Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cứu Với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cứu Với

Các bạn ơi giúp mình với cái máy giặt của mình hiệu panasonic 7kg nó không chụi vắt. phần cơ thì mình đã kiểm tra kỷ rồi. nhưng còn phần mạch điện tử thì mình không rành lắm. có bạn nào biết giúp mình với mình cần lắm. cảm ơn các bạn nhiều.

sao o đây ko co bác nào ra tay giúp với nhỉ?....

Comment

Nguyên văn bởi tungvt123 Xem bài viết
      Các bạn ơi giúp mình với cái máy giặt của mình hiệu panasonic 7kg nó không chụi vắt. phần cơ thì mình đã kiểm tra kỷ rồi. nhưng còn phần mạch điện tử thì mình không rành lắm. có bạn nào biết giúp mình với mình cần lắm. cảm ơn các bạn nhiều.
      Máy của bạn có báo lỗi (f1,f2,..E3..) gì không?
      bạn có thể kiểm tra công tác cần gạt mở xả nước hoặc bị kẹt đường xả khi đó nước còn trong máy nó sẽ không cho thực hiện tua nhanh để vắt, hoặc bạn tháo bo mạch ra sấy khô thử xem sao.

Comment

cảm ơn bạn. máy mình chỉ hiển thị bình thường nhưng khi giặt xong đến giai đoạn vắt thì các đèn báo nhấp nháy và máy ngừng hoạt động.(máy chỉ hiển thị đèn led không có đồng hồ) đường xã thì thì đã kiểm tra rồi không bị kẹt. bo mạch thì đổ kính keo và mình đã sấy kỷ. sau khi bị chuột căm đứt dây mình nối và hàn kỷ lại thì nó bị vậy đó. mình không biết ở bo mạch điều khiển linh kiện nào đảm nhận chức năng này. bạn biết không chỉ giúp mình với.

Comment

cảm ơn bạn. máy mình chỉ hiển thị bình thường nhưng khi giặt xong đến giai đoạn vắt thì các đèn báo nhấp nháy và máy ngừng hoạt động.(máy chỉ hiển thị đèn led không có đồng hồ) đường xã thì thì đã kiểm tra rồi không bị kẹt. bo mạch thì đổ kính keo và mình đã sấy kỷ. sau khi bị chuột căm đứt dây mình nối và hàn kỷ lại thì nó bị vậy đó. mình không biết ở bo mạch điều khiển linh kiện nào đảm nhận chức năng này. bạn biết không chỉ giúp mình với.
          - bạn xem thử khi máy đã thực hiện xong quá trình giặt, thò tay kéo van xả nước rồi cho máy chạy tiếp quy trình xem...
          - kiểm tra kỹ lại xem dây nguồn cấp cho motor kéo van xả nước có bị chú tí cắn đứt không?...
          - coi lại cách nối dây của bạn...

Comment

van xả nước vận hành bình thường. và đường thoát nước vẩn thông vậy mà đến giai đoạn vắt máy báo lổi rồi ngừng hoạt động.
            nếu bạn hoăc ai đó biết linh kiện điện tử nào đảm nhận chức năng vắt thì nhờ chỉ cho mình với. cảm ơn nhiều.
            máy của mình là loại hai bo gắn với nhau phần cầu chì, role và các linh kiện hoạt động nằm riêng. còn phần điều khiển lại nằm ở bo còn lại.

Comment

van xả nước vận hành bình thường. và đường thoát nước vẩn thông vậy mà đến giai đoạn vắt máy báo lổi rồi ngừng hoạt động.
              nếu bạn hoăc ai đó biết linh kiện điện tử nào đảm nhận chức năng vắt thì nhờ chỉ cho mình với. cảm ơn nhiều.
              máy của mình là loại hai bo gắn với nhau phần cầu chì, role và các linh kiện hoạt động nằm riêng. còn phần điều khiển lại nằm ở bo còn lại.
              Máy bạn chưa hẳn hỏng bo đâu, đừng chọc ngoáy vào cho thêm bệnh vì tất cả chu trình đã thực hiện chỉ còn tăng tốc cho motor để thực hiện vắt, còn như bạn hỏi chức năng điện tử nào thực hiện chức năng vắt thì nó chính là con giải mã nhiều chân ý, con giải mã này được lâp trình PLC để điều khiển chương trình do người sử dụng đặt các chế độ giặt cho nó......vv..tốt nhất bạn nên mang ra thợ họ kiểm tra cho, bạn thử kiểm tra van đo áp xuất mực nước có bị kẹt không? nguồn cấp cho nó? bạn nối dây có bị nhầm?...

Comment

cảm ơn bạn nhiều lắm như bạn nói chắc may mình bị hỏng van đo áp rồi.

Comment

mình kiếm một cái van đo áp khác thay vào thi thấy nó không báo lổi nửa, nhưng mà vẩn chưa vắt đc. bạn cho mình hỏi thêm ý này nửa. có phải van đo áp mà khác loại máy củng không nhận đúng không?

Comment

mình kiếm một cái van đo áp khác thay vào thi thấy nó không báo lổi nửa, nhưng mà vẩn chưa vắt đc. bạn cho mình hỏi thêm ý này nửa. có phải van đo áp mà khác loại máy củng không nhận đúng không?
                    Bạn thử ktra công tắc cửa (khi đóng cửa máy có cái nãy tì vô đó), ctac này hư nó cũng không vắt vì khi vắt quay với tốc độ cao nó buộc của phải đóng chặt cho an toàn.

Comment

bạn thử chạy riêng chế độ vắt được không. xem lại phao nươc và cả cái ông nhựa màu trắng nữa.

Comment

Về tác giả

Collapse

tungvt123 Tìm hiểu thêm về tungvt123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X