Thông báo

Collapse
No announcement yet.

quạt hơi nước hiệu TIFA ko chạy?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• quạt hơi nước hiệu TIFA ko chạy?

xin chào các bạn, mình có cái quạt hơi nước hiệu TIFA đang chạy ngon lành ko chạynữa, mở ra thấy đứt cầu chì và chết con triac và đtrở khiển cho cái motor đảo gió, em mở ra thay motor và thay triac đtrở luôn khi cấm điện vào thì motor chính quay liền còn tất cả các phím bấm ko thấy có tính hiệu gì hết, cho em hỏi thêm cái bơm nước nó có tới 2 cặp dây vào , em thấy 1 cặp vô điện 220VAC còn cặp kia là gì vậy,,,,xin hướng dẫn cách khắc phục cám ơn nhiều...

Bạn gửi ảnh cái bơm nước của quạt đó thì mọi người mới biết được ntn.
    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
    Mobile: 0914.796.896.

Comment

cái bơm nước nó 1 cặp vô 220vac và 1 cặp vô 12vdc, còn cái mạch ko khiển được, cấp điện toàn mạch motor chính chạy, còn mạch đk ấn các phím ko thấy ăn uống gì hết,

Comment

bạn kt kỹ mấy con triac,kha năng có 1 con bi nối tắt rồi.nên chạy thẳng o đk đuoc

Comment

Nguyên văn bởi ngongan Xem bài viết
          bạn kt kỹ mấy con triac,kha năng có 1 con bi nối tắt rồi.nên chạy thẳng o đk đuoc
          xin thưa với bác cái quạt này bị hư con thạch anh 455E nên không bấm được nút nào... chán quá chủ thớt bán ve chai cách đây gần 2 tháng rồi...

Comment

xin chào các anh em cũng có 1 cái mạch giống như gì, em đã thay hết mấy con triac rồi và thay luôn con ic nữa nhưng bấm ko ăn uống gì hết,,,xin giúp em với...thank

Comment

Nguyên văn bởi khampha2010 Xem bài viết
              xin chào các anh em cũng có 1 cái mạch giống như gì, em đã thay hết mấy con triac rồi và thay luôn con ic nữa nhưng bấm ko ăn uống gì hết,,,xin giúp em với...thank
              bạn thay IC gì chứ, mạch loại này hư chỉ có con IC điều khiển thôi vì đa số là nó lúc nào cũng có dính 220VAC vào để điều khiển triac . Mình cũng có cái quạt nước hư IC điều khiển, đem tới hãng là mua con khác nhưng thôi tự viết code làm mạch lại luôn ^^!

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                bạn thay IC gì chứ, mạch loại này hư chỉ có con IC điều khiển thôi vì đa số là nó lúc nào cũng có dính 220VAC vào để điều khiển triac . Mình cũng có cái quạt nước hư IC điều khiển, đem tới hãng là mua con khác nhưng thôi tự viết code làm mạch lại luôn ^^!
                chào anh chung1608 em ra nhật tảo mua được con ic rồi mà đem về nhà gắn vô cũng không chạy vậy là hư thêm cái gì vậy anh,,,,xin anh giúp đỡ...cám ơn.

Comment

ic tên gì vậy bạn

Comment

ic samsung s3f9454bzz rồi mình kiểm tiếp gì vậy anh,,,,,

Comment

Nguyên văn bởi khampha2010 Xem bài viết
                      ic samsung s3f9454bzz rồi mình kiểm tiếp gì vậy anh,,,,,
                      con này là VDK cần phải đc nạp chương trình bạn à.

Comment

Xin chao anh chung1608. Em cũng có một con tifa các phần khác vẫn hoạt động bình thường chỉ có động cơ quạt chính là không chạy tui. A co thể cho em biết nó bị gì không và lam sao để sữa. Thank nhiu

Comment

Nguyên văn bởi lovefriendly Xem bài viết
                          Xin chao anh chung1608. Em cũng có một con tifa các phần khác vẫn hoạt động bình thường chỉ có động cơ quạt chính là không chạy tui. A co thể cho em biết nó bị gì không và lam sao để sữa. Thank nhiu
                          Bác kiểm tra tụ quạt, đo các cuộn dây xem có bị đứt không? Kiểm tra xem quạt có bị bó không, quạt bị bó thường hay đứt cầu chì nhiệt (nếu có).
                          Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được

Comment

Tụ quạt vẫn quay nhẹ khi quay bằng tay bác ak. Không biết nó có bị vấn đề về mạch khong nhỉ? Em cũng chưa rành về vấn đề bác nói lắm. Bác có thể cụ thể hơn tí đi nhak. Cảm ơn nhìu! Con của em là TF-399SP
                            Last edited by lovefriendly; 01-04-2013, 15:02.

Comment

Nguyên văn bởi lovefriendly Xem bài viết
                              Tụ quạt vẫn quay nhẹ khi quay bằng tay bác ak. Không biết nó có bị vấn đề về mạch khong nhỉ? Em cũng chưa rành về vấn đề bác nói lắm. Bác có thể cụ thể hơn tí đi nhak. Cảm ơn nhìu! Con của em là TF-399SP
                              Muốn biết bị mạch hay không bác cho quạt chạy đo điện xem có cấp ra quạt không là xong ngay

Comment

Về tác giả

Collapse

hoc nua hoc Tìm hiểu thêm về hoc nua hoc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X