Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Board nguồn máy giặt SanYo

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi lehiep_0913 Xem bài viết
    bạn thay thạch anh khác đi,bệnh y máy mình ,đã thay thạch là ok.
    cam ơn bạn.tôi cũng đa thay 2 con TA đó 2 lân rồi nhưng chỉ dc 1,2 ngày la lại bi lại bệnh cũ.

Comment

Do chưa có kinh nghiệm lắp TA ở chỗ nào cho hợp lý thôi, mà kinh nghiệm thì đóng bằng học phí.

DĐ : 0984 334 368

Comment

các anh cho em hỏi ic4069 co ban o ngoai khong hay thay con đo bang con tuong đương la con gi

Comment

ban han t a han phai nhanh va khong đươc cham mỏ han vao chan kia lam t a re chit lam. em cam on anh oanh chiên nhe

Comment

cam on anh binhbazan em da kt va ro vê tơi chan của con ic 4chan <2chan trươc ,2chaan sau> thi khong co điên minh đa ra quán mua nhung ho bao không có vay bac có thê chi em thay con đó băng con nao không

Comment

Nguyên văn bởi Thông1987 Xem bài viết
              ban han t a han phai nhanh va khong đươc cham mỏ han vao chan kia lam t a re chit lam. em cam on anh oanh chiên nhe
              Vụ gì đây chứ ?

DĐ : 0984 334 368

Comment

em có con sanyo asw 95s2t máy bật nguồn đén sáng, vẫn chọn được các phím .loa không kêu tít tít mà kêu tắc tắc....bấm start máy không hoạt động gì .các bác giúp em xem nó chết con gì vậy ?

Comment

Nguyên văn bởi haibeo Xem bài viết
                  em có con sanyo asw 95s2t máy bật nguồn đén sáng, vẫn chọn được các phím .loa không kêu tít tít mà kêu tắc tắc....bấm start máy không hoạt động gì .các bác giúp em xem nó chết con gì vậy ?
                  Bác kiểm tra đường mạch xem có bị đứt đâu không? Kiểm tra thạch anh dao động và mấy con tụ pi nữa.
                  Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                  Mobile: 0914.796.896.

Comment

cám ơn bác em thay thạch anh vào ok rồi ...máy lại chạy phe phé

Comment

Nguyên văn bởi novatoi Xem bài viết
                      hi anh em
                      Tình hình là ngày nay mình cũng gặp con máy giặt sanyo ASW-F72NT cũng bị trường hợp mất nguồn.
                      Cũng dựa vào các hướng dẫn trên thì mình đã rút con thạnh anh 3 chân 400M (màu xanh) ra và thay vào đó là con thạch anh 2 chân 400M, (vì mình tìm thạch anh 3 chân 400M không có). Nguồn lên được rồi nhưng khi khởi động thì nó báo lỗi EC, tra mã lỗi thì lỗi tín hiệu phao, mình đã kiểm tra phao và dây ok hết. không biết lỗi này phải do thay không đúng thạch anh không. chỉ thử bo mạch chứ chưa có tải, vì khách đem bo mạch tới mà mình thì không có máy để thử.
                      Sanyo báo lỗi EC là do chưa chọn mực nước. EA thì mới liên quan đến board

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện.

Comment

Các bác cho e hỏi! Máy giặt Sanyo,bật nguồn dc nhưng không bấm dc các nút khác. khoảng 3s là tự tắt. em đã kiểm tra,thay thử phao,cả thạch anh 3 chân,2 chân. tụ 473,223 vẫn ko dc. Mong các bác chỉ giáo.

Comment

hom bua gio minh tham khao rat nhieu y kien cua anh em ve bo may giat mat nguon va minh da lam dc roi cam on tat ca anh em . ve bo may giat haier cua minh ghim vao thi keu bip nhung bam star va on khong dc den khong sang minh thay thach anh 8.m 3 chan thay cho 8.m 2 chan thi bam on va star dc va den cung sang binh thuong xin chua se ty voi anh em .

Comment

xin giúp em con này với,em sửa cái board nguồn máy sanyo,hiện tượng là máy bấm khởi động ko xi nhê gì
                            - đã kiểm tra nguồn cấp 12v và 5v đầy đủ
                            - thay thử thạch anh sắt và thạch anh 4M
                            - hút hết các con led ra
                            mà mạch vẫn ko có hiện tượng sống lại,em kiểm tra chân 18 ic LM có 3v ko biết đủ ko,em ko có sơ đồ nhưng theo e đoán thì chân này là chân reset phải có 5v mới đúng.bác nào có kn tư vấn thêm giùm e với,mới làm cái mạch đầu tiên mà gặp con chát quá
                            Điện tử Minh Cường-Ba Vì - Hà Nội

ĐT : 0975 080066

Comment

Chú ý ktra 2 con tụ pi gần vxl.

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
                                Chú ý ktra 2 con tụ pi gần vxl.
                                BÁC BIẾT NHIỀU LĨNH VỰC THẾ//?HÔM NÀO UỐNG CAFE NHÉ.DẠO NÀY BÁC CÓ N/C NỒI CƠM TỪ IH KHÔNG? CHÚC BÁC KHỎE,THÁNH ĐẠT....

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanhtrang10 Tìm hiểu thêm về hoanhtrang10

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X