Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CODE/ROM TIVI . Tập hợp các vần đề về rom màn hình màu .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
    Lâu rồi không ...........lên Bác Tuyền ui ,,,,,
    THỲ CŨNG BẬN NÊN THY THOẢNG MỚI LÊN...dạo này làm kiếm tốt ko...mỗi ngày được bình quân 200k-300k ..ko
    ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
    Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• Nguyên văn bởi phuctuyen Xem bài viết
      Máy của bạn có thể tham khảo các nguyên nhân sau :
      -Bụi bẩn + ẩm phần nguồn...nên vệ sinh sạch sẽ và hàn lại phần nguồn ,cao áp b.thế kích đệm ,đền kích đệm dòng
      - Cao áp có thể bị hở cổ ...nên làm lại
      -Nguồn cấp B+ có thể hơi cao ...dặc biệt nguồn cấp cho VXL 5V hoặc 3.3V nếu có yéu ko đủ điện áp
      -Tụ đệm chân C sò dòng có thể bị khô hoặc rò...hoặc tụ thoát mát của lái dòng bị khô
      -Kiểm tra thay thử cao áp...khi đóng điện nguồn B+ tụt xuống...ngắt...Kiểm tra và thay thử lái dòng
      -Kiểm tra chân 37 có 8V chưa khi có lệnh ON
      -Kiểm tra thêm đ.ôt D315 có thể rò nhẹ
      [Lần sau nên pôt vào luồng So ny nhé kẻo lại bị BQT pal nic]
      Chúc thành công..........

đây là luồng tivi mà bác đâu nhất thiết là mổi model là 1 luồng.cảm ơn bác đã quan tâm giúp đở...máy hiện tượng như kể trên khi máy tắt stanby nguồn B+ vẩn 135v không sụt,máy đã tắm sạch sẻ,tắt cả nguồn 5v.3.3v đủ k sụt

DĐ:-
      Email:

Comment

• các bác cho em xin file rom của tivi VTB F2192 Ic lớn TDA11105PS.em cảm ơn nhìu ạ

Comment

• Nguyên văn bởi ldthuan2001 Xem bài viết
          các bác cho em xin file rom của tivi VTB F2192 Ic lớn TDA11105PS.em cảm ơn nhìu ạ
          thử 2 fw này xem sao
          Attached Files

Email:

Comment

• chao ae,ae nao co fe con caliAudio MD-2088u cho minh xin voi cam on

Comment

• xin fe from

chao cac bac tho,cac ae co fe com caliAudio MD-2088u cho minh xin voi cam on

Comment

• Nguyên văn bởi ptk123 Xem bài viết
                bạn xin fw kiểu này chờ tới tết luôn củng k có ai dám cho bạn đâu...bạn phải cung cấp đầy đủ thông tin model máy mã boar...ic gì..mã vfd..mắt đọc....nói chung càng nhiều thông tin thì cho fw bạn mới chính xác được.và bạn lưu ý là xin fw DVD thì qua luồng DVD này nhé

http://www.dientuvietnam.net/forums/...index2568.html

Email:

Comment

• Nguyên văn bởi phuctuyen Xem bài viết
                  Cảm ơn philongdtm...mình nạp rồi mà vẫn vậy...máy cứ đóng mở rơ le liên hồi tạch tạch...ko chạy gì cả...hay là ngỏm IC tổng rồi chăng...AE nào đã gặp xin mách giùm bị sao...chân thành biết ơn
                  đây không phải pan ic nhớ đâu huynh!!! trường hợp này phải cách ly từ từ để xác định pan. đặc biệt huynh kiểm tra các điện trở cầu chì cấp nguồn cho các khối, ở phía thứ cấp, kể cả các điện trở cầu chì từ plyback đi ra./.(samsung hay bị pan này). đo các điện thế cấp cho các khối có đủ không??? chúc huynh sớm tìm ra pan./.

Comment

• Nguyên văn bởi ptk123 Xem bài viết
                    nếu fw khó tìm thì huynh up fw lên nhờ các cao thủ sửa dùm coi được không ?????

Comment

• Nguyên văn bởi phuctuyen :
                      Cảm ơn philongdtm...mình nạp rồi mà vẫn vậy...máy cứ đóng mở rơ le liên hồi tạch tạch...ko chạy gì cả...hay là ngỏm IC tổng rồi chăng...AE nào đã gặp xin mách giùm bị sao...chân thành biết ơn
                      ------------------------------------------------
                      Nguyên văn bởi vantienbt :
                      đây không phải pan ic nhớ đâu huynh!!! trường hợp này phải cách ly từ từ để xác định pan. đặc biệt huynh kiểm tra các điện trở cầu chì cấp nguồn cho các khối, ở phía thứ cấp, kể cả các điện trở cầu chì từ plyback đi ra./.(samsung hay bị pan này). đo các điện thế cấp cho các khối có đủ không??? chúc huynh sớm tìm ra pan./.
                      ----------------------------------------------------------
                      Cảm ơn vantienbt rất nhiều vì đã quan tâm...Tất cả các nguồn ra từ thứ cấp đều tốt...B+ =115v đầy đủ ...3.3V và 1.8V ổn định ...các nguồn cấp trước cho IC tổng 49X3f..đầy dủ... chỉ có đ.áp chân mở nguồn ra cứ nhấp nháy và chân diều khiển rơ le đóng mở khử từ nhấp nháy...mình nghĩ chắc con tổng rồi ...mà con này mắc quá
                      ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
                      Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• mấy anh oi cho e xin file rom tivi VAHCOM 21INCH k co ma j het,chay tong LA76810,mạch TQ vĩ nhỏ mà chạy tổng 76810 kỳ lạ quá,nó xài remot EDIT nha mấy anh,remot TQ là vô nghĩa luôn.no benh k co dai nao het,ra lai thi co tat may mo lai la ko co dai nao,may anh cho e xin file phu hop de e nap rom lai thu xem sao,hinh anh mainboard day may huynhClick image for larger version

Name:	IMG00095-20131129-2233.jpg
Views:	1
Size:	117.5 KB
ID:	1389083Click image for larger version

Name:	IMG00095-20131129-2233.jpg
Views:	1
Size:	117.5 KB
ID:	1389083
                        DAN PC

Comment

• Nguyên văn bởi echkeu Xem bài viết
                          mấy anh oi cho e xin file rom tivi vahcom 21inch k co ma j het,chay tong la76810,mạch tq vĩ nhỏ mà chạy tổng 76810 kỳ lạ quá,nó xài remot edit nha mấy anh,remot tq là vô nghĩa luôn.no benh k co dai nao het,ra lai thi co tat may mo lai la ko co dai nao,may anh cho e xin file phu hop de e nap rom lai thu xem sao,hinh anh mainboard day may huynh[ATTACH=CONFIG]79162[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]79162[/ATTACH]
                          sao bạn ko đọc ic đk ra

Comment

• Anh em ai có files TIVI-NIKEN-LCD-MODEL-NLC-22P01-Anh em ai có cho em xin với em xin cám ơn anh em rất nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhhai1127 Xem bài viết
                              thử 2 fw này xem sao
                              cảm ơn bác nhìu. để em test thử ạ.

Comment

• IC khiển day anh LC 863528C,nhớ là 24c08 may anh giup e voi
                                DAN PC

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdung.nt Tìm hiểu thêm về quocdung.nt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X