Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Board nguồn máy giặt SanYo

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Board nguồn máy giặt SanYo

Máy giặt nhà em nó bì lỗi board nguồn ( SANYO ) , model là ASW-95S2T , em bật nguồn khởi động nhưng không có tín hiệu gì hết, Em đã tháo board ra và đưa nguồn trực tiếp vào nhưng không có nguồn ra ( em không cắm tải ). Cho em hỏi là nó bị hỏng phần nào để em kiểm tra. Em có thể xin sơ đồ mạch của model này có được không ? Em cảm ơn diễn dàn.

Nguyên văn bởi hoanhtrang10 Xem bài viết
    Máy giặt nhà em nó bì lỗi board nguồn ( SANYO ) , model là ASW-95S2T , em bật nguồn khởi động nhưng không có tín hiệu gì hết, Em đã tháo board ra và đưa nguồn trực tiếp vào nhưng không có nguồn ra ( em không cắm tải ). Cho em hỏi là nó bị hỏng phần nào để em kiểm tra. Em có thể xin sơ đồ mạch của model này có được không ? Em cảm ơn diễn dàn.
    Bác kiểm tra xem có nguồn 12V; 5V; kiểm tra thạch anh, các chíp bấm....rồi tính tiếp.
    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
    Mobile: 0914.796.896.

Comment

Trước tiên bạn kiểm tra cái công tắc nguồn xem có bị hư không...
      đời máy này có 1 boad mạch hay 2 boad mạch?? nếu 2 boad thì thay cả thạch anh 4.0MHZ, thay 2 tụ pi gần thạch anh luôn, ... ( nhiều máy thay 2 tụ này và hàn lại thạch anh là được)

Comment

À mà kiểm tra cái biến áp xem thế nào hay bị tèo rồi, rơle có đóng không? kiểm tra nguồn 5vdc xem có chưa?/

Comment

làm ji thì làm trước tiên lấy đồng hồ đặt thang X1 đo vào hai đầu jac căm nguồn xem biến áp cấp trước còn sống không
          ---kiểm tra nguồn cấp trước 5V cho VXL có chưa ?
          ---nếu chưa có 5V đến chân VXL thì dò từ đấy nguộc về nguồn
          ---nếu có thay thử thạch anh 400M và thạch anh 32M hình tròn ,
          --- nếu vẫn không được thay thử mấy con tụ ở chân thạch anh 32M

Bạn làm như thế này đã nếu không được Các anh em hỗ trợ tiếp

VT
          http://baohanhbeptu.vn
          Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
          Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
          ĐT: 0967 403 123

Comment

mình có cát máy giat SANYO model là ASW-95S2T khi bật star nó không cân lông mà cap nuoc luon và vắt dược 1 chút thì may báo lỗi. mình có thay 2 con triac bt134 đảo chiều động cơ liệu có ảnh hương gí không/ mong được cac bạn giúp

Comment

Nguyên văn bởi hoantam Xem bài viết
              mình có cát máy giat SANYO model là ASW-95S2T khi bật star nó không cân lông mà cap nuoc luon và vắt dược 1 chút thì may báo lỗi. mình có thay 2 con triac bt134 đảo chiều động cơ liệu có ảnh hương gí không/ mong được cac bạn giúp
              nói mà mình ko hiểu cái gì luôn nói rõ coi nào

Comment

mình có cái máy giat SANYO model là ASW-95S2T khi bật star nó không cân lồng mà cấp nước luôn và giặt bình thường. chuyển sang vắt thì vắt được 1 chút thì may báo lỗi bip bip và đèn nháy. mình có thay 2 con triac bt134 đảo chiều động cơ liệu có ảnh hương gí không/ mong được cac bạn giúp

Comment

Nguyên văn bởi hoantam Xem bài viết
                  mình có cái máy giat SANYO model là ASW-95S2T khi bật star nó không cân lồng mà cấp nước luôn và giặt bình thường. chuyển sang vắt thì vắt được 1 chút thì may báo lỗi bip bip và đèn nháy. mình có thay 2 con triac bt134 đảo chiều động cơ liệu có ảnh hương gí không/ mong được cac bạn giúp
                  Pan này thì bác kiểm tra cái công tắc an toàn đi nhé.
                  Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                  Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                    Pan này thì bác kiểm tra cái công tắc an toàn đi nhé.
                    công tắc an toàn minh đã nối tắt rồi

Comment

Nguyên văn bởi bachkhoa12
                      hỏi về mạch máy giặt sanyo mất nguồn??
                      chào các bác em có cái mạch máy giặt sanyo nhận được của khách bị mất nguồn.kiểm tra thấy nổ điac thây nhưng vẫn không được chỉ thấy có 1 đèn sáng lờ mờ mong các bác giúp em nhá??
                      điac la cai gi vay?
                      ban thử thay con thạch anh nhé

Comment

máy giặt sanyo

tôi cũng đang sửa chiếc máy moden này nó cứ bật khởi động là giặt ngay không cấp nước anh em ai biết xin giúp tôi với xin chân thành cảm ơn

Comment

Nguyên văn bởi ngaphuong Xem bài viết
                          tôi cũng đang sửa chiếc máy moden này nó cứ bật khởi động là giặt ngay không cấp nước anh em ai biết xin giúp tôi với xin chân thành cảm ơn
                          bác kt phao nước và đường kết nối.

DĐ : 0984 334 368

Comment

chào mọi người, máy giặt sanyo mình gặp nó giặt bình thường nhưng không vắt được nước, đến chế độ vắt là xả xong kêu píp píp ... , xả nước bình thường, công tắc cánh cửa bình thường. mình đoán là hỏng mạch nhưng không biết kiểm tra gì ở borad. Các bác giúp mình với, thanks nhiều

Comment

bác thử đấu tắt công tác cánh xem. nếu k đc thì kiểm tra phao với ống hơi

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanhtrang10 Tìm hiểu thêm về hoanhtrang10

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X