Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bếp từ không có từ.

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi anlaimobile Xem bài viết
    Tôi có một một chiếc bếp từ. nhưng cắm điện không thấy nó biểu hiện gì, cắm điện nó vẫn im thin thít bác nào biết mách cho em vói
    Bác tháo nó ra, tháo mâm từ ra, kiểm tra cầu chì, cầu diode, và mấy con diode chỉnh lưu nữa. Tiếp theo kiểm tra xem có nguồn 18V ở chân 3 con 339 ko ? 5v ở chân out con 7805 ko? Cứ kiểm tra lần lượt rồi hỏi tiếp. Mà kiểm tra luôn dây nguồn vào bếp luôn nhé
    Trần Quang Định
    0932299590

Comment

• bếp từ bị bệnh: công suất rất yếu.

đun nước mà mãi không sôi được, chỉ lăn tăn thôi. xin các bác chỉ giáo. e có tới 3 cái bị như vậy.

Comment

• Nguyên văn bởi xuanthuy68 Xem bài viết
        đun nước mà mãi không sôi được, chỉ lăn tăn thôi. xin các bác chỉ giáo. e có tới 3 cái bị như vậy.
        Thay thử cái tụ 5mf và IGBT125N xem sao nhé....

Comment

• Nguyên văn bởi xuanthuy68 Xem bài viết
          Bệnh của bác thì đầu tiên hãy kiểm tra con cảm biến nhiệt ở mặt bếp. Chính mình đã gặp một con có con điện trở nhiệt ở mặt bếp nhưng không có tác dụng vì nó lỗi do người ráp thiếu dây câu (ký hiệu thường bắt đầu bằng chữ cái Jxxx) từ socket cắm điện trở nhiệt tới IC. không biết có lỗi hàng loạt hay không thì mình không biết nhưng lỗi là do sản xuất. À! trước khi nhận bếp bị tình trạng như vậy thì cái mặt bếp vỡ tan. Sau đó phải chế mặt bếp khác xài cho tới giờ luôn

Comment

• tôi có bếp từ hiệu phillips hd 4917 khi mở power --- start nó báo lỗi e1, bếp kêu tit tit...tit tit. mình power để tắt nhưng quạt quay mãi không chịu tắt. mấy bác có thể chỉ cho em biết nó bị gì không

Comment

• bác đo mấy con điện trở to di bác' e cũng vừa sửa 1 con bị lỗi e4, đo thấy chết con điện trở 820k, thay vao` ok luôn. Đồng thời bác xem lại cầu điot và sò công suất, tụ 5mf luôn =]]

Comment

• e có cái bếp từ cứ cắm điện vào thi đèn led sáng khoảng 5s rồi tắt ngúm luôn. rút phích ra cắm lại vẫn thế. mong các bác tư vấn dùm e !

Comment

• Nguyên văn bởi 0001 Xem bài viết
                  e có cái bếp từ cứ cắm điện vào thi đèn led sáng khoảng 5s rồi tắt ngúm luôn. rút phích ra cắm lại vẫn thế. mong các bác tư vấn dùm e !
                  như thế này đến ông giời cũng chụi,chứ đừng nói đến anh em trên diẽn đàn này.

Comment

• Nguyên văn bởi Thuan76 Xem bài viết
                    Bếp nhà em bị nổ cầu chì nguyên nhân do chết sò đã thay, bếp điều khiển được bình thương nhưng cho chảo lên thì không thấy nóng. Kiến thức về điện tử có hạn lên có bác nào biết địa chỉ chuyên sửa bếp từ chỉ em biết với. Em xin chân thành cảm ơn.
                    Chẳng thấy bác nào trả lời về hiện tượng bếp không có từ mấy nhỉ ! cao thủ nào từng sửa đươc bếp từ không có từ thì chia sẻ anh em với ! e từng sửa 1 con thay từ a tới z mà vẫn không dc ! đèn 8050 8550 , con 7850, sò, igbt, tụ 5 mf ! điện trở đo thì thấy tất cả đều bt ! cao thủ nào chia sẻ kinh nghiệm đi ! thankssssssssssssssss

Comment

• Nguyên văn bởi mrdemonbk Xem bài viết
                      chào các bác!

Em có 1 bếp từ hiệu Midea. Do để lâu ngày không xài nên bị gián chui vô làm tổ. Sau khi tháo ra lau chùi quét dọn, khi lắp lại vào thì có 1 sợi dây lòi ra không biết cắm vào đâu??? Sợi dây này có 1 đầu 2 chân cắm vào bo mạch với kí hiệu là IGBT, đầu còn lại kiểu thanh thép dẹp tròn có 1 lỗ ở giữa để bắt ốc vào 1 chỗ nào đó mà em không biết.

Em dự đoán là nó gắn vào con IGBT phía dưới cục nhôm tản nhiệt, nhưng khi kê vô lỗ tròn trên con IGBT và gắn cục tản nhiệt lên thì không thể bắt ốc được.

Vậy cho em hỏi là đầu còn lại của sợi dây đó cắm vào đâu và như thế nào? Để e kiếm máy chụp hình rồi up hình cho các bác xem sau.
                      =]] cái này là dây mát thì phải. 1 đầu cắm vào mạch ( cẩn thận nhầm với rắc cắm quạt ) 1 đầu bắt ốc vào con tản nhiệt !=]]

Comment

• Nguyên văn bởi truonghuyen
                        mình cũng có con bếp từ Bluestone cũng bị tình trạng không có từ. Cắm điện bếp vẫn lên bình thường đặt nồi lên bấm các chế độ nấu vẫn nấu bình thường tất cả các chế độ , nhưng không thấy nóng , bếp không có từ ,mình cũng lấy ampe kìm đo dòng nhưng không có dòng của bếp chi 0,5A thôi . Mong các cao thủ trên diễn đàn chỉ giúp
                        Mang ra thợ cho nhanh bác ạ cho ae thợ kiếm miếng cháo, nếu không bác cũng bớt chút thời gian đọc hết topic thì biết mình sẽ phải làm gì khi muốn người khác giúp (k biết đo đạc sơ qua, không ảnh ọt, k biết nguyên lý mấy mạch cơ bản của bác Tien post đầu trang thử hỏi mọi người giúp bác kiểu gì) chắc phải cao thủ mới giúp đc chứ thấp thủ chắc pó tay
                        Đời bể khổ :

Comment

Về tác giả

Collapse

Thuan76 Tìm hiểu thêm về Thuan76

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X