Thông báo

Collapse
No announcement yet.

quạt hơi nước hiệu TIFA ko chạy?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

AK. Mà cai cau chi nhiet no nam o dau vay Bac. Vi no co bon day vao dong co nen minh khong biet cai nao het. Vả lai o nha minh cung khong co dong ho do nua thi lam sao?

Comment

Nguyên văn bởi lovefriendly Xem bài viết
      AK. Mà cai cau chi nhiet no nam o dau vay Bac. Vi no co bon day vao dong co nen minh khong biet cai nao het. Vả lai o nha minh cung khong co dong ho do nua thi lam sao?
      cầu chì đó hình vuông , màu trắng ở trên cuộn dây bên trong động cơ , phải tháo động cơ ra mới thấy .

Comment

Làm sao biết nó có bị cháy hay không chứ!

Comment

Làm sao biết nó có bị cháy hay không chứ!
          Bác phải có đồng hồ mới đo được.
          Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
          Mobile: 0914.796.896.

Comment

Vậy đồng hồ giá khoảng bao nhiêu là dùng được. Giá thoáng tí nhak Bac. Mình ở HCM

Comment

delete double post
              Attached Files

Comment

Click image for larger version

Name:	JMJJCAXMYZ8BCAUGS351CA76G2F7CA8XSHW1CAH7SD0UCAONRVEGCA099TRCCACMRKW0CAB9D2K3CANM5NKKCAQBPCL9CA9L.jpg
Views:	1
Size:	2.3 KB
ID:	1376345
                Nguyên văn bởi biphuc Xem bài viết
                cầu chì đó hình vuông , màu trắng ở trên cuộn dây bên trong động cơ , phải tháo động cơ ra mới thấy .
                Mình cũng bị cháy 1 cái cầu chì nhiệt, 2A-250V(như hình) ,bạn cho hỏi ở Hà nội mua cái cầu chỉ nhiệt ở đâu với??

Comment

Vậy đồng hồ giá khoảng bao nhiêu là dùng được. Giá thoáng tí nhak Bac. Mình ở HCM
                  Bác mua một cái đồng hồ chỉ để sửa một cái quạt thì tốt nhất mang ra tiệm họ làm cho nhanh.
                  Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được

Comment

Nguyên văn bởi ndp62 Xem bài viết
                    [ATTACH=CONFIG]63264[/ATTACH]
                    Mình cũng bị cháy 1 cái cầu chì nhiệt, 2A-250V(như hình) ,bạn cho hỏi ở Hà nội mua cái cầu chỉ nhiệt ở đâu với??
                    Nó là cầu chì nhiệt nên bác phải xem cả nhiệt độ nữa rồi ra tiệm bán điện tử mà hỏi, có nhiều loại, hình dáng có thể khác nhau, chỉ cần nhiệt độ giống nhau là được.

Comment

HiHI . Ngoai sửa quạt ra thì cũng mày mò tí về cơ điện nữa mà. Các bác có tài liệu về cơ diện tử từ cơ bản đến nâng cao share choe em với. E cũng muốn tụ học thêm về môn này nữa. Nhất là các loại mạch điều khiển đó. Nhung giờ thì vẫn chưa có gì trong đầu cả. Chẳng hiểu mô tê gì hết

Comment

Nguyên văn bởi ndp62 Xem bài viết
                        [ATTACH=CONFIG]63264[/ATTACH]

mình kéo nó ra , rồi vặn chéo 2 chân vào nhau . Thế là xong ! hi hi

Comment

Mình có cái Tifa tf-299R. Hiện tại đang tung xác truy tìm nguyên nhân để chữa chứng bệnh cắm điện vào là tự quay, bấm các nút điều kiển thì vẫn còn nhận lệnh nhưng bấm nút tắt hản thi có tiếng bíp mà vẫn quay như điên, Remote cách đây 1 năm vẫn có bấm được giờ thì ko có tín hiệu nữa. trên Boarb mạch dùng Ic SN74HC164N và con CF745, lên Nhật Tảo thì mua được 1 con SN74HC164N định thay xem sao. Anh em cao tay có thể hướng dẫn mình sửa chữa dc xin chân thành hậu tạ.

Comment

Nguyên văn bởi thachdaigai Xem bài viết
                            Mình có cái Tifa tf-299R. Hiện tại đang tung xác truy tìm nguyên nhân để chữa chứng bệnh cắm điện vào là tự quay, bấm các nút điều kiển thì vẫn còn nhận lệnh nhưng bấm nút tắt hản thi có tiếng bíp mà vẫn quay như điên, Remote cách đây 1 năm vẫn có bấm được giờ thì ko có tín hiệu nữa. trên Boarb mạch dùng Ic SN74HC164N và con CF745, lên Nhật Tảo thì mua được 1 con SN74HC164N định thay xem sao. Anh em cao tay có thể hướng dẫn mình sửa chữa dc xin chân thành hậu tạ.
                            Bác kiểm tra máy con triac cấp nguồn cho động cơ xem có con nào bị chạm không. Kiểm tra từ chân IC về xem thế nào, nếu triac không chết thì dễ chết IC lắm.

Comment

mong ae giúp đỡ, chú mình mới đưa cái máy TIFA mình kiểm tra thấy các nút nhấn bị hư đã thay nhưng bấm vẫn k được.
                              còn động cơ thì mình thử điện áp 220v nó vẫn chạy bình thường

Comment

mình có 1 cái máy TiFA nó bị yếu điện áp vdc bấm nút k on/off không được, mình test điện áp 220v vào thì đc chạy bình thường
                                trường hợp này là bị gì vậy

Comment

Về tác giả

Collapse

hoc nua hoc Tìm hiểu thêm về hoc nua hoc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X