Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch inverter hiệu suất cao

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch inverter hiệu suất cao

Mạch inverter này xài cũng ok lắm, nhưng em muốn biết mấy con ic trong mạch này là gì, bác nào cao thủ xin giúp dùm em với ạ. xong em sẽ post tất cả các mạch, vì gấp quá nên chưa chụp kịp.

Nguyên văn bởi d&delectric Xem bài viết
    Mạch inverter này xài cũng ok lắm, nhưng em muốn biết mấy con ic trong mạch này là gì, bác nào cao thủ xin giúp dùm em với ạ. xong em sẽ post tất cả các mạch, vì gấp quá nên chưa chụp kịp.
    con 8 chân có thể là ic555 còn con nhiều chân bên cạnh có thể la ic324. bạn thử xem đường nguồn nó vào nhung chân nào. mà bạn chụp ko hết mạch nên khó chính xác lắm

Comment

em chụp hết rồi anh ạ, cái bo nó có nhiu đó à. còn em bên là 5 con D718, nói chung mạch cũng đơn giản lắm.

Comment

Mạch này chạy trong máy Korista của việt nam sản xuất. con số 8 chân ne555 con 2 làHD74ls73 con tiếp là Hd74 ls 08p cong suất D718 . chúc vui

Comment

em cám ơn anh chiến nhiều nha, em sẽ thử xem.

Comment

em cám ơn anh chiến nhiều nha, em sẽ thử xem.
            vụ này bác phải vẽ sơ bộ mạch của nó ra, rồi up lên nhờ bác viettien123 phân tích mạch và cho bạn tên ic chính xác ngay, tôi cũng đọc mấy bài kiểu ic mài số này rồi mà bác viettien tìm ra đấy...

Comment

bác cho em hỏi mình muốn nhờ bác ấy thì vào đâu ạ, em mới vào nên còn gà lắm. thanhk

Comment

đây là mạch sóng vuông, đánh cho BA sắt bên ngoài, công suất ko quá 100w
                TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                092 2838 712 --->>

Comment

không phải như bác superhieu1 nói đâu, công suất tầm 400W, công suất còn phụ thuộc vào bao nhiêu con D718 nữa chứ.

Comment

không phải như bác superhieu1 nói đâu, công suất tầm 400W, công suất còn phụ thuộc vào bao nhiêu con D718 nữa chứ.
                    c/s thì chưa dùng chưa biết nhưng phụ thuộc thì cũng phị thuộc vào nhìu thứ BA,Tran,mạch.......
                    good luck !!!

Email:
                    Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                      c/s thì chưa dùng chưa biết nhưng phụ thuộc thì cũng phị thuộc vào nhìu thứ BA,Tran,mạch.......
                      good luck !!!
                      m tán thành ý kiến này! m mới vào nghề nhưng làm kích cơ cũng biết nhiều chút, mong được chỉ giáo thêm!^^

Comment

biet ngay sẽ bị bắt bẽ mà, chán thật, bây giờ thế này, bạn nhìn trực diện vào mạch, thấy con tip41 ==> công suất max, còn mún câu trans D bên ngoài bao nhiêu thì nó to lên bấy nhiêu, nhưng tối đa 5 cặp (theo ly thuyết), bạn biết tại sao ko?
                        TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                        092 2838 712 --->>

Comment

bác cho em hỏi mình muốn nhờ bác ấy thì vào đâu ạ, em mới vào nên còn gà lắm. thanhk

bạn vào đây tìm hiểu tôi đã nói rất rõ rồi đấy : http://www.dientuvietnam.net/forums/...h-500va-88866/

VT
                          http://baohanhbeptu.vn
                          Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                          Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                          ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi superhieu1 Xem bài viết
                            biet ngay sẽ bị bắt bẽ mà, chán thật, bây giờ thế này, bạn nhìn trực diện vào mạch, thấy con tip41 ==> công suất max, còn mún câu trans D bên ngoài bao nhiêu thì nó to lên bấy nhiêu, nhưng tối đa 5 cặp (theo ly thuyết), bạn biết tại sao ko?
                            1 con TIP này cũng dư sức kéo mấy con D718 mà anh!
                            Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                            Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi superhieu1 Xem bài viết
                              đây là mạch sóng vuông, đánh cho BA sắt bên ngoài, công suất ko quá 100w
                              anh nhầm rồi!cái inverter này dư sức mấy trăm W ấy chứ
                              Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                              Keep moving forward...

Comment

Về tác giả

Collapse

d&delectric Tìm hiểu thêm về d&delectric

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X