Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mình cần giúp đỡ về máy giặt toshiba AW-8400SV

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mình cần giúp đỡ về máy giặt toshiba AW-8400SV

Mình có cái máy giặt Toshiba AW-8400SV đã sử dụng ~ 4 năm, bây giờ nó phát bệnh là khi mở, bấm nút star để giặt thì nước chỉ chảy vô rất ít (chắc khoảng 0,5 lít) và nó giặt luôn dù không có nước. Kể cả khi điều chỉnh mức nước vào là nhiều hay ít thì nó vẫn vậy, sau đó tôi đổ nước từ bên ngoài vào thì nó cũng giặt được và vẫn xả nước bình thường nhưng sau đó lại không vắt được lúc đó nó kêu tít tít mấy lần và hai dãy đèn báo mức nước và chế độ giặt nhấp nháy qua lại liên tục, một lúc sau thì tắt. Thiết lập chế độ giặt vẫn như trước đây. Không biết có phải do cái cảm biến mức nước bị trục trặc hay không hay là cái gì khác nữa? Nhờ bác pvc28 và các cao thủ ra tay chỉ dùm, Thanks các pro nhiùuuu !!!
    Last edited by vdhoan; 21-10-2011, 00:34.

Nguyên văn bởi vdhoan Xem bài viết
    Mình có cái máy giặt Toshiba AW-8400SV đã sử dụng ~ 4 năm, bây giờ nó phát bệnh là khi mở, bấm nút star để giặt thì nước chỉ chảy vô rất ít (chắc khoảng 0,5 lít) và nó giặt luôn dù không có nước. Kể cả khi điều chỉnh mức nước vào là nhiều hay ít thì nó vẫn vậy, sau đó tôi đổ nước từ bên ngoài vào thì nó cũng giặt được và vẫn xả nước bình thường nhưng sau đó lại không vắt được lúc đó nó kêu tít tít mấy lần và hai dãy đèn báo mức nước và chế độ giặt nhấp nháy qua lại liên tục, một lúc sau thì tắt. Thiết lập chế độ giặt vẫn như trước đây. Không biết có phải do cái cảm biến mức nước bị trục trặc hay không hay là cái gì khác nữa? Nhờ bác pv28 và các cao thủ ra tay chỉ dùm, Thanks các pro nhiùuuu !!!
    bác kiểm tra phao nước xem sao nó chỉ loanh qoanh cái phao thôi
    VT
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

Code:
      VT
      Trước tiên xin cảm ơn bác!
      Nhưng nếu cái phao hư thì có thể nước không chảy vào được nhưng nó vẫn phải vắt được chứ nhể ?!

Comment

Nguyên văn bởi vdhoan Xem bài viết
        Code:
        VT
        Trước tiên xin cảm ơn bác!
        Nhưng nếu cái phao hư thì có thể nước không chảy vào được nhưng nó vẫn phải vắt được chứ nhể ?!
        lỗi phao nó hiểu sai trạng thái
        http://baohanhbeptu.vn
        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
        ĐT: 0967 403 123

Comment

Trước tiên bạn kiểm tra sensor nước xem có bị gỉ sét không? Sau đó kiểm tra công tắc lồng giặt, tếp đến là công tắc cửa. Nếu mọi thứ ổn ta tính tiếp.
          Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
          Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
            Trước tiên bạn kiểm tra sensor nước xem có bị gỉ sét không? Sau đó kiểm tra công tắc lồng giặt, tếp đến là công tắc cửa. Nếu mọi thứ ổn ta tính tiếp.
            Công tắc cửa vẫn tốt, trước đây mình vẫn mở cửa khi nước chảy vào để giặt và khi cửa mở nước vẫn chảy vào đủ ở mức điều chỉnh và nó vẫn giặt bình thường chỉ đến khi vắt nếu không đóng cửa thí nó kêu tít tít và nhấp nháy đèn. Còn cái công tắc lồng giặt thì nó nằm chỗ nào và tác dụng ra sao nhỉ, các bro chỉ dùm. Xin cảm ơn rất nhìu!

Comment

bạn thử dò đường dây dẫn điện từ phao nước đến socket bo, xem điện trở có cao không.

Comment

Máy của bác theo em thì dễ bị lỗi sensor nước lắm. Bác kiểm tra xem rồi thay con khác đi xem thế nào? Còn cái công tắc lồng giặt có tác dụng khi máy bị mất thăng bằng lồng quay sẽ lắc mạnh chạm vào đó và máy sẽ ngắt.
                Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được

Comment

Nguyên văn bởi thien.nnt64 Xem bài viết
                  bạn thử dò đường dây dẫn điện từ phao nước đến socket bo, xem điện trở có cao không.
                  Máy của bác theo em thì dễ bị lỗi sensor nước lắm. Bác kiểm tra xem rồi thay con khác đi xem thế nào? Còn cái công tắc lồng giặt có tác dụng khi máy bị mất thăng bằng lồng quay sẽ lắc mạnh chạm vào đó và máy sẽ ngắt.
                  XIn cảm ơn các bác!
                  Tui sẽ xem lại ngay, nếu có gì còn vướng mắc xin các cao thủ chỉ giáo tiếp

Comment

Bác có thể cho biết cái sensor nước nó hoạt động theo nguyên lý như thế nào không, cái sensor nước nó năm ngay cạnh dưới đáy bồn nước hay chỗ cái ống hơi (hay là ống nước gì đấy nó nhỏ bằng ngón tay trỏ, mầu trong) dẫn lên vậy? Cảm ơn nhìu!
                    Last edited by vdhoan; 22-10-2011, 19:19.

Comment

Cảm ơn bác!
                      Cái sensor là chỗ có cái ống hơi dẫn phải không vậy, cái này nó hoạt động theo nguyên lý nhưthế nào vậu các bác?
                      Còn chỗ có cái ống hơi dẫn lên (nằm cạnh lồng và ở dưới đáy) là cái bộ nén hơi khi có nước chảy vào lồng giặt có phải không? nếu bộ nén hơi này bị hư thì tháo ra như thế nào các bác nhỉ? Nhờ các bác chỉ giáo. Thanks các bác nhiùu!

Comment

Mở nắp trên đằng sau ngay chỗ cấp nước vào ấy, tháo ra có 1 cái tròn tròn màu trắng mà cái ống màu trong đi từ lồng lên, sau đó dùng lục lăng way theo chiều ngược kim đồng hồ đến bao giờ được mức nứơc như ý thì thôi, nếu k được nữa thì mua mới hoặc mang ra thợ sửa.
                        Dân không chuyên rất mong được giúp đỡ

Comment

Bác dùng lục lăng chỉnh cũng được nhưng sẽ không chuẩn như ban đầu được. Con sensor này nó hoạt động theo nguyên lý là thay đổi điện trở khi áp suất nước tăng hay giảm. Ở bên dưới bác không cần quan tâm làm gì vì ở đó nó liền với lồng giặt rồi không tháo ra được đâu.

Comment

Nguyên văn bởi anh112361025 Xem bài viết
                            Mở nắp trên đằng sau ngay chỗ cấp nước vào ấy, tháo ra có 1 cái tròn tròn màu trắng mà cái ống màu trong đi từ lồng lên, sau đó dùng lục lăng way theo chiều ngược kim đồng hồ đến bao giờ được mức nứơc như ý thì thôi, nếu k được nữa thì mua mới hoặc mang ra thợ sửa.
                            Bác dùng lục lăng chỉnh cũng được nhưng sẽ không chuẩn như ban đầu được. Con sensor này nó hoạt động theo nguyên lý là thay đổi điện trở khi áp suất nước tăng hay giảm. Ở bên dưới bác không cần quan tâm làm gì vì ở đó nó liền với lồng giặt rồi không tháo ra được đâu.
                            Xin cảm ơn các bác!
                            Tui sẽ coi lại con sensor, nếu nó bệnh có sửa được kg cá bác nhỉ hay phải mua mới? Thanks nhìu!

Comment

Bác k cần wan tâm là lượng nước của nó có như lúc đầu hay k chỉ wan tâm là sau khi chỉnh bằng lục lăng xong thì lượng nước vào lồng jặt có vừa ý với bác hay k thui.
                              Dân không chuyên rất mong được giúp đỡ

Comment

Về tác giả

Collapse

vdhoan Tìm hiểu thêm về vdhoan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X