Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hư hỏng phần nào trên bo máy giặt Sanyo

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hư hỏng phần nào trên bo máy giặt Sanyo

Máy giặt Sanyo ASW-U150AT. Nhờ các anh hướng dẫn giùm: khi bấm star mâm giặt quay đảo chìu 4 giây rồi ngưng,tiếp đến mô tơ trộn bột giặt hoạt động,khoảng 2 phút sau 2 van nước vào được cấp điện đồng thời van tháo nước ra hoạt động và mô tơ quay kéo luôn lồng máy quay như vắt

Pan này chắc là do bạn sáng tác ra rồi, thực tế không có đâu. ec ec....
    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
    Mobile: 0914.796.896.

Comment

Chắc chắn là như thế các anh ạ. Mình đã thay 2 IC 2003A, IC 4069, IC 393. Chưa thay IC 24C02 L1 và IC chính.Lúc xãy ra tình trạng trên, mình bấm star thì tất cả đều ngưng và bấm star một lần nữa thì máy lại hoạt động bình thường. Tất cả các led, buton đều tốt.

Comment

Nguyên văn bởi thien.nnt64 Xem bài viết
        Máy giặt Sanyo ASW-U150AT. Nhờ các anh hướng dẫn giùm: khi bấm star mâm giặt quay đảo chìu 4 giây rồi ngưng,tiếp đến mô tơ trộn bột giặt hoạt động,khoảng 2 phút sau 2 van nước vào được cấp điện đồng thời van tháo nước ra hoạt động và mô tơ quay kéo luôn lồng máy quay như vắt
        khả năng boad mạch bị ẩm, bạn sấy khô boad + van áp lực xem sao.....

Comment

cảm ơn các bạn đã chia sẻ với mình. Mình đã mượn được board khác để thử, thì lúc van nước vào hoạt động van xả vẫn đóng kín. Mình đã sấy khô board và chấm chì hết chân của IC chính. Nếu thời điểm nước vào, van xả rút mình chỉ cần bấm tạm dừng rồi bấm lại khởi động thì máy hoạt động bình thường.Nhờ các bạn hướng dẫn cho mình nhiệm vụ và sơ đồ chân IC 24C02 L1. Không biết có phải pan IC này không. Cám ơn các bạn rất nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi thien.nnt64 Xem bài viết
            cảm ơn các bạn đã chia sẻ với mình. Mình đã mượn được board khác để thử, thì lúc van nước vào hoạt động van xả vẫn đóng kín. Mình đã sấy khô board và chấm chì hết chân của IC chính. Nếu thời điểm nước vào, van xả rút mình chỉ cần bấm tạm dừng rồi bấm lại khởi động thì máy hoạt động bình thường.Nhờ các bạn hướng dẫn cho mình nhiệm vụ và sơ đồ chân IC 24C02 L1. Không biết có phải pan IC này không. Cám ơn các bạn rất nhiều.
            ic này thực chất nó chỉ là ic đảo thôi, nó nhận nhiệm vụ từ ic chính để điều khiển đóng mở (giống như cái công tắc) cấp cho triac thông qua điện trở 560k, bạn cần kiểm tra kỹ trước khi thay ic này: chân 8 (GND), chân 4(Vcc)

24C02 datasheet

Comment

Cảm ơn bạn pvc28 cùng tất cả các bạn đã giành nhiều thời gian chia sẻ và giúp đỡ. Mình sẽ cẩn thận hơn như lời khuyên của quý bạn. Chúc các bạn luôn có sức khỏe và luôn thăng tiến trong nghề nghiệp.

Comment

đó là ic nho chú.nhầm lẫn tai hại

Comment

ic 24c02 là ic nhớ chương trinh hoạt động của máy.con này có phần mềm cài đặt sẵn của máy do nhà sản xuất .và có phần nhớ tạm thời do người sử dụng.con này khi bị lỗi phần mềm thì máy của ta như người thiếu đi phần lão bộ.
                  ic này lắp ở ti vi khi lỗi cũng gây lên tình trạng vậy
                  ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

ic393 co tác dung gi vay các bác co the cho em biet được không

Comment

Về tác giả

Collapse

thien.nnt64 Tìm hiểu thêm về thien.nnt64

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X