Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Board nguồn máy giặt SanYo

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
    Máy giặt sanyo này nó gim sẵn 2 con tụ 184 cho 2 chân TA rồi bác Dương, tuy nhiên đôi khi có thể bỏ đi đc...vậy em nghĩ cũng có thể thay như bác nói với 2 con tụ 15-22 phải kg bác ?
    mình đã thử và thành công nhiều ... đúng như tính chất thạch anh dao động 3 chân cũng như 2 chân nhưng có thêm 1 cặp tụ bên trong !

--- Các bác chuyên làm cái này nên kiếm 1 cái máy đo tần số ( hoặc oscilloscope ) ... thay thạch anh hay kiểm tra rất dễ dàng xem có dao động hay không , tần có chính xác ( chuẩn hay không ) . Thông thường thạch anh là linh kiện ít khi bị chết ! ( trong 1 mạch điện nói chung )
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
      mình đã thử và thành công nhiều ... đúng như tính chất thạch anh dao động 3 chân cũng như 2 chân nhưng có thêm 1 cặp tụ bên trong !

--- Các bác chuyên làm cái này nên kiếm 1 cái máy đo tần số ( hoặc oscilloscope ) ... thay thạch anh hay kiểm tra rất dễ dàng xem có dao động hay không , tần có chính xác ( chuẩn hay không ) . Thông thường thạch anh là linh kiện ít khi bị chết ! ( trong 1 mạch điện nói chung )
      Thanks...lại cái vụ osilo đến giờ vẫn chưa mua đc bác ạ...

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
        Thanks...lại cái vụ osilo đến giờ vẫn chưa mua đc bác ạ...
        Máy móc ngày ngày càng tinh vi, phức tạp ... nên sắm dần đôi khi thấy hữu ích cho công việc ... Chứ mãi theo kinh nghiệm , theo các pan bệnh ( học kiểu truyền mồm ngày xưa ) rồi áp dụng ... cũng chưa chắc hoàn toàn đúng trong 1 số trường hợp ( nhất là bệnh chập chờn, chập cheng ) nên cần có đồ chơi ... để giảm bớt đầu óc !

Nếu không có thì cũng phải nghĩ ra cách " chế " đồ chơi , đồ nghề cho riêng mình để phục vụ công việc chứ nhỉ ?
        Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi novatoi Xem bài viết
          hi anh em
          Tình hình là ngày nay mình cũng gặp con máy giặt sanyo ASW-F72NT cũng bị trường hợp mất nguồn.
          Cũng dựa vào các hướng dẫn trên thì mình đã rút con thạnh anh 3 chân 400M (màu xanh) ra và thay vào đó là con thạch anh 2 chân 400M, (vì mình tìm thạch anh 3 chân 400M không có). Nguồn lên được rồi nhưng khi khởi động thì nó báo lỗi EC, tra mã lỗi thì lỗi tín hiệu phao, mình đã kiểm tra phao và dây ok hết. không biết lỗi này phải do thay không đúng thạch anh không. chỉ thử bo mạch chứ chưa có tải, vì khách đem bo mạch tới mà mình thì không có máy để thử.
          EC của sanyo là không có tải mà nhỉ? Không có môtor nên nó báo lỗi.
          Dân không chuyên rất mong được giúp đỡ

Comment

Nhà tôi có cái máy giặt sanyo 6kg lồng đứng bị lỗi.Cắm điện vẫn chọn đc các chế độ giặt nhưng khi bấm start thì lồng giặt giữa khẽ nhich rồi dừng,các đen nháy và loa kêu bip bip.Để nguyên vậy thì lồng giặt, đèn còi cứ lặp lại.Đã hàn lại TA sắt và 4m nhưng bệnh như cũ.Nhờ AE tư vấn giùm

Comment

chào các bác .xin mọi người giup đỡ e con máy giặt panasonic cưa đứng 7kg đời 2 vỉ .hiện tại máy bấm nguồn ko lên . e đã tháo vỉ ra ktra các nguồn 5v va 12v đủ .đã thay thạch anh 4m nhưng kicks nguồn ko lên .2 chân kick nguồn nối qua công tắc nhìn mạch mơ nguồn đơn giản nhưng e ko hỉu mạch pana nguyên lý mở nguồn như nào ,mong các cao thủ nói thêm ve mạch nguồn pana này .e kamr ơn .

Comment

xin các bác cho e bit con diot ổn áp ở chân mip291 ổn áp bao nhiêu v .e kam ơn

Comment

mạc nguồn máy giặt pấnonic

Comment

Vi nguon may giat

Bac kiem tra xem điên ap xem co du không.minh ngi no dag bi ngan mach do

Comment

can hoi

chào các bác cho em hỏi máy nhà em f95at no bị bệnh như sau cám điện vào bat on lên là nguyên động cơ chạy tit ma khi chua bấm phím sat .các chức năng khác vẫn hoạt động bình thươg.xin hỏi các bác cái máy nha em bị sao a

Comment

Nguyên văn bởi Thông1987 Xem bài viết
                        chào các bác cho em hỏi máy nhà em f95at no bị bệnh như sau cám điện vào bat on lên là nguyên động cơ chạy tit ma khi chua bấm phím sat .các chức năng khác vẫn hoạt động bình thươg.xin hỏi các bác cái máy nha em bị sao a
                        Dò triac rồi bác. Lấy đồng hồ đo T1 và T2 mà kim lên là em nó đã ra đi. Chú ý kiểm tra cả motor nữa nhé bác.
                        Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                        Mobile: 0914.796.896.

Comment

máy minh nó cung không đảo mình kiểm tra thi cháy đông cơ đa thay va mình thay 2con triac bi no minh đa thay nhưng hiện tại vân không đảo chiêu đươc mong mọi ngươi giup đơ vơi

Comment

bạn kiểm tra từ triac về ic xem nếu có linh kiện nào hỏng thi thay,nếu ko thi ic tèo rồi.

Comment

tiện đay các bác cho em hỏi.em có vỉ sanyo ASW-U680TH boad 2 mảnh.nó bị hiện tuong là bấm on vẫn lên nhưng ko keu tít.bấm tất cả các phím và đèn vẫn bình thuòng nhưng loa ko kêu.và khi bấm nút khởi động thi ko co tác dụng(kko phải hong phím đau nhe)đã thay thay thạch anh 4m va 32m thi dùng dc 1 hom là lại bị như vậy.nhờ các bác giup đỡ.

Comment

Nguyên văn bởi huytuan014 Xem bài viết
                                tiện đay các bác cho em hỏi.em có vỉ sanyo ASW-U680TH boad 2 mảnh.nó bị hiện tuong là bấm on vẫn lên nhưng ko keu tít.bấm tất cả các phím và đèn vẫn bình thuòng nhưng loa ko kêu.và khi bấm nút khởi động thi ko co tác dụng(kko phải hong phím đau nhe)đã thay thay thạch anh 4m va 32m thi dùng dc 1 hom là lại bị như vậy.nhờ các bác giup đỡ.
                                bạn thay thạch anh khác đi,bệnh y máy mình ,đã thay thạch là ok.
                                đời cần học hỏi

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanhtrang10 Tìm hiểu thêm về hoanhtrang10

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X