Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CODE/ROM TIVI . Tập hợp các vần đề về rom màn hình màu .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vanthuy78 Xem bài viết
    Các bác cho mình hỏi chút ah. mình có con CRT sámung CS-21K3S mất chói. nó dùng IC tổng TDA9381PS/N2/3I0750. Em ra 104 trung liệt mua con IC TDA9381PS/N2/3/0556 thay vào không chạy. nó không dao động luôn các bác ah.

Em hỏi các bác là 2 con có thay được cho nhau không.
    bạn tìm file nào có số đuôi giống như zậy nạp vào thử xem. ic 9381 bị mất chói bạn hút hở chân 43 ko cho xuống mass máy chạy ok đó!
    Điện máy: TÀI
    ĐC:HÒA BẮC-HÒA VANG-ĐÀ NẴNG
    DT:0905883043

Comment

• bác nào có file tivi lg 25 FX5AG- tong TDA 12011PQ/n1F00 nho 24c16 CHO em xin cản ơn ae nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi thethom Xem bài viết
        bác nào có file tivi lg 25 FX5AG- tong TDA 12011PQ/n1F00 nho 24c16 CHO em xin cản ơn ae nhiều
        thuwre fw nhes
        Attached Files

Comment

• CÁc bÁc giÚp em chÚ samsung 21z40ml tỔng tda 9384 mÁy cÓ hiÊn tƯỢng lÚc thÌ mỞ nguỒn lÚc thÌ khÔng mỞ . LÚc mỞ nguỒn thÌ nguỒn ĐỦ 125v lÚc khong mỞ thÌ nguỒn 100v . Em ĐÃ thay ic nhỚ , ic chia nguỒn ka7632 ĐỀu vẪn vẬy ?????????
          BÁc nÀo giÚp em vỚi Ạ ???????
          ĐT:0948119255

Comment

• em chào các bác , bác nào có fw cua LG 21FS6AG tổng LV76213 NHỚ 24C16 cho em xin với . em tìm trên diễn đàn ko thấy .
            em xin cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi vantienbt Xem bài viết
              xin các cao thủ giúp dùm em pan này nhé:
              tivi panasonic tc 21fx20b, tổng vtc 49x3f ,nguồn 6754.pan :nguồn lúc có lúc không,có lúc chập chờn(đèn báo nhấp nháy lien tục),có lúc nguồn bình thường có thể phát được 1 ngày sau đó để thật nguội máy rồi mở lên không có nguồn(đèn báo không cháy).có lẻ 1 linh kiện nào đó rỉ nhưng nghiên cứu cả ngày rồi mà chưa tìm ra pan. đau đầu wá !! ai gặp wa pan này rồi xin giúp em với !!!! đa tạ trước nhé các huynh !!!
              xin các cao thủ giúp em với

Comment

• Nguyên văn bởi DT XUANHUONG Xem bài viết
                CÁc bÁc giÚp em chÚ samsung 21z40ml tỔng tda 9384 mÁy cÓ hiÊn tƯỢng lÚc thÌ mỞ nguỒn lÚc thÌ khÔng mỞ . LÚc mỞ nguỒn thÌ nguỒn ĐỦ 125v lÚc khong mỞ thÌ nguỒn 100v . Em ĐÃ thay ic nhỚ , ic chia nguỒn ka7632 ĐỀu vẪn vẬy ?????????
                BÁc nÀo giÚp em vỚi Ạ ???????
                bạn đã kieemrtra nhuwnggi rồi ? lúc đủ nguồn máy chạ bt ko? kiểm tra lk phấn so áp từ nguồn 13,5v sang opto lúc nguồn 100v tại ic chia nguồn nguồn 13,5 v có nháy ko/nguồn 3.3v chân 9 có ko/ có lẹnh mở or chân 4 ko /chân 10=5v /8 =8v có chua?

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                  thuwr xem nhes
                  cái này của bạn đúng như fw cũ, còn nhũng lần trước và của thuần đều kô có ddộng dòng, cảm ơn các bạn khả năng của mình chêt tda 9383 rồi ,kô biết thay tda 9381 được kô

Comment

• cảm ơn anhnamdinh1 file bạn cho mình lạp thử máy chạy ảnh nhẩy lung tung lúc anh thiếu tuyến tính trên lúc thiếu dưới lúc thiếu hai ngang không được cảm ơn anhnamdinh1

bác nào có file tivi lg 25 FX5AG- tong TDA 12011PQ/n1F00 nho 24c16 CHO em xin cản ơn ae nhiều

Comment

• mình vừa nhận cái tivi DARLING 21F92U IC tổng TDA11136SP .remote không điều khiễn được gì cả .trên bàn phím máy thì sữ dụng tốt .mình thay con mắt nhận remote tren mặt tivi . đo tại chân IR OUT CỦA MẮT NHẬN THÌ CÓ XUNG TỚI CHÂN IC TỔNG .nhưng máy không hiểu được lệnh .mong anh em giúp mình nhé cám ơn nhiều

Comment

• bác nào có file tivi lg 25 FX5AG- tong TDA 12011PQ/n1F00 nho 24c16 CHO em xin cản ơn ae nhiều

Comment

• Bac naò có fw lg atmel119 24c16 ic tổng tda9381 mành la7840 jc
                          Cho em xjn vớj ạ,em xin chân thành cảm ơn

Comment

• Em có con dvd KVG bị chết vỉ. chạy chíp 8202d, ic rom là 39SF040, ic mặt là V6932 0533. Nhưng em tìm không được vỉ của nó chỉ tìm được cái vỉ chạy chíp 8202l và ic rom là 25T80.
                            Mà em lại không có mạch nạp 39. Nên không lấy được rom.
                            Bác nào có rom chạy cho con 25T80 và ic mặt là V6932 cho em xin.
                            Em mới vào nghề mong các bác chỉ giáo thêm.
                            Thank các bác !

Comment

• Em đang vướng cái VTB A2163 TỔNG 9370PS/N3/A 24C16, Ae ai biết cách mở service loại này xin hướng dẩn em với.

Comment

• Nguyên văn bởi tranhtran Xem bài viết
                                Em đang vướng cái VTB A2163 TỔNG 9370PS/N3/A 24C16, Ae ai biết cách mở service loại này xin hướng dẩn em với.
                                huynh thử nhé:
                                Bấm và giữ phím Volume (-) trên mặt máy về 0 đồng thời bấm phím DISPLAY trên điều khiển máy sẽ đi vào chế độ Service
                                Bấm CH để thay đổi chức năng
                                Bấm Volume để điều chỉnh
                                Bấm tắt nguồn trên ĐK từ xa để thoát

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdung.nt Tìm hiểu thêm về quocdung.nt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X