Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho em xin sơ đồ mạch điện đèn sạc ắc quy hiệu Lioa loại 6V.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em xin sơ đồ mạch điện đèn sạc ắc quy hiệu Lioa loại 6V.

Tình hình là em có 1 cái đèn sạc ắc quy hiệu Lioa loại 6V, cắm sạc đèn nạp vẫn báo, mà đến khi sạc xong đèn lại không sáng . Các bác có biết nó hỏng cái gì và cách sửa ko? Hay bác nào có sơ đồ mạch điện thì cho em với

chắc hỏng ắc quy rồi.đèn có hoạt đọng bt ko
    Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
    Web :

Comment

Nguyên văn bởi phamtinh.dt Xem bài viết
      chắc hỏng ắc quy rồi.đèn có hoạt đọng bt ko
      Ắc quy vãn tốt nhưng đèn ko sáng. Bạn có sơ đồ mạch điện ko cho mình xin với. Thanks.

Comment

thông thường đèn loại này dùng tran ko sáng hay hỏng tran
        Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
        Web :

Comment

Mình kiểm tra bóng tran vẫn bình thường. Ko biết nó hỏng cái gì nữa, hix.

Comment

chào các bậc tiền bối , xin giúp tôi với ; chả là tôi vừa mua một đèn nạp xách tay hiệu HONJIANDA sx tại cty TNHH sx- tm-dv HOÀNH KIẾN ĐẠT tp HCM , về dùng dược mấy hôm , nay tự nhiên ko tắt được . Bật công tắc sang OFF đèn vẫn sáng , dùng đồng hồ đo công tắc vẫn tốt ko liền mạch , chẳng hiểu bị chập ở đâu nữa ,xin các cao thủ chỉ giùm . Rất cám ơn .

Comment

Nguyên văn bởi dangthanh57 Xem bài viết
              Ắc quy vãn tốt nhưng đèn ko sáng. Bạn có sơ đồ mạch điện ko cho mình xin với. Thanks.
              Mạch đèn sạc có rất nhiều loại, muốn sơ đồ riêng thì phải tự tìm hiểu, nhiều khi phải tự vẽ lấy thôi. Sau đây là một sơ đồ mang tính tham khảo.
              Attached Files
              Last edited by thienpht; 06-06-2011, 10:03.

Comment

Nguyên văn bởi thienpht Xem bài viết
                Mạch đèn sạc có rất nhiều loại, muốn sơ đồ riêng thì phải tự tìm hiểu, nhiều khi phải tự vẽ lấy thôi. Sau đây là một sơ đồ mang tính tham khảo.
                Cho phép mình hỏi hơi gà một chút: Mình cũng có một đèn nạp ắc quy 6v tự động bật khi mất điện và hiện tại bị hỏng, tình trạng như sau:
                - Bật công tắc 1 bóng thì sáng nhưng bật cả hai bóng thì cả hai đều không sáng. Sờ vào vỏ nơi có bảng mạch thì nóng ran.
                - Mình đã mở ra kiểm tra thì thấy có một biến áp, trên BA có đề CH 20 và hình như bị cháy vì nhìn thấy nó đổi mầu và rất nóng.
                Câu hỏi đặt ra và nhờ các chuyên gia tư vấn như sau:
                - Có phải biến áp bị cháy không?
                - Nếu biến áp cháy thì có thể dùng BA của bóng tiết kiệm điện 20w thay vào được không? hoặc tư vấn cho mình mua BA (nếu không thể thay được...).
                Rất cảm ơn các bác!
                Website: ;

Comment

Có ai giúp mình vấn đề này với.
                  Website: ;

Comment

có pro nào tư vần giùm mình với Tình hình đèn sạc nhà mình Role không đóng điện. tải đã được ngắt ra rồi,khi cắm điện sạc thì 2 led đều sáng,kiểm tra 2 tran van binh thường. Một đầu của cuộn dây role=6v (nguồn bình) dầu còn lại 4v (đang ở chế độ off) có ai giúp mình với

Comment

bật chế độ on thì đầu dây kia vẫn vậy

Comment

mấy cái đèn sạc này ưa hỏng TRAN công suất và hay cháy biến áp sạc lắm, tự nó vọt lên 12v AC chưa nắn luôn.Nặng nhất vẫn là cái BA xung và con tụ 104 ở gần 2 tran công suất hay bị nứt lắm, kiểm tra cho thật kỹ vào, tốt nhất khi sửa thì dùng nguồn tự chế sau đó rồi lắp accu vào mà thử.
                        trong khi sửa một cái đèn sạc em có vẽ lại sch, mấy bác load về xem ó giúp đc gì ko? (file mở bằng protues, e copy mạch lại rồi mô phỏng xem nó có chạy ko?)
                        Attached Files
                        ĐT: 0972 20 58 68
                        Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi ichitea606 Xem bài viết
                          có pro nào tư vần giùm mình với Tình hình đèn sạc nhà mình Role không đóng điện. tải đã được ngắt ra rồi,khi cắm điện sạc thì 2 led đều sáng,kiểm tra 2 tran van binh thường. Một đầu của cuộn dây role=6v (nguồn bình) dầu còn lại 4v (đang ở chế độ off) có ai giúp mình với
                          cả 2 led đều sáng thì hỏng biến áp sạc hoặc accu rồi bạn.Bạn đo áp AC chưa nắn lọc của biến áp sạc bao nhiêu, nếu là >12v thì BA đó hỏng rồi.
                          kiểm tra xem role có tran nào điều khiển ko? có thì kiểm tra con tran đó xem sao?
                          nếu đc chụp tấm hình cái mạch của bạn lên đây,mọi người xem mới giúp bạn đc!
                          Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnganvn Xem bài viết
                            Cho phép mình hỏi hơi gà một chút: Mình cũng có một đèn nạp ắc quy 6v tự động bật khi mất điện và hiện tại bị hỏng, tình trạng như sau:
                            - Bật công tắc 1 bóng thì sáng nhưng bật cả hai bóng thì cả hai đều không sáng. Sờ vào vỏ nơi có bảng mạch thì nóng ran.
                            - Mình đã mở ra kiểm tra thì thấy có một biến áp, trên BA có đề CH 20 và hình như bị cháy vì nhìn thấy nó đổi mầu và rất nóng.
                            Câu hỏi đặt ra và nhờ các chuyên gia tư vấn như sau:
                            - Có phải biến áp bị cháy không?
                            - Nếu biến áp cháy thì có thể dùng BA của bóng tiết kiệm điện 20w thay vào được không? hoặc tư vấn cho mình mua BA (nếu không thể thay được...).
                            Rất cảm ơn các bác!
                            1 bóng sáng bình thường thì chắc biến áp chưa cháy đâu, bạn kiểm tra vị trí công tắc chỗ mà chuyển 1 bóng với 2 bóng thử xem, kiểm tra lại mấy con tụ gần đó.
                            BA đổi màu chưa chắc đã cháy, mình sửa một vài cái cũng nghi nó cháy nhưng vẫn bình thường, có lẽ là sắp di chăng!
                            BA đó cháy thì chỉ có quấn lại thôi chứ mua ko có, hàng độc quyền thì phải, bác nào biết thì mách cho ae với, em cũng có cái mạch bị cháy BA quăng trong xó rồi.
                            Gmail:

Comment

đây là mach phần nguồn của nó xin mọi người chĩ giúpClick image for larger version

Name:	MACH DEN SAC.jpg
Views:	1
Size:	124.7 KB
ID:	1350475

Comment

Về tác giả

Collapse

dangthanh57 Tìm hiểu thêm về dangthanh57

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X