Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin chỉ giáo chấn lưu điện tử

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin chỉ giáo chấn lưu điện tử

tui có mua chấn lưu điện tử của china+đèn 22w ( loại đèn tủ ) khi cắm điện xài được khoảng 1h là đèn nhấp nhái liên tục,khi rút điện ra cắm lại sáng được khoảng 1h thì hiện tượng nhấp nhái có lại,có ai biết là do bóng đèn kém chất lương hay là chấn lưu kém ,mong được giúp đỡ cám ơn.
    EMAIL:camdong2006@yahoo.com.hk

ko phải do bóng đèn
    Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
    Web :

Comment

chấn lưu bị lỗi đó bạn,bạn kiểm tra thay con tụ"mồi",nó có tác dụng như tăcte,nó đc nối với 2 chân bóng đèn ở 2 bên khác nhau.
      Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

[QUOTE=kehuydiet092;443579]chấn lưu bị lỗi đó bạn,bạn kiểm tra thay con tụ"mồi",nó có tác dụng như tăcte,nó đc nối với 2 chân bóng đèn ở 2 bên khác nhau.[/QUTH
        Theo bạn thì nên thay tụ mồi thông số bao nhiêu?đèn 22w.con tụ hiện tại thông số là 3A472J

Comment

vậy là bóng bị "răn" có các sóng chạy qua chạy lại chứ ko phải nhấp nháy phải ko bạn?theo mình nghĩ là do bạn mua bóng và chấn lưu ko "đồng bộ" nhau nên bị vậy,bạn thử thay con tụ đó là 332(điện áp chịu đựng của nó pải cao từ 630v trở lên),đó là thông số con tụ ở bóng compac dạng đông 20w
          Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Bảng điện áp chịu đựng của tụ theo kiểu ký hiệu "3A472" như sau:
            A = 1; B = 1,25; C = 1,6; D = 2,0; E = 2,5; F = 3,15; G = 4; H = 5,0; J = 6,3; K = 8.
            Số đứng trước chữ cái nói trên là số con số không (0).
            Ví dụ 2C = 1,6 và 2 con số 0 nữa (= dịch dấu phẩy sang phải 2 vị trí), vị chi là 160(V).

Ký hiệu tụ 3A472 là tụ 4,7nF/1000V, bạn thay tụ có giá trị nhỏ hơn để tăng tần số hoạt động của mạch chấn lưu thì đèn bớt nháy, chẳng hạn 2J332 như ý kiến của "Kẻ Hủy diệt".
            Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Chân thành cám ơn ý kiến của các bạn,mình sẽ thay thử xem sao.

Comment

Chân thành cám ơn ý kiến của các bạn,mình sẽ thay thử xem sao.

Comment

Về tác giả

Collapse

camdong Tìm hiểu thêm về camdong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X