Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CODE/ROM TIVI . Tập hợp các vần đề về rom màn hình màu .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mình mới dùng máy eprom pcb50 được vài tháng củng chép được từ máy một số fw muốn up lên dây cho ai cần thì lấy nhưng không biết làm thế nào .bạn nào biết chỉ gùm minh nhé

Comment

• Rom lỎi nhỜ cÁc bÁc sỬa mÌnh cÁm Ơn trƯỚc nhÉ .
      Attached Files
      điện thoại : 0919948009
      nhipsongdientu.tri@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtam2010 Xem bài viết
        mình mới dùng máy eprom pcb50 được vài tháng củng chép được từ máy một số fw muốn up lên dây cho ai cần thì lấy nhưng không biết làm thế nào .bạn nào biết chỉ gùm minh nhé
        bạn phải tạo 1 bài viêt sau đó ân vào thanh công cu (trả lời chi tiết) ở đo có thanh công cụ (File đíng kèm) bạn ân vào đó sẽ hiện bảng chọn bạn chọn đến phai cần gửi nhay đup vào phai đó song nhái vào chữ thêm file cuối cùng (Gửi trả lời) thế la ok
        chươc khi Gửi phải nén thành phai zip nhe
        không đươc cài pm TeamViewer_Setup tôi hướng dẫn trực tiêp từ máy tính của bạn
        nhăn tin cho tôi theo yahoo hoang_led
        Attached Files
        Last edited by hoang_led tc; 13-09-2010, 23:45.

Comment

• THANHTAM2010 - bạn vào- trả lời chi tiết -đúp chuộc vào- tải từ máy lên -lúc nầy bạn thấy -Upload File from your Compute- tiếp tục đúp chuộc vào -chọn tập tin- lúc nầy bạn thấy đường dẩn vào CPU CỦA BẠN - nhớ là phải đống gói - zip trước khi open , lúc nầy -chọn - thêm file . lưu ý vào chủ đề bài viết ghi rỏ và file của bạn với mục đích gì , chúc bạn thành công . có thể gọi điện thoại cho mình TRI009-ĐT;0919948009 GIỜ HÀNH CHÁNH

Comment

• THANHTAM2010 - bạn vào- trả lời chi tiết -đúp chuộc vào- tải file từ máy -lúc nầy bạn thấy -Upload File from your Compute- tiếp tục đúp chuộc vào -chọn tập tin- lúc nầy bạn thấy đường dẩn vào CPU CỦA BẠN - nhớ là phải đống gói - zip trước khi open , lúc nầy -chọn - thêm file . lưu ý vào chủ đề bài viết ghi rỏ và file của bạn với mục đích gì , chúc bạn thành công . có thể gọi điện thoại cho mình TRI009-ĐT;0919948009 GIỜ HÀNH CHÁNH

Comment

• Nguyên văn bởi ngocnga48 Xem bài viết
              thử file này xem
              Cảm ơn ngocnga rất tiếc không đúng pan rồi, pan của nó như sau: Toshiba 21cz5 chạy IC tổng 8851, máy chạy, có màn sáng không hiển thị, không mở chói ( thỉnh thoảng có mở chói, có hình nhưng hiển thị chạy lung tung như vol +, vol -, menu, ch, av ... sau đó lại mất chói, không hiển thị nữa ( tôi nghi ngờ IC tổng nhưng chưa có thay) có cao thủ nào đã trải qua hoặc có ý tưởng về pan này xin chỉ giáo, xin cảm ơn!

Comment

• Nguyên văn bởi the he Xem bài viết
                Cảm ơn ngocnga rất tiếc không đúng pan rồi, pan của nó như sau: Toshiba 21cz5 chạy IC tổng 8851, máy chạy, có màn sáng không hiển thị, không mở chói ( thỉnh thoảng có mở chói, có hình nhưng hiển thị chạy lung tung như vol +, vol -, menu, ch, av ... sau đó lại mất chói, không hiển thị nữa ( tôi nghi ngờ IC tổng nhưng chưa có thay) có cao thủ nào đã trải qua hoặc có ý tưởng về pan này xin chỉ giáo, xin cảm ơn!
                Không bị rom cũng không bị tổng đâu bạn.Bạn xem thử hiển thị chạy lên chạy xuống hay hiển thị chạy qua lại nhé

Comment

• Bạn hàn lại mạch vert và công suất ngang thật kỷ và kiểm tra xung vert về 8851 nhé bạn

Comment

• Nguyên văn bởi ngocnga48 Xem bài viết
                    Bạn hàn lại mạch vert và công suất ngang thật kỷ và kiểm tra xung vert về 8851 nhé bạn
                    Tôi đã thay thử IC Vert rồi, hiển thị thỉnh thoảng có, nó không phải chạy lung tung đâu mà nó loạn như kiểu mình bấm lung tung ấy Bạn ạ.

Comment

• bạn cách ly lệnh phím đầu vào thử , cách ly remocon , nguồn cấp cho chíp ổn định không? hai xung nhịp SCL và SDA tốt không , các xung ngang và xung dọc vè chíp có chưa? loại này chạy một chíp dán phải không bạn

Comment

• gửi thử xem sao
                        Attached Files

Comment

• được rồi cảm oen các bạn đả giúp mình .khi nào rảnh mình gửi
                          Attached Files

Comment

• minh đang tập goi ffi

ASCENT+-9000V+%28+8200A%2B6300A+%29+V32+-+Co.rar

Comment

• mình đang tập gơi fi các bạn t cảm .
                              Last edited by tambtre; 14-09-2010, 14:07.

Comment

• sau mình làm như các bạn hướng dẫn mà mình vẫn ko làm được

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdung.nt Tìm hiểu thêm về quocdung.nt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X