Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CODE/ROM TIVI . Tập hợp các vần đề về rom màn hình màu .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vutuantunt Xem bài viết
    có đây thử xem
    cảm ơn bác!file bác dò kênh ok,nhưng hình đỏ lòe

Comment

• Nguyên văn bởi thuylifan Xem bài viết
      mình thay con 8.2 om 5w chạy trở rất nóng không biết co được nâu không

bạn tìm nguyên nhân gây ra đứt R đó trước.máy bị chạm phần nào đó R này mới nóng như vậy

DĐ:-
      Email:

Comment

• Chào tất cả ae diễn đàn chúc ae có 1 ngày làm việc thật bội thu nhé.sẳn đây ae cho mình hỏi về pan tivi sony HA21M83A máy pan như sao: tối xem cả đêm k sao tắt ngủ sáng bật công tắt nguồn lên đèn đỏ sáng lên rồi tắt khoảng 3 giây chớp lên 4 cái rồi im khoảng 3 giây chớp lại 4 cái rồi cứ như vậy..nhưng khi lên hình được rồi thì xem cả ngày tắt mở lại bình thường....chỉ khi để qua đêm sáng mở lại mới bị..ae ai đả làm qua pan này rồi vui lòng tư vấn cho mình với.thanks rất nhiều

Email:

Comment

• Nguyên văn bởi philongdtm Xem bài viết
          phải cái này ko ta
          cảm ơn a philongdtm.fw ok rồi nhưng trật pan rồi huynh ơi./.
          tivi panasonic tc 21M 09Q , tổng 9381,nhớ 24c08. pan là máy phát 1 chút là có tiếng bụp bụp ở loa và mất màu theo tiếng bụp bụp đó.có lúc mất tiếng vài giây rồi có lại./.
          CÁC CAO THỦ AI GẶP PAN NÀY RỒI XIN GIÚP E VỚI.,
          -lãnh máy lâu rồi mà chưa ra bệnh các huynh ơi./.
          e đã hở 2 diod gần ic nhớ rồi cũng vậy, hút chân mute rồi cũng vậy, thay tất cả các tụ đường 5v 8v 12v rồi cũng vậy./.chép nhớ luôn rồi,.,
          MONG CÁC CAO THỦ CỨU E VỚI./. cảm ơn các huynh nhiều lắm./.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhhai1127 Xem bài viết
            Chào tất cả ae diễn đàn chúc ae có 1 ngày làm việc thật bội thu nhé.sẳn đây ae cho mình hỏi về pan tivi sony HA21M83A máy pan như sao: tối xem cả đêm k sao tắt ngủ sáng bật công tắt nguồn lên đèn đỏ sáng lên rồi tắt khoảng 3 giây chớp lên 4 cái rồi im khoảng 3 giây chớp lại 4 cái rồi cứ như vậy..nhưng khi lên hình được rồi thì xem cả ngày tắt mở lại bình thường....chỉ khi để qua đêm sáng mở lại mới bị..ae ai đả làm qua pan này rồi vui lòng tư vấn cho mình với.thanks rất nhiều
            4 Nháy 1 nhịp lỗi xung đồng bộ Dòng -Mành ,,,Nếu qua đêm bị song nóng máy hết bệnh ,,Không lỏng -thì để ý Keo trắng ở dưới vỉ máy,,,
            Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi vantienbt Xem bài viết
              cảm ơn a philongdtm.fw ok rồi nhưng trật pan rồi huynh ơi./.
              tivi panasonic tc 21M 09Q , tổng 9381,nhớ 24c08. pan là máy phát 1 chút là có tiếng bụp bụp ở loa và mất màu theo tiếng bụp bụp đó.có lúc mất tiếng vài giây rồi có lại./.
              CÁC CAO THỦ AI GẶP PAN NÀY RỒI XIN GIÚP E VỚI.,
              -lãnh máy lâu rồi mà chưa ra bệnh các huynh ơi./.
              e đã hở 2 diod gần ic nhớ rồi cũng vậy, hút chân mute rồi cũng vậy, thay tất cả các tụ đường 5v 8v 12v rồi cũng vậy./.chép nhớ luôn rồi,.,
              MONG CÁC CAO THỦ CỨU E VỚI./. cảm ơn các huynh nhiều lắm./.
              Có con tụ 1 mình nó 1 mầu ,,,,,,
              Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                4 nháy 1 nhịp lỗi xung đồng bộ dòng -mành ,,,nếu qua đêm bị song nóng máy hết bệnh ,,không lỏng -thì để ý keo trắng ở dưới vỉ máy,,,
                mình đả thay tụ mành và hàn mạch xung quanh nguồn và ic mành hết rồi mà vẩn vậy.bác có thể nói rỏ thêm được k,mình chưa hiểu lắm

Email:

Comment

Chào tất cả ae diễn đàn chúc ae có 1 ngày làm việc thật bội thu nhé.sẳn đây ae cho mình hỏi về pan tivi sony HA21M83A máy pan như sao: tối xem cả đêm k sao tắt ngủ sáng bật công tắt nguồn lên đèn đỏ sáng lên rồi tắt khoảng 3 giây chớp lên 4 cái rồi im khoảng 3 giây chớp lại 4 cái rồi cứ như vậy..nhưng khi lên hình được rồi thì xem cả ngày tắt mở lại bình thường....chỉ khi để qua đêm sáng mở lại mới bị..ae ai đả làm qua pan này rồi vui lòng tư vấn cho mình với.thanks rất nhiều
                  máy chạy ic gì anh hải ơi. ...có phải tda8844 ko.....thay con d310 xem sao...
                  Last edited by vanlai1984; 14-10-2013, 15:48.
                  NO NO
                  NO NO

Comment

• Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
                    máy chạy ic gì anh hải ơi. ...có phải tda8844 ko.....thay con d310 xem sao...
                    ừ đúng rồi Lái ơi.tổng CXP85224A-Dao động TDA8844.thay rồi và thay luôn mấy cái tụ xung quanh nguồn máy chạy rồi nhưng quan trọng tắt rồi sáng mai bật lên có bị lại k.vì khi trong ngày nó chạy rồi tắt mở là nó chạy bình thường...
                    Last edited by thanhhai1127; 14-10-2013, 17:28.

Email:

Comment

• nhờ ae gửi giúp e file rom đầu chảo vsat s2-hd02 chạy ic m3105d mã bo e-m3105d-2012-6-03.thank ae nhiều

Comment

• ae ai có sơ đồ chân cao áp JVC QQH0070 cho mình với.cao áp gở ra khỏi máy lâu rồi giờ k nhớ chân cẳn gì hết

Email:

Comment

• chào các bác !
                          em đang cần FW toshiba 21 LSV 28 bác nào có cho em xin với em xin cảm ơn !
                          Chuyên Sửa Chữa TiVi Màn Hình Mỏng
                          Call : 0989 30 30 36

Comment

• Nguyên văn bởi kavasaki Xem bài viết
                            chào các bác !
                            em đang cần FW toshiba 21 LSV 28 bác nào có cho em xin với em xin cảm ơn !
                            bác cho thêm thông tin ic xử lý nguồn nhớ....mình tìm cho

Email:

Comment

• ???????????????????
                              Last edited by thanhhai1127; 14-10-2013, 22:20.

Email:

Comment

bác cho thêm thông tin ic xử lý nguồn nhớ....mình tìm cho
                                vâng bác !
                                máy em chạy nguồn 6267 tổng 8897 nhớ 24c16 bác giúp e nha thanks bác !
                                Chuyên Sửa Chữa TiVi Màn Hình Mỏng
                                Call : 0989 30 30 36

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdung.nt Tìm hiểu thêm về quocdung.nt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X