Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bếp từ không có từ.

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Chào các huynh cho mình hỏi chút nha , 2 cái tụ 0.33 và 5mf sao mua không có và có thể thay thế bằng con tụ nào được vậy? ( không biết thay bằng tụ đề của quạt được không vậy? Bếp từ của mình cũng hư rồi , mong các huynh giúp đở.Thanks
    |

Comment

bếp nhà em đang dùng thì chỉ còn đèn nguồn màu xanh nháy và còi kêu. các bác giúp em với.

Comment

nhà mình cũng có một cái bếp từ,mới mua được một thời gian, một hôm dùng thì tự nhiên thấy nổ cầu trì, tháo ra và kiể tra thì thấy chết con sò 3 chân, mình đã đi mua và thay nó, nhưng và bếp vẫn k hoạt động bthường được, nguồn vào vẫn có vì quạt vẫn quay, các phím điều khiển vẫn dùng được nhưng có điều là khi đặt bếp nên rồi mà nó k nóng, cứ kêu tít tít hoài ah, bác nào cao tay chỉ giúp em với, nick: luongngoctruc1708 hoặc sdt 0984178835. Thanks!!

Comment

Nguyên văn bởi trucngoc88 Xem bài viết
          nhà mình cũng có một cái bếp từ,mới mua được một thời gian, một hôm dùng thì tự nhiên thấy nổ cầu trì, tháo ra và kiể tra thì thấy chết con sò 3 chân, mình đã đi mua và thay nó, nhưng và bếp vẫn k hoạt động bthường được, nguồn vào vẫn có vì quạt vẫn quay, các phím điều khiển vẫn dùng được nhưng có điều là khi đặt bếp nên rồi mà nó k nóng, cứ kêu tít tít hoài ah, bác nào cao tay chỉ giúp em với, nick: luongngoctruc1708 hoặc sdt 0984178835. Thanks!!
          Bạn có dùng đúng nồi của nó không vậy?phải là nồi dành riêng cho bếp từ mới được .
          |

Comment

ban nen thay mot con fet co ma hieu la IR25N120 va nho kiem tra cai CAPA 5mi tu nay hay bi kho cho nen no lam cho con so bi chet sau khi ban thay song ma ban sua dung khong nong thi ban nen kiem tra may con tro co chi so nhu sau 47k no lam gan mach cong suat thuong hay bi dut hoac tang chi so minh thuong sua ban nay rat nhieu chuc ban thanh cong

Comment

các bác ơi?
              giúp em sửa cái bếp từ MIDEA: em cắm điện vào (quạt quay, đèn báo xáng) -> 1s sau tắt toàn bộ.
              giúp em với các bác nha thank!

Comment

Thay con FGA25N120 là ok
                Điện Tử - Vân Tình
                ĐC: Tổ 3, Ngũ Kiên, Vĩnh Tường, Vĩnh Phúc
                ĐT: 0904601666_0912729363_0964017171

Comment

hix em đang sửa con bếp từ mà không chạy được.
                  hiển thị vẫn có,mà bật lên là hiện "2000" bấm vào các nút điều khiển cũng có tác dụng, cứ kêu bip bip, nhưng được khoảng 10s thì nó chỉ hiển thị như lúc mới găm điện a.em sửa một xí thì tự nhiên thấy cái tụ 5uf lọc nguồn từ cầu diode, bị xì ra khói um tùm.định thay mà hỏi xem ý kiến của mấy đại ca đã. hee
                  bếp của em là philip

Comment

xin chào các bạn, tôi ở q7 tp.hcm bếp của tôi model m610 đang nấu bình thường tự nhiên bây giờ nó không nhận ra nồi nữa,,,ko để nồi lên thì máy chạy vẫn bình thường, còn để nồi lên nó kêu bíp bíp và đèn led báo nguồn chớp theo tiếng bíp...xin hướng dẫn cách khắc phục,,, cám ơn nhiều..

Comment

Làm ơn cho mình hỏi mua mấy con tụ 0.33 và 5 uF này sao không có vậy ? mình có thể thay bằng tụ nào tương đương được không? xin cám ơn!
                      |

Comment

XIn chào các huynh bếp từ của em đã thay tụ 0.3 và 5mf , con sò FGA 25N120 và con cảm ứng nhiệt luôn rồi , giờ thì nó đã chạy nhưng chỉ nấu nước vừa hơi sôi là cảnh báo E0 , em cũng đã thoa kem giải nhiệt luôn mà nó vẫn bị vậy . Vậy có huynh nào gặp trường hợp này mà sửa được rồi xin chỉ giúp cho , em đã hết cách rồi.
                        |

Comment

xin chào các bạn, bếp từ mình bị chết con cảm biến nhiệt, nhưng mình không biết mua ở đâu, bạn nào biết hướng dẫn dùm, cho mình địa chỉ và tên cửa hàng luôn nhe...mình ở quận 7,,,

mail : siemens_2005@yahoo.com yh: siemens_2005

cám ơn các bạn nhiều...

Comment

xin chào bạn, bạn ở đâu vậy mình ở quận 7, mình có đi hỏi mua con cảm biến rồi mà không có, không biêt mua ở đâu,,,,
                            Last edited by siemens_2005; 05-11-2009, 10:33.

Comment

Mình có Bếp Từ MIDEA xài được 1 năm, nay cho cái chảo dầy thường nấu hàng ngày nó khg nhận, cứ kêu beep, beep. Lấy cái chảo inox xi đặt lên lại bình thường, tức là có hiện tượng kén chảo. Anh em nào gặp xin chỉ em cách kiểm tra link kiện nào hỏng. Cám ơn
                              Last edited by nguyenms; 03-12-2009, 13:26.

Comment

Nguyên văn bởi nguyenms Xem bài viết
                                Mình có Bếp Từ MIDEA xài được 1 năm, nay cho cái chảo dầy thường nấu hàng ngày nó khg nhận, cứ kêu beep, beep. Lấy cái chảo inox xi đặt lên lại bình thường, tức là có hiện tượng kén chảo. Anh em nào gặp xin chỉ em cách kiểm tra link kiện nào hỏng. Cám ơn
                                Các anh chị cho tôi hỏi.

Bếp từ cảu tôi loại MD 610 mua về đun bình thường. Sau đó cắm vào đun thì Nút Power sáng nhấp nháy và có tiếng kêu sau 1 phút tự tắt Power đi. bật đi tắt lại nhiều lần vẫn như vậy. Các chức năng trên màn hình vẫn điều khiển tốt.
                                Các anh chị giúp hộ em cái em không biết gì về bếp từ này cả.

Comment

Về tác giả

Collapse

Thuan76 Tìm hiểu thêm về Thuan76

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X