Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy giặt hiệu panasonic NA F65GS cần giúp đỡ.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi denchuavn Xem bài viết
    tôi đang dùng máy giặt SANYO ,máy chỉ hoạt động khi nước đầy(mức cao nhất dù mình đặt ở mức nước nào)các bạn giúp tôi sứa pan này với .Cám ơn thật nhiều.
    Trước tiên bạn sấy thử van áp lực xem sao, tiếp đến nếu không được thì vi điều khiển có thể làm việc không ổn định dẫn đến tình trạng luôn kích mở triac cho van cấp nước đến khi nào van áp lực nước chịu áp suất lớn nhất nó mới ngắt được, bạn để ý cái tụ giấy(tụ kiểu vỏ như giấy bóng quấn quanh đó, thường nó nằm cuối bo mạch) thay thử xem sao....

Comment

Nguyên văn bởi cườnghd Xem bài viết
      vậy à. tôi ở tp, vậy là có nhiều khả năng đc uống cà phê buôn mê thuột rồi. ngày xưa tôi cũng làm kỹ thuật cho đài nhưng chỉ là đài phường thôi, năm 2003 lai sang đài loan làm kỹ thuật cho một cty điện tử.
      vậy ah, hẹn gặp lại .....(0988135856)

Comment

ok. anh tên gi, bao nhiêu tuổi rồi?. có gd riêng chưa?. tôi tên Cường 40t một vợ một con. đt 09323 78882

Comment

Nguyên văn bởi cườnghd Xem bài viết
          ok. anh tên gi, bao nhiêu tuổi rồi?. có gd riêng chưa?. tôi tên Cường 40t một vợ một con. đt 09323 78882
          oh! em tên cảnh, 38t, có 2 cháu rùi... thanks

Comment

vậy cũng ngang ngang tuổi nhưng hơn một con. khi nào về quê nhớ alo nhé

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
              oh! em tên cảnh, 38t, có 2 cháu rùi... thanks
              Bác Cảnh làm nghề khác rồi thế có còn ít tài liệu về bo máy lạnh, giặt k cho em xin 1 ít

Comment

cần giúp đỡ

em chào các bác. các bác cho em hỏi em đang sửa con máy giặt panasonic mã là NA-F65GS
                hiện tượng là máy em bấm nút mở nguồn nó ko có hiện tượng gì cả. em đã kiểm tra đường nguồn vào 220v có , nguồn 5v cho vxl có, kiểm tra nút ấn vẫn tốt và em kiểm tra mạch bảo vệ thì thấy rắc rối quá bác nào biết bệnh này xin chỉ giúp em với em lần mãi mà chưa ra. em cảm ơn các bác nhiều

Comment

Nguyên văn bởi hanoivip1986 Xem bài viết
                  em chào các bác. các bác cho em hỏi em đang sửa con máy giặt panasonic mã là NA-F65GS
                  hiện tượng là máy em bấm nút mở nguồn nó ko có hiện tượng gì cả. em đã kiểm tra đường nguồn vào 220v có , nguồn 5v cho vxl có, kiểm tra nút ấn vẫn tốt và em kiểm tra mạch bảo vệ thì thấy rắc rối quá bác nào biết bệnh này xin chỉ giúp em với em lần mãi mà chưa ra. em cảm ơn các bác nhiều
                  Bác thay thạch anh 3 chân + 2 tụ bi, nếu không được bác kiểm tra đường 50Hz xem thế nào. Chúc thành công.

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện.

Comment

Nguồn vào, 5V cho VXL có, phím tốt. Làm theo chỉ dẫn bác tdt7993 thôi

Comment

em chào anh pvc28 ạ. em cũng đang sửa con máy panasonic mã là NA-F65GS máy bị mất nguôn ko có hiện tượng gì. em đã kiểm tra nguồn cấp 5v cho VXl có đủ và cũng đã thay thạch anh,và kiểm tra nút ấn mở nguồn vẫn tốt. làm như anh hướng dẫn trên này vậy mà vẫn chưa được, anh có cách nào chỉ giúp em với em mới sửa lên chưa biết về dòng này lắm mong anh chỉ giúp em cảm ơn anh ạ.

Comment

em chào anh pvc28 ạ. em cũng đang sửa con máy panasonic mã là NA-F65GS máy bị mất nguôn ko có hiện tượng gì. em đã kiểm tra nguồn cấp 5v cho VXl có đủ và cũng đã thay thạch anh,và kiểm tra nút ấn mở nguồn vẫn tốt. làm như anh hướng dẫn trên này vậy mà vẫn chưa được, anh có cách nào chỉ giúp em với em mới sửa lên chưa biết về dòng này lắm mong anh chỉ giúp em cảm ơn anh ạ.
                        Bạn kiểm tra kỹ đường mạch in hay bị ten rỉ, hoặc bị đứt , thay luôn mấy con tụ lá gần vxl xem sao.

Comment

Về tác giả

Collapse

cườnghd Tìm hiểu thêm về cườnghd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X