Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CODE/ROM TIVI . Tập hợp các vần đề về rom màn hình màu .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi DT XUANHUONG Xem bài viết
    các bác ơi ? được rùi các bác ạ ? vẫn tại nhớ ???? các bác ạ . cảm ơn các bác nhé ?
    Vậy chia xẻ file nhớ đó nhé, nhớ cho đầy đủ tt cho trọn. cảm ơn bác nhé

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi mail_boy_2 Xem bài viết
      hiện tại là nhận máy làm lại, em đã thay tổng nhưng phải bấm kênh 5giaay mới chạy không nhận khiển , chạy nhưng không hình không tiếng nguồn đã tốt
      con 8897 này không có hàng thay đâu nha bạn nếu có rất đắt tiền đó.tôi gặp 4 cái chạy con này rồi bệnh mất hình sọc chéo trôi hình(giống như mất đồng bộ)xuống nhật tảo nó kêu giá 600k cuối cùng k có hàng đành trả máy.hiện giờ tôi còn 1 cái JVC đèn phẳng mới 90% mua lại của khách để nằm chờ thời không biết đến bao giờ mới tìm ra ic để thay đây.

DĐ:-
      Email:

Comment

hiện tại là nhận máy làm lại, em đã thay tổng nhưng phải bấm kênh 5giaay mới chạy không nhận khiển , chạy nhưng không hình không tiếng nguồn đã tốt
        bạn kiểm tra lại nguồn 5v,12v xem có và đủ không nhé

Email:

Comment

• Nguyên văn bởi thanhhai1127 Xem bài viết
          bạn kiểm tra lại nguồn 5v,12v xem có và đủ không nhé
          mọi nguồn em đều đã kiểm tra là tốt tổng thì tháo vỉ ra vỉ nó trông thì khá đơn giản nhưng khoai đừng hỏi, em làm vài chú rùi cả đời v cũng có chạy con này, kinh nghiệm là khó nhằn hơn pana đặc biệt khi có tên nào không biết gì chọc ngoáy vào thì khó gấp 10, ở đời v em còn gặp ic mành không chết nhưng không chạy sau thay mành khác khỏe hơn thì chạy ngon chán hẳn luôn,

Comment

• Nguyên văn bởi satkhi Xem bài viết
            đây nè bạn , mình cóp py trên dd bạn đọc làm theo là úp file lên được liền
            để em gửi thử
            Attached Files

Comment

• fw sony cái này là em gủi thử fw gin của máy hỏng ko biết nó có chạy ko nữa .
              Attached Files
              Last edited by baomybaomy; 23-02-2014, 12:42.

Comment

mọi nguồn em đều đã kiểm tra là tốt tổng thì tháo vỉ ra vỉ nó trông thì khá đơn giản nhưng khoai đừng hỏi, em làm vài chú rùi cả đời v cũng có chạy con này, kinh nghiệm là khó nhằn hơn pana đặc biệt khi có tên nào không biết gì chọc ngoáy vào thì khó gấp 10, ở đời v em còn gặp ic mành không chết nhưng không chạy sau thay mành khác khỏe hơn thì chạy ngon chán hẳn luôn,

bạn viết bài tôi đọc hiểu được tôi chết liền

Email:

Comment

• các bác à em có chú máy 15T20MG tổng 9381 . hiện tượng máy cứ tự nhẩy kên suống như kiểu chập phím xuống CH- . em đã hút hết cả phím ra rồi mà vẫn vậy ? kể cả thay phím mới toàn bộ vẫn như vậy ? bác nào lam qua rùi giúp em với ạ ??? em xin cảm ơn ???????????
                  ĐT:0948119255

Comment

các bác à em có chú máy 15T20MG tổng 9381 . hiện tượng máy cứ tự nhẩy kên suống như kiểu chập phím xuống CH- . em đã hút hết cả phím ra rồi mà vẫn vậy ? kể cả thay phím mới toàn bộ vẫn như vậy ? bác nào lam qua rùi giúp em với ạ ??? em xin cảm ơn ???????????
                    bác thử kiêm tra chân6/7 key xem có DZ gim có bị rò rỉ ko 2 chân này thường có khoảng 3v ko nữa thichir thay thử tổng

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                      bác thử kiêm tra chân6/7 key xem có DZ gim có bị rò rỉ ko 2 chân này thường có khoảng 3v ko nữa thichir thay thử tổng
                      em đo nó được 3v3 bác ạ ? la thiệt chẳng lẽ lai là 9381 ???????????? 1 điều có lúc nó lại được dất lâu . lúc thì bị liên tuc bác ạ ???????????????????

Comment

em đo nó được 3v3 bác ạ ? la thiệt chẳng lẽ lai là 9381 ???????????? 1 điều có lúc nó lại được dất lâu . lúc thì bị liên tuc bác ạ ???????????????????
                        mình thì chua gặp pan chết tổng kiểu này bao giờ thường là tụ rò /mạch oxi hóa/DZ chập/phím chập bạn rửa thử vỉ xem hoặc xem lại mạch có ''mát'' chập ko

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                          mình thì chua gặp pan chết tổng kiểu này bao giờ thường là tụ rò /mạch oxi hóa/DZ chập/phím chập bạn rửa thử vỉ xem hoặc xem lại mạch có ''mát'' chập ko
                          vâng để em kiểm tra lai ? lạ thật ????????

Comment

các bác à em có chú máy 15T20MG tổng 9381 . hiện tượng máy cứ tự nhẩy kên suống như kiểu chập phím xuống CH- . em đã hút hết cả phím ra rồi mà vẫn vậy ? kể cả thay phím mới toàn bộ vẫn như vậy ? bác nào lam qua rùi giúp em với ạ ??? em xin cảm ơn ???????????
                            đầu tiên là bạn hàn mạch lại từ CH+ - về vi xử lý sao đó chép lại nhớ xem hết không(từ nhớ qua vi xử lý có 2 con trở)bạn kiểm tra lại rồi tính tiếp nhé

Email:

Comment

• Nguyên văn bởi thanhhai1127 Xem bài viết
                              đầu tiên là bạn hàn mạch lại từ CH+ - về vi xử lý sao đó chép lại nhớ xem hết không(từ nhớ qua vi xử lý có 2 con trở)bạn kiểm tra lại rồi tính tiếp nhé
                              các bác cho em hỏi trong máy TCL 21m62sax trên bo công suất sắc có mấy con BF 423 /BF422 đo thì như đèn thường nhưng khi thay c2482 hoặc A1013 vào thì ko được bác nào đã làm qua pan này rồi xin giúp hay phải thay đúng như vậy có thay loại khác được ko???

Comment

• Tặng ae để dành sài.
                                Attached Files

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdung.nt Tìm hiểu thêm về quocdung.nt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X