Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy giặt Toshiba aw 8900sv

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy giặt Toshiba aw 8900sv

mình có máy giặt Toshiba aw 8900sv cắm điện bật nguồn bình thường,chọn chương trình giặt tất cả bình thường.nhưng khi nhấn nút start thì máy tắt nguồn luôn ko hoạt động.bật nguồn lên lại vẵn đươc.đã rút thử tất cả dây để loại trừ khả năng bị chạm ở động cơ vẫn vậy.nghi hư board.Bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với nhé!Thanks

Bạn thử làm như này xem có được không nhé, mình cũng gặp bệnh này rồi:
    - tháo bo mạch ra sấy khô
    - thay tụ gốm
    -hàn lại con công suất
    nếu kết quả tốt báo lại nhé....

Comment

Ko phải bạn ơi.Mình đem ra ông kia sửa.Ổng ko làm gì ma 2 lấy của mình 120K.đem về vẫnn bị.ra chỗ ổng thử thì Ok.đem về thử lại vẫn bị.ko biết sao nữa.đau cái đầu.đem board di chỗ khác thử thì ok.kiểm tra đường dây điện thì ko bị gi hic hic

Comment

Pó tay!
        Như thế thì có thể do nguồn điện nhà bạn, thử dùng qua ổn áp xem sao.
        |

Comment

Đằng nào cũng mất tiền,bạn gọi bảo hành của TOSHIBA là tốt nhất.Mình cũng dùng máy giặt Toshiba(mua tại Nguyễn KIM) máy vẫn tốt nhưng nếu trục troặc là mình gọi BH ngay nếu mình không tự sửa được

Comment

cảm ơn các bạn đã trả lời cho mình.mình đã sửa được board rồi.mất ngủ 3 đêm mới tìm ra bệnh.1 con điện trở 2,2M nó tăng giá trị lên hơn 4M nen điện hơi yếu là nó ngu luôn.Nhưng phải công nhận cái máy giặt của Thằng Toshiba nó thông minh thật.có thức với nó 3 đêm như mình thì mới hiểu được cái sự thông minh của nó!Vì là máy giặt ở nhà đang dùng nên mới chịu khó sửa vạy.chứ của khách là báo thay cả bỏad rồi hehe.

Comment

trời, R gì mà từ 2,2M tăng lên 4M mà không chết ??????

Comment

Nguyên văn bởi thanhluan326 Xem bài viết
                cảm ơn các bạn đã trả lời cho mình.mình đã sửa được board rồi.mất ngủ 3 đêm mới tìm ra bệnh.1 con điện trở 2,2M nó tăng giá trị lên hơn 4M nen điện hơi yếu là nó ngu luôn.Nhưng phải công nhận cái máy giặt của Thằng Toshiba nó thông minh thật.có thức với nó 3 đêm như mình thì mới hiểu được cái sự thông minh của nó!Vì là máy giặt ở nhà đang dùng nên mới chịu khó sửa vạy.chứ của khách là báo thay cả bỏad rồi hehe.
                Xin chúc mừng thành công của bạn,
                Trước đây cái adaptor của laptop của mình cũng bị chết con R2,2M và con tụ đất nối // với nằm ở phần nguồn,mạch drive cho con MOSFET.nhìn con 2,2M này không thấy biểu hiện gì bị hư hỏng,chi khi đo mới biết nó bị dứt.
                Mình cũng mới mua máy giặt Toshiba,bạn có thể chia sẽ chi tiết thêm về bệnh mà bạn vừa fix xong cho ae học hỏi với,biết đâu sau này máy của mình cũng giỏ chứng mình còn biết cách mà xử lý.
                Nếu cái board của nó mà dễ tháo ra khỏi máy mang vào bàn SC thì sẽ dễ dàng SC hơn là loay hoay sửa tại máy rất chật hẹp và thiếu ánh sáng phải không bạn ??????

Comment

Board của nó rất dễ tháo ra khỏi máy bạn ah.Nhưng ko dễ tháo ra khỏi cái hộp nhựa đổ đầy keo của nó đâu.

Comment

Nguyên văn bởi thanhluan326 Xem bài viết
                    Board của nó rất dễ tháo ra khỏi máy bạn ah.Nhưng ko dễ tháo ra khỏi cái hộp nhựa đổ đầy keo của nó đâu.
                    Nhưng bạn cũng phải có cách tháo được board ra thì mới thay linh kiện được chứ nhỉ????
                    Chia sẻ thêm tý đê cho ae học hỏi với.

Comment

hay ho gì đâu bạn ơi.Mình dùng vít dẹp cạy đứt hơi bị nhiều đường mạch đó.

Comment

con dien tro do nam o dau

Comment

Bạn ơi. pan này từ tháng 8/2010 rồi giờ bạn mới hỏi thì ai biết mà trả lời bạn đây.
                          Last edited by cườnghd; 13-05-2011, 09:41.

Comment

em co con may gat tosiba bat nguon len no tat luon xin các sư phụ chi giao giup em,em o xa qua ko mang ra hnoi duoc.mach khong co bien ap cac bac nhe,em da thay thach anh rui,thao bo ic nho rồi ma van khong duoc,1 con tu bi do thay roi van ko duoc,hic

Comment

may giat tosiba bat nguon tat luon?

em co con may gat tosiba bat nguon len no tat luon xin các sư phụ chi giao giup em,em o xa qua ko mang ra hnoi duoc.mach khong co bien ap cac bac nhe,em da thay thach anh rui,thao bo ic nho rồi ma van khong duoc,1 con tu bi do thay roi van ko duoc,hic

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhluan326 Tìm hiểu thêm về thanhluan326

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X