Thông báo

Collapse
No announcement yet.

máy giặt toshiba cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• máy giặt toshiba cần giúp

e làm cái máy giặt lần đầu tiên này nó bị bệnh như sau khi cắm điện vào bật on thì motor tự quay em thay 2 con tri ac khác vào thì motor ko quay nhưng nó gừ gừ hai con triac nóng gian cho e hỏi là có phải bật main nên để hàn vào ko hay cắm từ trên xuuông vẫn đượce cắm từ trên xuống số con triac zin của máy là bcr12pm con con e thay là fs10kh hai con này chân nó có giông nhau ko các bác và e thay con này vào được ko hay phải con zin của máy xin các bác chỉ giúp có bị lỗi phần nào nữa ko e xin cám ơn

Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
    e làm cái máy giặt lần đầu tiên này nó bị bệnh như sau khi cắm điện vào bật on thì motor tự quay em thay 2 con tri ac khác vào thì motor ko quay nhưng nó gừ gừ hai con triac nóng gian cho e hỏi là có phải bật main nên để hàn vào ko hay cắm từ trên xuuông vẫn đượce cắm từ trên xuống số con triac zin của máy là bcr12pm con con e thay là fs10kh hai con này chân nó có giông nhau ko các bác và e thay con này vào được ko hay phải con zin của máy xin các bác chỉ giúp có bị lỗi phần nào nữa ko e xin cám ơn
    Bác Thay con Bt 139 vào xem sao? Tốt nhất là nên hút chân ra thay vào thì sẽ an toàn hơn.
    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
    Mobile: 0914.796.896.

Comment

http://www.datasheetcatalog.org/data.../126858_DS.pdf
      http://pdf1.alldatasheet.com/datashe...EX/FS10KM.html

Coi datasheet thì con fs10k không thích hợp để thay cho con brc12
      có lẽ 2 con brc12 bị thông chân luôn nên có hiện tượng motor tự làm việc, bạn phải tháo nó ra khỏi mạch thay cho nó an toàn, lấy bóng đèn sợi đốt làm tải thay motor để thử, khi nào ổn mới đóng motor vào, bạn có thể thay bằng con bcr16...

Comment

bạn nên kiếm con Tria ắc này ở máy bãi ve chai khong thiếu ji vùa rẻ vùa xịn , do thông số nó đặc thù nên thay con khác chủng loại là motror chạy nó bị gằn , và gựt gựt
        http://baohanhbeptu.vn
        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
        ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
          http://www.datasheetcatalog.org/data.../126858_DS.pdf
          FS10KM pdf, FS10KM description, FS10KM datasheets, FS10KM view ::: ALLDATASHEET :::

Coi datasheet thì con fs10k không thích hợp để thay cho con brc12
          có lẽ 2 con brc12 bị thông chân luôn nên có hiện tượng motor tự làm việc, bạn phải tháo nó ra khỏi mạch thay cho nó an toàn, lấy bóng đèn sợi đốt làm tải thay motor để thử, khi nào ổn mới đóng motor vào, bạn có thể thay bằng con bcr16...
          Vi minh cũng ko phải la dân điện tử nên ban cho mình hỏi cánh kiểm tra con BRC12 nay như thế nào xác định là nó hong hay ko nhỉ? Thnaks các bạn nhìu

Comment

Nguyên văn bởi crownvn Xem bài viết
            Vi minh cũng ko phải la dân điện tử nên ban cho mình hỏi cánh kiểm tra con BRC12 nay như thế nào xác định là nó hong hay ko nhỉ? Thnaks các bạn nhìu

Cách xác định chân của TRIAC, để VOM ở thang Rx1 , đặt que đo vào một chân cố định, còn que còn lại đảo gữa hai chân còn lạinếu kim không lên thì ta đảo hai que đo với nhau và đo như trên kim không lên thì chân cố định là chân T2. Ta đặt que đen vào chân A và que đỏ vào một trong hai chân còn lại, sau đó lấy dây nối gữa chân T2 kích với chân còn lại ( chân không đặt que đỏ). Nếu kim lên và thả ra kim tự giữ thì chân đó là chân G. Chân còn lại là chân T1.
            Đối với loại triac này : triac tốt thì đo T1-G cả 2 chiều kim đều lên, đo T2-G và T1-T2 cả 2 chiều không lên > tốt.
            đo T1 +T2 kim lên > tèo...

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
              Cách xác định chân của TRIAC, để VOM ở thang Rx1 , đặt que đo vào một chân cố định, còn que còn lại đảo gữa hai chân còn lạinếu kim không lên thì ta đảo hai que đo với nhau và đo như trên kim không lên thì chân cố định là chân T2. Ta đặt que đen vào chân A và que đỏ vào một trong hai chân còn lại, sau đó lấy dây nối gữa chân T2 kích với chân còn lại ( chân không đặt que đỏ). Nếu kim lên và thả ra kim tự giữ thì chân đó là chân G. Chân còn lại là chân T1.
              Đối với loại triac này : triac tốt thì đo T1-G cả 2 chiều kim đều lên, đo T2-G và T1-T2 cả 2 chiều không lên > tốt.
              đo T1 +T2 kim lên > tèo...
              Thank bạn nhùi nghe!. Mình sẽ làm theo hướng dẫn & thử.
              Bạn giúp minh thêm 1 ý nữ là Mình đang có con Triac BCR1AM-12 sử dụng trong mạch điều khiển quạt treo tường Minh nghi ngờ con nay hỏng nên muôn thay thế bằng 1 con khác tương đương bạn tra cứu giúp minh sang loai tương đương với vì đung loại này minh ko tim mua được,Còn cách xác định chân cũng giông như con Triac BCR12 như trên kovaayj ban? .Thank again!
              Last edited by crownvn; 30-12-2011, 16:35.

Comment

Nguyên văn bởi crownvn Xem bài viết
                Thank bạn nhùi nghe!. Mình sẽ làm theo hướng dẫn & thử.
                Bạn giúp minh thêm 1 ý nữ là Mình đang có con Triac BCR1AM-12 sử dụng trong mạch điều khiển quạt treo tường Minh nghi ngờ con nay hỏng nên muôn thay thế bằng 1 con khác tương đương bạn tra cứu giúp minh sang loai tương đương với vì đung loại này minh ko tim mua được,Còn cách xác định chân cũng giông như con Triac BCR12 như trên kovaayj ban? .Thank again!
                Bác thay con BT131 tương đương đó, cách đo như nhau.
                Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                Mobile: 0914.796.896.

Comment

Chào cả nhà.Con máy giặt nhà em là Panasonic NA-F70B1 nó bị hiện tượng như sau.E bật nguồn lên Ấn Start thì nó quay mấy cái rồi báo lỗi.EM đo van cấp nước điện trở vẫn 5K,van áp lực vẫn OK.E đo điện áp cấp vào van nước thi được có 66VAC.Nếu khi em chọn mức nước mới Ấn Start thì ban đầu đc 220VAC sau đó về 66VAC và báo lỗi luôn.Mong cả nhà giúp đỡ !

Comment

Về tác giả

Collapse

vui_dt Tìm hiểu thêm về vui_dt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X