Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho em xin sơ đồ mạch điện đèn sạc ắc quy hiệu Lioa loại 6V.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

minh sai nguồn pin nhưng role van ko đóng,o đây mình chưa nói tới sạc, chỉ muốn giải quyết sài nguồn pin đèn sáng thôi,có chỗ nào sai xót mong các pro chi giùm

Comment

Nguyên văn bởi ichitea606 Xem bài viết
      minh sai nguồn pin nhưng role van ko đóng,o đây mình chưa nói tới sạc, chỉ muốn giải quyết sài nguồn pin đèn sáng thôi,có chỗ nào sai xót mong các pro chi giùm
      ít ra bác cũng chụp cái ảnh đưa lên đấy chứ nói suông thì cũng pó tay!
      ý mình là dùng nguồn thì nghiệm chuẩn ấy chứ ko phải nguồn sạc, nguồn sạc thì khi sạc nó ko sáng đâu?mà nếu accu tốt rồi thì ko sao, đề phòng vậy thôi.
      ĐT: 0972 20 58 68
      Gmail:

Comment

ah mach nay thì đúng hon nè các pro ơi Click image for larger version

Name:	den sac.jpg
Views:	1
Size:	125.3 KB
ID:	1350479
        minh chẳng biết xóa cái hình up sai lên mong các bác thông cảm, tôi qua co tra datasheet con c9014 thì ra chân B năm giữa giờ có lẽ so đồ chính xác la o dưới đó (đèn sạc)
        Attached Files
        Last edited by ichitea606; 26-08-2011, 08:54.

Comment

bạn cứ tách riêng b/A nguồn ra -cắm điện vào -đo 2 chân ra =9v ~ là ok.
          đèn sạc chạy aq 6v các loại kentom.sanic.honjian...đều thay 2 con cs d882 là chạy tốt.
          nếu thay vào mà chạy nóng cs thì bA xung phải cuốn lại-nghi ngờ ct thì dùng tuavit nối tắt để thử

Comment

chỉ có cách quấn lại BA đó thôi,tôi đã quấn một cái rồi,cũng không khó lắm đâu.

Comment

dan sac họnianda

các bác cho em hỏi vài nguyên nhân về đèn sạc honjanda này nha!!!!
              * hiện tượng bật nút power on mà đèn ko cháy:
              - kt thì thấy hai con D882 bị hỏng, đi mua về hay vào xog xui hết,nhưng khi bật nguồn thì lại bị nóng hai con này,kt mãi mà ko pk ly do tại sao??? các bác nào bit chỉ giúp giùm e thksnhiee!!!1

Comment

nhà em có 2 em đèn pin sạc to đùng, bh thì đều không lên đèn, cắm điện vào thì cái cục sạc nó báo sáng nhưng vừa charge vừa full =)) chả hiểu gì. Bỏ ra bật đèn không lên. Em cắm thử cái đèn led của nó ( em tháo ra) vào đầu + - của pin tiểu, thấy nó lỏe tí tí chắc tại ít V quá =)) Nghĩa là ko hỏng đèn đâu các bác nhở. Bh thì em làm thế nào, em chả biết gì về mạch. Hay bác nào chỉ em cách kiểm tra xem ac quy có chết hay không, thì biết ngay tại mạch. Chứ em không biết gì về điện

Comment

cái này phần lớn là do biên áp xung thôi. bạn thay cái khác là được. nhớ kiểm tra kĩ con tụ pi 104j ngay tại chân c con D882 nữa nhé.
                  Cữa Hàng Sửa Chữa ĐT

Cữa Lò - Nghệ An
                  YM:

Comment

các bác cho em hỏi vài nguyên nhân về đèn sạc honjanda này nha!!!!
                    * hiện tượng bật nút power on mà đèn ko cháy:
                    - kt thì thấy hai con D882 bị hỏng, đi mua về hay vào xog xui hết,nhưng khi bật nguồn thì lại bị nóng hai con này,kt mãi mà ko pk ly do tại sao??? các bác nào bit chỉ giúp giùm e thksnhiee!!!1
                    cái này phần lớn là do biên áp xung thôi. bạn thay cái khác là được. nhớ kiểm tra kĩ con tụ pi 104j ngay tại chân c con D882 nữa nhé.
                    Cữa Hàng Sửa Chữa ĐT

Cữa Lò - Nghệ An
                    YM:

Comment

delete

delete............................................ .................................................. .................................................. ...........
                      Last edited by ndp62; 04-07-2012, 11:43.

Comment

à đèn này mình nhà có 1 cái nhưng nó sạc 1 tiếng là báo đầy không đầy nữa

Comment

Nha co den sac ac quy 6 v dien ra co den khong sang bong moi giup Minh nhe

Comment

Nguyên văn bởi luongnhilove Xem bài viết
                            den ko sang dut bong mua bong khac thay vao đèn ko sáng thì đứt bóng mua bóng khác thay vô
                            Sống chậm lại - Nghĩ khác đi - Yêu thương nhiều hơn

Comment

den ko sang dut bong mua bong khac thay vao đèn ko sáng thì đứt bóng mua bóng khác thay vô
                              Sống chậm lại - Nghĩ khác đi - Yêu thương nhiều hơn

Comment

bóng nào o sáng mới được nếu bóng sợi đốt là do đứt tóc LED thì bị chập ,đứt còn bóng compac thì kiểm tra mạch kích điện
                                Đời là một chiếc bậc thang Sự học là một quyển vở không trang cuối cùng

Comment

Về tác giả

Collapse

dangthanh57 Tìm hiểu thêm về dangthanh57

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X