có bơm rùi thì chỉ cần mua cái rơ le áp suất về chế vào đường ống đẩy của bơm là ok mà.không thì mua thùng nước nho nhỏ rùi lắp phao điện cho bơm cũng được mà.cách này thì tôi đã dùng rùi

Comment

nhưng thùng nước của bạn đặt ở vị trí càng cao thì áp suát càng lớn thời gian giặt sẽ càng nhanh.và cặn bẩn se ít bị ứ đọng ở van từ cấp nước như vậy sẽ ít bị sự cố cấp nước

Comment

sao khong mua cái bơm áp lực cho khỏe (máy giặt chạy thì bơm chạy máy dừng thì bơm dừng) bán đầy đáng bao nhui so với tiền máy đâu thỉnh thoang tôi hay đi lắp mấy cái này mà.

Comment

bơm áp lực thì chẳng cần gì cả như bơm bình thường nhưng có van áp suất trong bơm rùi

Comment

Theo mình bạn nên mua két nước về lắp đặt đủ chiều cao cột nước để đảm bảo áp lực nước. Nếu không thì chịu khó múc nước đổ vào( chỉ áp dụng cho máy giặt cửa trên được thôi), chứ làm cái trò kia chi phí tốn kém gần bằng mua két.
                    Còn việc bạn tự đổ nước vào thì sẽ không ảnh hưởng gì cả nếu như bạn không làm nước bắn tràn vào mạch điều khiển chỉ tội mỗi lần giặt hơi bị mệt có khi hơn cả giặt tay vì phải chờ nó vò xong rồi lại múc nước để nó giũ nữa. Hì hì đã đầu tư thì làm đến cùng bạn ah.
                    Không thì bạn làm theo cách của bác 01695858286 cũng hợp lý với chi phí không quá cao nhé.

Comment

Dong co may giat xai dien the bao nhieu vay cac ban?
                      Co phai la dien da ha the xuong 12v hoac 24v?

Comment

Về tác giả

Collapse

pettomax Tìm hiểu thêm về pettomax

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X