Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đèn sạc xách tay ko tắt đc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đèn sạc xách tay ko tắt đc

chào các bậc tiền bối , xin giúp tôi với ; chả là tôi vừa mua một đèn nạp xách tay hiệu HONJIANDA sx tại cty TNHH sx- tm-dv HOÀNH KIẾN ĐẠT tp HCM , về dùng dược mấy hôm , nay tự nhiên ko tắt được . Bật công tắc sang OFF đèn vẫn sáng , dùng đồng hồ đo công tắc vẫn tốt ko liền mạch , chẳng hiểu bị chập ở đâu nữa ,xin các cao thủ chỉ giùm . Rất cám ơn .

Buồn quá , ko có cao thủ nào giúp đỡ và trả lời giùm , loay hoay mãi mà vẫn ko dược . Đèn sạc tôi mua chạy ac quy 6v5Ah , được sạc qua biến thế và bộ nắn dòng lắp ở đế đèn , mạch của đèn gồm một mê điện tử nhỏ gọn , mà ko biết chập hay chết con linh kiện nào mà ko tắt được , công tắc ko vấn dề gì . Mong các sư phụ chỉ giáo . Rất rất cám ơn .

Comment

Có lẽ bóng đèn của bạn được đóng ngắt bằng một con Transistor. Bạn xem dây điện từ đèn nối với con nào thì thay con khác có số giống như vậy.

Comment

Bạn không nói đèn sạc của bạn sử dụnq dùng loại bóng gì thì khó đoán quá. Sử dụng bóng sợi đốt, led hay bong neon có cách điều khiển khác nhau.
        Trường hợp bác Sơn Hà nói chắc là nói đến loại đèn dùng bóng sợi đốt (led) rùi
        Thất nghiệp :(

Comment

chụp tấm hình cai mạch cho trực quang đi pro ơi!

Comment

Đèn sạc mà tôi nói dùng bóng neon hình chư U đui ở phía đỉnh đèn . Đèn có 2 công tắc ; một công tắc là ON - OFF , một cái là L - H . Vẫn chưa được .

Comment

bac thu kiểm tra 2 con transistor D882 sem có bị chập CE không

Comment

Ặc. Chập D882 thì nó sáng bằng niềm tin và hi vọng à ? Loại đèn neon này thường đk bằng cách dùng công tắc để cấp nguồn phân cực cho 2 tran dao động qua 2 con trở khoảng vài trăm ôm vào cực B . Bác kiểm tra lại công tắc đi. E nghi cái công tắc chập lắm ?
                Thất nghiệp :(

Comment

Em cũng nghĩ do công tắc chập.nhỡ nó có con tran làm công tắc thì......ôi bạn kt mạch va phân tích chút chắc có kq ngay thôi mà
                  Phương -Hải Dương
                  Email:
                  Fb

Comment

Nguyên văn bởi dangthanh57 Xem bài viết
                    chào các bậc tiền bối , xin giúp tôi với ; chả là tôi vừa mua một đèn nạp xách tay hiệu HONJIANDA sx tại cty TNHH sx- tm-dv HOÀNH KIẾN ĐẠT tp HCM , về dùng dược mấy hôm , nay tự nhiên ko tắt được . Bật công tắc sang OFF đèn vẫn sáng , dùng đồng hồ đo công tắc vẫn tốt ko liền mạch , chẳng hiểu bị chập ở đâu nữa ,xin các cao thủ chỉ giùm . Rất cám ơn .

Mình vừa sửa 1 pan giống như bạn nói, đo con transistor D818 (con nhỏ) thấy chập c-e, thay con khác vào ok.
                    (mình chưa khảo sát kỹ nhưng nghĩ là công tăc điều khiển con này cấp nguồn cho mạch dao động, con này bị chập nên công tắc mất tác dụng)

Comment

Về tác giả

Collapse

dangthanh57 Tìm hiểu thêm về dangthanh57

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X